• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack không cần patch

ngoanrazor

Well-Known Member
Credit by PNHT
Từ bây h chúng ta có thể hack phone mà ko cần patch trog rp nữa vì file installserver.exe đã đc patch bằng tay rồi
hãy cook file dưới đây vào fw của bn, đg dẫn sys\bin

http://pnht.org/installserver.exe

Chỉnh sửa cuối:

ShenTran

bạn có thể hướng dẫn rõ thêm dc ko , minh đọc ko hiểu ! thanks

ngyntom

vậy cái này copy vào là chạy được hả, có cần gỡ bỏ bản hack cũ k chủ top?

Jackdao

Nghĩa là cóp cái file trên của bạn vào FW gốc down đc trên Navifirm rồi tiến hành Flash như bình thường ah. Đã ai test thử chưa vậy

Son_Nguyen

Đơn giản là down file chủ topic post về, bung file FW ra, chép file đó vào đường dẫn sys\bin & repack lại là xong. Tiếp theo đổi tên, chép đè file cook đó vào & flash. Đây cũng là 1 cách để hack vĩnh viễn mà ko cần apply patch Install Server RP+ trong RomPatcher.

Jackdao

Vậy bác chủ thớt cop vào FW gốc rồi up lên cho mọi người với, như vậy sẽ tiện hơn, vì có bạn ko biết cách bung và repack nó lại như thế nào

unlimits

Up theo yêu cầu của bạn cái này mình đã Add vào rồi
Mã:
http://www.mediafire.com/?h209m8oino2m5c7

quocvu88_dn

Thì cũng vẫn là phải flash mới hack được thôi. Không biết phải chờ đến khi nào mới hack được mà không phải flash. Máy mình hiện bị hư rồi, ko biết có phải flash nhiều quá không. Đem ra Care nói hư màn hình, đòi 1tr5. Hic. Nghèo mà còn gặp eo nữa.

0908727527

Thì cũng vẫn là phải flash mới hack được thôi. Không biết phải chờ đến khi nào mới hack được mà không phải flash. Máy mình hiện bị hư rồi, ko biết có phải flash nhiều quá không. Đem ra Care nói hư màn hình, đòi 1tr5. Hic. Nghèo mà còn gặp eo nữa.

Flash nhìu thì liên quan gì tới màn hình nhỉ :-/
p/s: Bác bán xác đừng thay màn hình mua máy mới ngon hơn :D

ngoanrazor

Well-Known Member
Dùng cho tất cả vol 5 pác ah.
Hình như pác rành dzu patch file exe của symbian lắm fải ko, celeASM

quocvu88_dn

Flash nhìu thì liên quan gì tới màn hình nhỉ :-/
p/s: Bác bán xác đừng thay màn hình mua máy mới ngon hơn :D

Mình flash nửa chừng bị hư, cắm sạc vào thì máy bị khởi động lại, một hồi rồi màn hình cũng đơ chẳng lên luôn.

Mà bán xác thì ở đâu mua? Care nó có mua không? hay những chỗ khác thì sao?

wimax16vnn

Mình flash nửa chừng bị hư, cắm sạc vào thì máy bị khởi động lại, một hồi rồi màn hình cũng đơ chẳng lên luôn.

Mà bán xác thì ở đâu mua? Care nó có mua không? hay những chỗ khác thì sao?

haaaa, bác flash sao mà nở "tiễn" em nó đi luôn vậy ^^

xabama

cơ bản mình vẫn thích cah1 hack add rompatcher vô hơn vì trước sau cũng nhiều cái cần sử dụng đến RP

quocvu88_dn

Không biết là do flash máy hư hay là do phần cứng hư nữa. Chán we''.
Mấy bữa nay không có điện thoại dùng thật là bất tiện.

chjnhnh0

Lần trước mình đang flash dở dc 50%, tự dưng nhà mất điện. Bật máy lên thấy mỗi cán màn hình đen mờ mờ, ko vào nổi boot. Lúc sau nhà có điện thì flash lại là dùng ngon lành :D