• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HẠ HBOOT XUỐNG 0007 CHO TẤT CẢ CÁC HBOOT VÀ TẤT CẢ CÁC PHIÊN BẢN EVO 3D GSM

nam470

Vậy sao mình làm các bước mãi vẫn ko Root và Recovery được nhỉ?
Chạy lệnh đầu tiên đã bị thất bại rồi, hic:

C:\>adb shell dd if=/dev/block/mmcblk0p31 of=/mnt/sdcard/mmcblk0p31.imgadb server is out of date. killing...* daemon started successfully *error: device offline

Vậy sao mình làm các bước mãi vẫn ko Root và Recovery được nhỉ?
Chạy lệnh đầu tiên đã bị thất bại rồi, hic
Cài Recovery và Root thì không liên quan gì đến lệnh này cả, lệnh này dùng để hạ HBOOT thôi bạn.

nam470

Mình đã thử tool EVO3D_RECOVERY.bat và một số tool khác để tạo recovery và root, song nó báo Hboot là 1.53.0007 không thực hiện được. Chỉ dùng được 1.49.0007 thôi, hic. Bó giò.
Máy mình là máy Châu Á, không biết ngoài cách hạ Hboot bằng câu dây đồng thì còn cách nào nữa ko, chứ các phương pháp bằng phần mềm bó tay

Bạn dùng Recovery Manager để cài Recovery nhé. Cách cài Recovery như sau:

- Bạn bật USB Debugging trên điện thoại lên sau đó cắm cáp kết nối với PC ở chế độ Charge only.
- Chạy Recovery Manager, nhấn Start, ctieepsBrowser for a recovery ".img" on your hard disk, chọn file Recovery .img trên PC, nhấn Yes để bắt đầu flash Recovery.
- Sau khi flash xong sẽ hiện bảng thông báo thì bạn chọn NO, máy sẽ tự khởi động lại, bạn rút cáp và vào Recovery thông qua HBOOT nhé.

- Download Recovery Manager tại đây và Recovery .img tại đây nhé.

Còn root vẫn dùng cách cũ hả bạn?
Nếu cài Recovery thành công thì bạn vào Recovery chọn Install zip from sd card -> Choose zip from sd card -> Chọn file Superuser-3.0.7-efghi-signed.zip này. Sau khi flash xong thì bạn nhấn Back và chọn Reboot system now, khi khởi động xong mà bạn vào menu mà thấy có Superuser thì máy bạn đã được Root thành công.

nam470

Mình chạy bị lỗi bạn ạ. Có lẽ do có lần thử hạ Hboot bằng phương pháp này chăng?
Làm sao đây bạn?

Máy mình đã Unlock, sau khi chạy cái kia để cố hạ Hboot thì đổi thành Relocked. Giờ lam sao đây bạn? Cho mình số phone đi, hỏi cho nhanh. Số của mình 0942 881 891 (nhá máy hoặc sms mình điện lại). Cảm ơn nhé

Chỉnh sửa cuối:

w2k

pác Nam cũng dùng EVO ah :)) hạ Hboot đi ông, dow file zip hạ hboot về flash cho nó về 1.49 tha hồ vọc :))

Mình chạy bị lỗi bạn ạ. Có lẽ do có lần thử hạ Hboot bằng phương pháp này chăng?
Làm sao đây bạn?
Máy mình đã Unlock, sau khi chạy cái kia để cố hạ Hboot thì đổi thành Relocked. Giờ lam sao đây bạn? Cảm ơn nhé
Máy của bạn đã Relock Bootloader rồi (RELOCKED) thì không cài được Recovery đâu, bạn tiến hành Unlock Bootloader (UNLOCKED) rồi thực hiện lại nhé.

nam470

Máy của bạn đã Relock Bootloader rồi (RELOCKED) thì không cài được Recovery đâu, bạn tiến hành Unlock Bootloader (UNLOCKED) rồi thực hiện lại nhé.

Mình đã thử Lock hoặc Unlock lại bằng các câu lệnh như trước để Unlock máy, nhưng nó báo lỗi.
Giờ muốn Unlock lại làm sao bạn? Không biết Unlock lại phải làm sao nữa.
Thêm nữa, mình thử hỏi bạn làm tiệm đt về hạ Hboot, nó bảo ko làm được, còn pp câu dây thì nó ko làm vì sợ chết flash. Thế là ko hạ Hboot được rồi

Mình đã thử Lock hoặc Unlock lại bằng các câu lệnh như trước để Unlock máy, nhưng nó báo lỗi.
Giờ muốn Unlock lại làm sao bạn? Không biết Unlock lại phải làm sao nữa.
Thêm nữa, mình thử hỏi bạn làm tiệm đt về hạ Hboot, nó bảo ko làm được, còn pp câu dây thì nó ko làm vì sợ chết flash. Thế là ko hạ Hboot được rồi
Bạn còn giữ file Unlock_code.bin của máy chứ? Có file đó mới unlock được. Nếu vẫn báo lỗi thì bạn unlock trực tuyến qua trang htcdev.com nhé.

nam470

Mình đã unlock lại được rồi. Đã thử recovery như bạn giúp nhưng không được. Mình không hiểu sao nữa, vẫn báo lỗi như ảnh mình đã up nhưng vẫn lỗi đó, ko được bạn ạ.
Sau khi mình unlock lại, mình chạy Hboot file PG86IMG để hạ Hboot, thấy máy đọc xong rồi không ko báo gì cả, ko có gì thay đổi, vẫn chưa hạ Hboot, chưa Recovery, chưa Root được.
Mình dùng cả trăm cái điện thoại rồi, nhưng chưa khi nào gặp khó khăn như cái 3D này, mệt quá

Mình đã unlock lại được rồi. Đã thử recovery như bạn giúp nhưng không được. Mình không hiểu sao nữa, vẫn báo lỗi như ảnh mình đã up nhưng vẫn lỗi đó, ko được bạn ạ.
Sau khi mình unlock lại, mình chạy Hboot file PG86IMG để hạ Hboot, thấy máy đọc xong rồi không ko báo gì cả, ko có gì thay đổi, vẫn chưa hạ Hboot, chưa Recovery, chưa Root được.
Mình dùng cả trăm cái điện thoại rồi, nhưng chưa khi nào gặp khó khăn như cái 3D này, mệt quá
Khó khăn quá nhỉ. Hay bạn cứ thử S-OFF bằng cách "câu dây đồng" đi, không brick máy đâu mà sợ. Chú ý lấy thẻ nhớ đểu mà làm nhé chứ có khả năng toi thẻ nhớ đấy...

nam470

Thiệt là khổ quá đi. Máy mình đã đổi CID_001 (từ Châu Á sang Châu Âu), mình thử up rom châu âu bằng thẻ nhớ nhưng cũng giống như hạ Hboot, nó quyets, chạy xong ko báo gì cả. Làm sao đây?
Hạ Hboot bằng câu dây đồng bạn mình làm tiện điện thoại nó bảo dễ chết flash, hic
Chán thật đó

Thiệt là khổ quá đi. Máy mình đã đổi CID_001 (từ Châu Á sang Châu Âu), mình thử up rom châu âu bằng thẻ nhớ nhưng cũng giống như hạ Hboot, nó quyets, chạy xong ko báo gì cả. Làm sao đây?
Hạ Hboot bằng câu dây đồng bạn mình làm tiện điện thoại nó bảo dễ chết flash, hic
Chán thật đó
Không chết được đâu bạn, khuyến cáo là vậy nhưng chưa có ai toi cả...:D Nếu đổi được CID khu vực Châu Âu rồi thì úp bản rom hạ HBOOT là được mà. Khi úp bằng thẻ nhớ thì nó vẫn úp bình thường (100%) à?

nam470

Chạy recovery được rồi bạn ạ, phải dùng đến tool Recovery_EVO3D_v5.0.2.0 mới được.
Nhưng khi mở có danh sạch recovery, đến khi mình chọn mục vd "install from sd card", nó chạy ra cái mũ đen vòng tròn vàng xong nằm đó mãi, chán lắm

nam470

Đã được đâu bạn. Có menu Recovery nhưng không làm gì được. Chọn 1 mục gì là nó hiện cái mũ và vòng tròn, chờ mãi vẫn như vậy, kể cả lệnh khởi động lại hay tắt máy đều vậy ~X(

Đã được đâu bạn. Có menu Recovery nhưng không làm gì được. Chọn 1 mục gì là nó hiện cái mũ và vòng tròn, chờ mãi vẫn như vậy, kể cả lệnh khởi động lại hay tắt máy đều vậy ~X(
Hic, để mình nghiên cứu thêm vậy, chờ nhé.