• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HACK New firmware N96 v20.050 chỉ có trên PDAVIET

mattomo

XIN HƯỚNG DẪN CỤ THỂ HƠN ĐƯỢC KHÔNG VẬY VÌ MÌNH LÀM HOÀI KHÔNG ĐƯỢC.RẤT CÁM ƠN VÀ CHỜ TIN CÁC BẠN.

Bạn nên tìm hiểu và đọc kỹ mấy bài phía trên là sẽ hack được thôi ....Chúc bạn hack thành công ...

EVA

Còn pátch được đúng 1 cái "Remove red led" phải không bạn ?như vậy là may lắm rồi vì đã hack được V20.050 chỉ sau đúng MỘT ngày ra FW mới ....:))

patch được cái remove red led ... nhưng mà khi dùng thì cái đèn flash không sử dụng được . Gọi là chụp hay quay film ban ngày thì được ( dùng tạm )

- patch được cái ( dùng nút power làm phím restart máy ) - cái này thì OK .

mattomo

patch được cái remove red led ... nhưng mà khi dùng thì cái đèn flash không sử dụng được . Gọi là chụp hay quay film ban ngày thì được ( dùng tạm )

- patch được cái ( dùng nút power làm phím restart máy ) - cái này thì OK .

Bạn patch cái gì vậy hả ,mà ( dùng nút power làm phím restart máy )mình không hiểu?bạn nói rõ tý.:-??

tuankien_on

thank ! bác MIMH THẰNG
em không biết hack mà , nhưng em làm như cách Up được không bác ? bác dạy em hack với :-/

EVA

Bạn patch cái gì vậy hả ,mà ( dùng nút power làm phím restart máy )mình không hiểu?bạn nói rõ tý.:-??
binh thuong khi nhan va giu nut power thi may se tat, khi dung cai patch restart nay may se khoi dong lai. Nhieu phan mem sau khi cai dat doi hoi phai restart, reset may. Muon tat may thi nhan power 1 phat roi chon Ok.
- sorry post bai bang dt o quan cafe wifi nen ko co tieng viet.

Posted via Mobile Device

EVA

OPEN4ALL V20.050

Patch này giúp ta dễ dàng can thiệp sâu vào hệ thống !

bản này dùng cho Firmware V20.050

( Có thể tạm nói như vậy là V20.050 đã được hack hoàn toàn )

--- Đợi gì nữa mà không download về rồi click thanks cổ vũ cho anh em có hứng post bài :D

thai_pr0

anh ơi! chỉ cho em cách download patch_installserver_fp2_v1.1.rmp với.em không biết download ntn??

mattomo

HACK New firmware N96 v20.050 FULL

Các bạn Sau khi cài HelloOX (phải SINING), bạn phải cài RomPatcher dành cho N96 , Tạo 1 folder trong E:đổi tên patches .Xong chép file patch_installserver_fp2_v1.1.rmp và Open4All_N96v20_050 vào :patchs\patch_installserver_fp2_v1.1.rmp và Open4All_N96v20_050 .Xong mở Rompatcher apply 2 File đó là xong.Đã test thành công Trên máy FW v20.050 .

Chỉnh sửa cuối:

thai_pr0

em hack được rồi.chỉ cần thay 2 file :Open4All_N96v20_050 và patch_installserver_fp2_v1.1_3 trong patch là xong.

hoangcjc

Mình không thể nào hack được sau khi nâng cấp fimrware lên ver 20.050 mặc dù trước khi nâng cấp đã hack được.
Mình làm đúng như hướng dẫn trên forum (dùng HelloOX 1.03).
Mình cảd9u7oc75 HelloOX, chạy nó rồi, nó cứ chạy mãi.
Cancel đi
Nhưng cài RomPatch cho N96 báo lỗi " không truy cập được ứng dụng yêu cầu"
Nhở mọi người giúp mình với. Mình không muốn cứ cài phần mềm lại phải sign.
Cảm ơn trước!

tuankien_on

bác minh thắng & các pro ơi muốn hack về bản v12 thì làm ntn? Chỉ em với
Posted via Mobile Device

littlecowboyz

Mình không thể nào hack được sau khi nâng cấp fimrware lên ver 20.050 mặc dù trước khi nâng cấp đã hack được.
Cancel đi
Cảm ơn trước!

Cách đó để hack fw 12,fw 20.050 thì làm đúng như hướng dẫn đầu trang là được.Quan trọng là bạn phải thay 2 file trong thư mục Patch ở ổ E bằng 2 file tải ở đầu trang.Xong cứ apply patch là được.

mattomo

Cancel đi
Cảm ơn trước!

Bạn đã hack được ở V12.043 ,thi cũng hack bản mới này y như vậy ,chỉ khác 2 file up bên trên thôi .....

khigiomayvtc

EM cài lại sang firmware N96 v20.050 rồi sau đó rết máy bằng *#7370# thì màn hình nó trắng phớ huhuhu các huynh giúp em với. ĐỊnh hack mà lợn nành thành nợn què :((

mobiaz

Em là thành viên mới nhưng cũng lọ mọ hack thành công con n96 v20.050.thanks all

lemoncolor

Em cũng hack thành công!

Em cũng đã hack thành công N96 v12.050
Chỉ khác một điều là không thể Auto Apply cho Rompatch được thôi.
Em không có cài Open4All mà chỉ cày cái patch_installserver_fp2_v1.1 mà thôi chạy cũng ok.
Chỉ có mỗi lần khởi động máy lại thì phải vào Rompatch tự Apply tay.
Thanks tất cả các anh trên diễn đàn này.
Anh phihoang ơi, anh pm số điện thoại của anh lại cho em nhé.
Lần trước em update fv nó bị mất cái contact rồi.