• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack by FCA00000! Works on OS9.1 - OS9.2

dinhtrung

Cho mình hỏi hack bằng ROMpatcher với hack bằng capsOnOff mà bài trước bạn chỉ thì cái nào hay hơn vậy, hack bằng cả 2 cách có được ko vậy?

quên mất, tiện đây mình cũng cảm ơn bạn vì đã chia sẻ cách hack capsOnOff , mình hack thành công theo hướng dẫn của bạn rồi, xài ngon lắm! ứng dụng cài phà phà luôn, Thank nhiều!!!

Last edited by a moderator:

vuxuanquynh

Active Member
bạn hachk xong tắt máy rồi cài ROMpatcher vào làm theo hình của mình đó mà không cần dùng đến capsOnOff đâu nha.chúc thành công.

lytieulong

À bạn ơi, cho mình hỏi là: 5500 sport có làm được không bạn?
Rất mong sớm có hồi âm của bạn, thanks bạn trước nhé!

venusian

Moderator
Nokia 5500 sport sử dụng hệ điều hành Symbian OS v9.1, Series 60 rel. 3.0
dùng đc bạn ạ

habaolinh

Super V.I.P
À bạn ơi, cho mình hỏi là: 5500 sport có làm được không bạn?
Rất mong sớm có hồi âm của bạn, thanks bạn trước nhé!

Mình cũng đang dùng 5500, chỉ hack đc 1 số ứng dụng thôi, ứng dụng nào kèm file crack thì ko sử dụng đc, 1 số ứng dụng vẫn bắt phải sign.

dinhtrung

mình dùng N80 hack rồi nhưng cũng gặp trường hợp cài pm bắt sign như thường, mình thử nhập đại một vài kí tự vào thay cho key thì vẫn sign được đấy, không biết là do đã hack nên làm được vậy hay là may mắn nhập đại mà trúng key nữa :>, các bạn thử xem nha!!

dinhtrung

bạn hachk xong tắt máy rồi cài ROMpatcher vào làm theo hình của mình đó mà không cần dùng đến capsOnOff đâu nha.chúc thành công.
mình cài ROMpatcher và làm theo bạn hướng dẫn rồi, tất cả đều thuận lợi. cảm ơn bạn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

digikni

3250 là dòng con ghẻ của dòng preFP1 hay sao vậy? làm theo y hệt hướng dẫn khi nào cũng gặp lỗi

lỗi 1: chạy helloCarbide -> Options -> Menu 1 -> chọn Yes một loạt -> corrupt (dù sao vào lại Xplorer thì vào được C:/sys)
lỗi 2: copy nhầm file installserver.exe thì không cài đặt được chương trình nào hết
lỗi 3: cài capsoff và capson rồi, chạy file capsoff thì máy bị restart

---------------
anh em ai hack được 3250 hướng dẫn giùm mấy lỗi thường gặp đi. thank so much!!!

hungnguyen

đây là chương chình hachk rất hay mà rất dễ cài đặt.
install files không cần cer. k.ey đâu nha.các bạn làm theo các bước sau;

1-Install HelloCarbide.
2-install X-plore_S60_3rd.sisx.
3-bạn mở X-plore bấm phím menu để thoát ra.
4-bạn mở helloCarbide --> options -> chọn menu 1 -> thấy -> có hai chữ no và yes bạn chọn -> yes để thoát ra
5-bạn bấm phím menu chọn x-plore để coppy - CProfDriver_SISX.ldd-vào ổ c\sys\bin như hình mình làm.
6-bạn coppy tiếp- installserver -vào ổ c\sys\bin.
7-bạn Restart phone.
8-bạn vào x-plore -Install-CapsOff.sisx-và -CapsOn.sisx
9-thoát ra là ok-sài ngon lắm nha mình install thành công rồi đó chúc các bạn thành công nhớ thanhk mình nha.
10-lich;
http://dotnxt.com/hosting/download.php?file=c82c8db50f303350f0843a303ce54448

Xin chao !
Toi dang xai N95 , Cho hoi toi da dơn load phan nay ve roi nhung giai nen ra de cai vao the de chay chuong trinh khong duoc , \xin giup do dum

troly

Well-Known Member
Xin chao !
Toi dang xai N95 , Cho hoi toi da dơn load phan nay ve roi nhung giai nen ra de cai vao the de chay chuong trinh khong duoc , \xin giup do dum
Sử dụng tiếng việt có dấu bạn nhé, khó nhìn lắm, sữa liền đi bạn ơi!
Bạn cứ tuần tự làm theo hướng dẫn ở trang 1. Bị tắc chổ nào phải nói rỏ mới giúp được bạn ơi?