• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack cũ mà mới dành cho OS9.1, OS9.2 và... OS9.3!

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Cách hack cũ mà mới.

Đây có thể xem là cách hack cũ tuy nhiên được tác giả giới thiệu có thể hack được các máy OS9.3 như N96, N78... Nếu các bạn ko thấy máy của mình trong list hoặc hack theo cách này ko được thì mời các bạn qua đây.

Trước khi làm các bạn cần đổi ngày hệ thống về 15-05-2007.

Thực hiện:

Down file trong link này về

Mã:
http://www.megaupload.com/?d=YWLTQALL

hoặc

http://rapidshare.com/files/265643437/Drakkarious_3.01.zip

hoặc

http://www.mediafire.com/?x0d1n3243my

Trong file down về có 6 file:

- 1 file video để hướng dẫn
- 2 file text hướng dẫn bằng tiếng Anh
- Drakkarious 3.01 3250 5500 E50 E51 E61.sis
- Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.sis
- Drakkarious 3.01 X-plore update (after hacking).sis (đừng quan tâm đến cái này nha)

Dựa vào bảng dưới để lựa chọn được file .sis cần thiết cho máy mình

Mã:
Pre-FP1 devices:
-------------------
Nokia N77
Nokia E61i
Nokia E65
Nokia N93i
Nokia N91 8GB
Nokia E62
Nokia E50
Nokia 5500
Nokia N93
Nokia N73
Nokia N80
Nokia N71
Nokia N92
Nokia E70
Nokia E60
Nokia E61
Nokia 3250

FP1 devices:
---------------
Nokia 6124 classic
Nokia N82
Nokia N95-3 NAM
Nokia E51
Nokia N95 8GB
Nokia N81
Nokia N81 8GB
Nokia 6121 classic
Nokia 6120 classic
Nokia 5700 XpressMusic
Nokia 6110 Navigator
Nokia E90 Communicator
Nokia N76
Nokia 6290
Nokia N95

FP2 devices
-------------
Nokia 5320 XpressMusic
Nokia N78
Nokia N96
Nokia 6210 Navigator
Nokia 6220 classic

Specific devices
-------------
Nokia 3250 v4.14
Nokia 3250 v4.60
Nokia 5500
Nokia E50
Nokia E51
Nokia E61

Sau khi cài file .sis theo đúng dành cho máy mình thì máy sẽ có các ứng dụng sau:
- CapsOn
- CapsOff
- HelloCarbide
- X-plore (cài này chưa full :D)

Chú ý khi cài file Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.sis, lúc nó chạy sẽ kêu bạn chọn máy bạn thuộc FP1,FP2 hay PreFP1. Vậy dựa theo bảng trên các bạn bỏ dấu tick trước cái không phải thuộc máy mình rồi cài tiếp tục nhé.

Tiếp tục thực hiện các bước:

1.- Mở X-plore rồi nhấn số "0" xem có 4 cái tick sẵn chưa (nó tự tick, nếu chưa tick thì tự làm, 4 cái tick trước các dòng bắt đầu bằng chữ Show...)

2.- Đừng thoát X-plore bằng cách: đang mở Xplore nhấn phím Menu nó sẽ thoát ra ngoài rồi mở hellocarbide

3.- Vào hellocarbide nhấn Options, chọn Menu1 rồi nhấn Yes (chương tình tự thoát)

4.- Vào lại X-plore, vào c:\hack.rar, nhấn Open, nhấn số 4 rồi di chuyển thanh sáng tới c:\sys\bin (việc này nghĩa là giải nén 2 file có trong hack.rar là installserver.exe và CProfDriver_SISX.ldd vào c:\sys\bin)

5.- Restart lại máy.

6.- Xong! Bây giờ các bạn tha hồ mà cài các ứng dụng không cần sign.

Xong các bước trên thì ta có thể gỡ Xplore trên ra, cài Xplore bản 1.22 full và RomPatcher để sử dụng

Đây là cách được up vào ngày 1/9, hôm nay mới up fw nên test cho anh em luôn và thấy kết quả tốt. Anh em nào chưa hack thì làm thử, anh em nào hack rồi thì tham khảo, anh em nào có máy mới dùng OS9.3 thì test xem có được không.

Lưu ý là sau khi làm hết các bước thì nhớ chỉnh lại giờ hệ thống và cài bản Xplore full vào mà dùng nhé :D

=============

Các bạn nên qua đây để nắm được thông tin fw nào của máy nào hack được nhé:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=41892

Kojiro

Super V.I.P
Bạn nào không cài được game Ngage do không cài được TRK thì thử cài bản TRK này nhé.

Nếu cài SecMan và TRK rồi mà vẫn không cài được game Ngage bằng cách chạy file exe thì các bạn cũng chạy file game .exe nhưng không cài vào Disc E mà hãy cài vào PC, tại nơi chưa file .exe trên PC sẽ tạo 1 file .ngage, chép file này vào folder ngage trong thẻ, mở Ngage màu xanh lên rồi install bình thường. Install xong cài file patch nữa là có thể chơi game ngon.

danny_guan

Lúc trước mình ko bít hachphone như thế nào giờ mình có thể tự làm 1mình dc rồi. Thanks rất nhiều. CapsOn-CapsOff-HelloCarbide 3 cái này mình hach xong rồi xóa nó di dc ko a.

Kojiro

Super V.I.P
Lúc trước mình ko bít hachphone như thế nào giờ mình có thể tự làm 1mình dc rồi. Thanks rất nhiều. CapsOn-CapsOff-HelloCarbide 3 cái này mình hach xong rồi xóa nó di dc ko a.

Hellocarbide thì được còn CapsOff/On thì không nên dù xóa cũng được. Vì có nhiều thứ sau này sẽ cần dùng đến nó, nó cũng nhẹ, không ảnh hưởng gì đâu.

poputamus

KJR ơi toi rồi file Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.sis cài cho n95 ko được đã bỏ dâu cái Pre- ở dưới rồi nó cài được 2/3 thì hiện lên unable to instal thui toi rồi làm sao bi giờ heck ko được :((

boybreakln

Em cài mà sao k đc, nó báo tập tin bị lỗi. Em hack theo kieu hellocarbide nó cũng báo tập tin bị lỗi khi cài. Em vừa mới cài TRK Smod mới post. K hiểu là có lỗi j. Vẫn chưa hack secman. Smod giải thik jum em nha. Thanks

Quên nữa. Em xài N81 2Gb.

MinhThang

Manager
KJR ơi toi rồi file Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.sis cài cho n95 ko được đã bỏ dâu cái Pre- ở dưới rồi nó cài được 2/3 thì hiện lên unable to instal thui toi rồi làm sao bi giờ heck ko được :((

Nói lại cho rõ ràng nghe coi không ai hiểu gì hêt.( viết tiếng việt có dấu đầy đủ nha)

Bạn cài đúng file dành cho 9.2 không, chỉ hack không được chứ những file giành cho hackphone thì sao cài không được.

Kojiro

Super V.I.P

Bỏ dấu tick bằng cách nhấp vào nút giữa phím 5 chiều. Bỏ ngon mà.

Em cài mà sao k đc, nó báo tập tin bị lỗi. Em hack theo kieu hellocarbide nó cũng báo tập tin bị lỗi khi cài. Em vừa mới cài TRK Smod mới post. K hiểu là có lỗi j. Vẫn chưa hack secman. Smod giải thik jum em nha. Thanks

Khi hack mình đâu đòi cài TRK gì đâu? Bạn down lại tập tin rồi cài lại xem sao.
Nhớ chỉnh ngày giờ nhé!

nguyenpa

Super V.I.P
ùhm thấy hack1 đầu cần dùng tới TRK, TRK chỉ dùng để cài secman và games n-gage và hack bằng python :)

nhodennhau2002

Mình làm xong 6 bước rồi đến khi cài Drakkarious 3.01 X-plore update (after hacking).sis thì máy báo là Certificate error Contact the application supplier
Làm thế nào bây giờ?

Kojiro

Super V.I.P
Mình làm xong 6 bước rồi đến khi cài Drakkarious 3.01 X-plore update (after hacking).sis thì máy báo là Certificate error Contact the application supplier
Làm thế nào bây giờ?

Vậy bạn cài thẳng cái Xplore full mình dẫn link trên có được không? Mình sợ bạn cài lộn file cài đặt quá :(

Kojiro

Super V.I.P
mình cài thẳng thằng đó thì máy báo update error,chán quá!

Mình nghĩ bận nhầm chổ Fp1 và preFp1 rồi :-? Bạn chắc là cài đúng file không? Mà bạn cài trên máy nào thế? Nếu 3250 thì chỉ có 2 fw là 4.14 và 4.60 dùng đc thôi nhé.

nhodennhau2002

mình dùng nokia 5500,khi đến phần chọn đời máy mình bỏ hết đánh dấu chỉ để lại dòng 5500.Cài rồi máy vẫn báo như thế,phone thì hack ngon chỉ mỗi tội không cài file unsign đc

MinhThang

Manager
mình dùng nokia 5500,khi đến phần chọn đời máy mình bỏ hết đánh dấu chỉ để lại dòng 5500.Cài rồi máy vẫn báo như thế,phone thì hack ngon chỉ mỗi tội không cài file unsign đc

Muốn cài được file unsign thì bạn phải cài cái installserver vào chứ đâu phải hack rồi là cài được đâu.

Kojiro

Super V.I.P

Có lúc nào bạn extract file vào C:/sys/bin chưa được k? Bạn vào C:/sys/bin tìm xem có file nào tên installserver.exe không nhé!

anhhungnoob

KJ ơi thế mấy máy E71 hay E66 sao không có trong list của bro thế? Nó là 9.2 hay 9.3? Thấy trên các trang bán ĐT thì bảo là 9.3 mà ở trên box mình thì mọi người bảo nó vẫn là 9.2, không biết cài thế nào cho phù, hợp, vì còn muốn cài game N gage vào nữa mà T.T

tiny1990

KJ ơi thế mấy máy E71 hay E66 sao không có trong list của bro thế? Nó là 9.2 hay 9.3? Thấy trên các trang bán ĐT thì bảo là 9.3 mà ở trên box mình thì mọi người bảo nó vẫn là 9.2, không biết cài thế nào cho phù, hợp, vì còn muốn cài game N gage vào nữa mà T.T

9.2 đó bạn. hình như chỉ có N96, N85, N79 mới là 9.3

hbinhlove2003

ùhm thấy hack1 đầu cần dùng tới TRK, TRK chỉ dùng để cài secman và games n-gage và hack bằng python
hình như cũng đâu cần cài TRK, hack phone xong chép file .n-gage vào mà chơi thui ^^ vì game tụi BinPDA đã cr@ck full sẵn

Status
Không mở trả lời sau này.