• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack firmware mới của 5800 - 40.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

nhathuy2007

Hướng dẫn

Bước 01) Download file Zip bên dưới, giải nén.

Bước 2) Chứng thực (sign) file Six trong thư mục Six

Bước 3) Cài đặt file six đã chứng thực và chọn FP2

Bước 4) Mở X-plorer chạy MapDrives_v1.01

Bước 5) Bạn có thể thấy all driver. Hảy copy toàn bộ các file trong thư mục Copy (sau khi xả nén file dơnload về) vào đĩa A. Phải khởi động phone lại.

Bước 6) Chạy ROMPatcher_v1.01 và kích hoạt 3 & 4 PATCH. (Màu xanh).

Download
http://www.easy-share.com/1909005992/hack.zip
hoặc
http://www.ziddu.com/download/8163211/hack.zip.html

fuguboy

nhathuy trình bày đơn giản quá ,bạn có thể trình chi tiết hơn chút ko .thanks

bocapgiay

lần sao post bài thì bạn nhớ test kĩ trước khi đi copy của người khác nhé, đây là cách hack cũ từ ngày xưa, và ko có hiệu lực trên FW 40.0.05, rất nhiều anh em trên pdaviet đã thử !
thân

takeocat

lần sao post bài thì bạn nhớ test kĩ trước khi đi copy của người khác nhé, đây là cách hack cũ từ ngày xưa, và ko có hiệu lực trên FW 40.0.05, rất nhiều anh em trên pdaviet đã thử !
thân

đúng là kg hoạt động mình đã tét thử thất vọng chủ toppic wa:-??

nhathuy2007

thân
bạn này thik xúc phạm kẻ khác quá. Các phương pháp hack phone bạn tự ngĩ ra hay copy từ diễn đàn khác. Mình sưu tầm từ diễn đàn nước ngoài, cố công dịch rồi post cho anh em. Không xài thì thôi, bạn test thử chưa mà biết không được? Nói ra lời nói là biết tư cách. Buồn thay

nh0kchungtinh

da test nhu tren. tat ca deu on nhung khi vao ROM khong duoc. Tum lai la hack ko duoc. sorry luot tren dien thoai viet ko dau

bocapgiay

bạn này thik xúc phạm kẻ khác quá. Các phương pháp hack phone bạn tự ngĩ ra hay copy từ diễn đàn khác. Mình sưu tầm từ diễn đàn nước ngoài, cố công dịch rồi post cho anh em. Không xài thì thôi, bạn test thử chưa mà biết không được? Nói ra lời nói là biết tư cách. Buồn thay

thế à, bạn cố công dịch á,vất vả cho bạn quá. hix vậy sory nhá!!

bạn bảo tớ đã thử chưa chứ j`? tớ phải hỏi ngược lại bạn mới đúng ? bạn đã thử chưa mà post lên đây như kiểu 1 phát minh mới ý . Nếu chưa chắc chắn sao bạn ko nói luôn là nhờ anh em test coi , đằng này lại nói như là mình vừa làm xong , đem lên đây chia sẻ cho anh em ý .

http://www.pdaviet.net/showthread.php?80898-Nokia-5800XM-nâng-cấp-FW-(RM-356)-v40-0-005/page37

bạn nhìn post 365 của mình nhá, vấn đề này đã được cập nhập từ chìu qua rùi !

phongialam

Chắc pác này mới sưu tầm đc..."vất vả cực khổ dịch" xong but hem dám tét nên share lên đêy cho ae tét thử trước í mà...

panrai

Super V.I.P
trời ơi cái nầy là KJR đã thử lúc ver 31 rùi các bạn ko đc đâu,chủ đề sẽ đóng sau vài h,khi nào có bãn hack ok thì mình sẽ thông báo sau,để chánh spam

xautraiking

Thành viên cấp 3 gòy post bài mà vẫn ko thấy hình minh họa hướng dẫn >"<...!!Test gòy....Hack ko đc....Phải tự signed thôi

Status
Không mở trả lời sau này.