• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

H@ck vĩnh viễn N95-2 8Gb firmware v31.0.015 + H.Dẫn update firmware bằng JAF

tomneo

M up được rồi, đổi code VN theo như hướng dẫn mà sao phần language vấn như cũ,chỉ có English,Indonesia,Pilippino ?

thanhtieu

Em xin khẳng định 100% thành công nên những ai đang dùng N95-2 8Gb firmware cũ đừng ngần ngại up lên firmware mới đi, nếu run tay có thể mang qua nhà mình làm giúp, :D hôm qua e đã up bản v31.0.018 nhưng lại là firmware EURO1, ko có tiếng Việt, lùng sục trên mạng mãi may thay tìm ra đc bản APAC firmware mới nhất 18.1.2009 nên up lại đè lên firmware cũ rồi post hướng dẫn cho anh em luôn :))

Ban cho mình hỏi mình đang dùng N95 8Gb v 31.0.015 hiện chưa hack nổi. Theo như bạn thì bây giờ mình phải làm cho nó xuống v " dưới" ư, làm bằng cách nào, hay bạn giúp?:|

neo1105

Ban cho mình hỏi mình đang dùng N95 8Gb v 31.0.015 hiện chưa hack nổi. Theo như bạn thì bây giờ mình phải làm cho nó xuống v " dưới" ư, làm bằng cách nào, hay bạn giúp?:|

Bạn hack bằng HelloOX cho đơn giản bạn nhé, dùng helloOX bản 1.03 nhé

chicovaythoido

Chào bạn, mình vừa up con N95-8GB của mình lên 31.0.15 nhưng không hack được. Mình vẫn làm theo cách hack trước là cài chương trình X-plore, c:/sys/bin nhưng không được. Làm ơn giúp mình với. Thanks.

take

máy em đang là bản v31 roi thì phải hack thế nào, cần những gì, bác hướng dẫn giúp em được không. Nếu bác rảnh đăng ký giúp em file cer cũng được, imei của em là: 354829029433384. em cám ơn bác nhiều lắm, lúc nào rảnh mời bác đi uống cafe.

Last edited by a moderator:

neo1105

máy em đang là bản v31 roi thì phải hack thế nào, cần những gì, bác hướng dẫn giúp em được không. Nếu bác rảnh đăng ký giúp em file cer cũng được, imei của em là: 354829029433384. em cám ơn bác nhiều lắm, lúc nào rảnh mời bác đi uống cafe.

Nếu FW máy bạn đã là V31 rồi thì bạn phải hack theo cách này (cách thứ 4 là nhanh nhất nhé)http://pdaviet.net/showthread.php?t=45447

Còn nếu muốn xin file cer, cách nhanh nhất và chủ động nhất là bank làm theo cách này: http://pdaviet.net/showthread.php?t=49095

Tất các đều được tác giả trình bày rất chi tiết rồi.
Chuc bạn thành công!

neo1105

Chào bạn, mình vừa up con N95-8GB của mình lên 31.0.15 nhưng không hack được. Mình vẫn làm theo cách hack trước là cài chương trình X-plore, c:/sys/bin nhưng không được. Làm ơn giúp mình với. Thanks.

FW V31 ko hack bằng cách cũ đó được bạn ạ. Bạn làm theo cách này nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=45447
Trong quá trình làm có thắc mắc gì thì hỏi.
Chúc bạn thành công!

ductuanl

mình hack như bạn nói nhưng bị lỗi h muốn xóa hack thì làm thế nào?mình đã up lại firm=phoenix nhưng ko dc

anhtruong3801

Mình đã chép được file trên vào ổ đĩa Y như trên nhưng vẫn chưa hack được.Do đó mình đã format máy và làm lại thì không được.Giờ máy không cài được bất kì file nào luôn. Toàn hiện dòng thông báo Tập tin lỗi.Đã thử format cả ổ cứng và máy nhưng vẫn tình trạng không cài đươc gì cả.Máy mua cũng lâu rùi FW 15.xx.015 thì phải.Ai chỉ mình sữa lỗi này với.Không lẽ phải chạy lại FW à mọi người?

venusian

Moderator
Mình đã chép được file trên vào ổ đĩa Y như trên nhưng vẫn chưa hack được.Do đó mình đã format máy và làm lại thì không được.Giờ máy không cài được bất kì file nào luôn. Toàn hiện dòng thông báo Tập tin lỗi.Đã thử format cả ổ cứng và máy nhưng vẫn tình trạng không cài đươc gì cả.Máy mua cũng lâu rùi FW 15.xx.015 thì phải.Ai chỉ mình sữa lỗi này với.Không lẽ phải chạy lại FW à mọi người?

Bạn đang dùng FW bao nhiu. Bạn đã up lên V31 chưa hay đang ở V15. Nếu đang ở V15 thì fomat lại lần nữa và làm lại từ đầu. Nếu bạn cài Ứng dụng vào mà bị lồi bao file cài đặt bị lỗi thì chắc là bạn chép nhầm file installserver.exe rùi. Nếu chép nhầm thì hơi khó đấy

venusian

Moderator
không ai trả lời tôi vậy.N81 có ổ Y thì có dùng đc kô ah`

Đã test trên N81 2G Up lên V21
theo cách này ngon lành :)).
Pm kevin: Mình mà có máy như bạn mình thử luôn :p. Một người vì mọi người luôn. Với lại nếu ko đc thì cũng vần down hạ FW đc mà . Hình như như V21 con này hack đc rùi thì fai :-??

nvabkhn

Bạn Dũng ơi, mình làm theo hướng dẫn của bạn mà không được, mình đọc hết 28trang này rồi, có một đoạn là đổ 1 nghìn xăng đến trường ĐH Hà Nội là hack được, bạn xem có hôm nào rảnh không, mình đến giao lưu mời bạn đi cafe luôn.
Máy mình là N95-1 fw 31.0.0.17, mới up lên hỏng hết cả.

neo1105

Bạn Dũng ơi, mình làm theo hướng dẫn của bạn mà không được, mình đọc hết 28trang này rồi, có một đoạn là đổ 1 nghìn xăng đến trường ĐH Hà Nội là hack được, bạn xem có hôm nào rảnh không, mình đến giao lưu mời bạn đi cafe luôn.
Máy mình là N95-1 fw 31.0.0.17, mới up lên hỏng hết cả.

N95 - 1 theo như mình biết đâu có ổ Y đâu mà hack được bằng cách này đó là cái thứ nhất, cái thứ 2 là cách này giành cho những máy chưa up lên FW mới nhất, nhưng máy bạn hiện đã là FW mới nhất mất rồi dù có ổ Y đi chăng nữa cũng không thể dùng cách này được nữa.
Giải pháp cho bạn là vao đây nghiên cứu nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=45447
Chúc vui vẻ!