• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HACK New firmware N96 v20.050 chỉ có trên PDAVIET

littlecowboyz

EM cài lại sang firmware N96 v20.050 rồi sau đó rết máy bằng *#7370# thì màn hình nó trắng phớ huhuhu các huynh giúp em với. ĐỊnh hack mà lợn nành thành nợn què :((

Bạn thử reset lại máy bằng cách tháo pin ra khoảng 5ph,tháo luôn sim ra cũng được.Sau đó lắp pin lại giữ cùng lúc 3 phím: xanh(fim gọi),phím * và phím số 3.sau đó nhấn và giử núp mở nguồn giữ yên 4 nút cho đến khi máy khởi động xong là ok.
Mình cũng từng bị như bạn,làm theo cách này máy sống lại liền keke

khigiomayvtc

EM phải mang ra hãng bị nó chém đầu mất 350k vì reset tay rồi không ăn thua. Nó phải lấy file Online để máy sống đậy rùi mới cài lại. Nói chung là quá ngu huhuhu:((

EVA

EM phải mang ra hãng bị nó chém đầu mất 350k vì reset tay rồi không ăn thua. Nó phải lấy file Online để máy sống đậy rùi mới cài lại. Nói chung là quá ngu huhuhu:((

sao không flash cho nó một cái mà khổ vậy . Máy tui reset hoài có sao đâu :p . hoặc cùng lắm là ra ngoài hàng flash 50k là cùng , không còn bảo hành tới hãng làm chi cho chúng nó hành vậy :-?? ! oan quá :-/

nhanthuy93

Em làm ok hết nhưng mà ko patch được 3 thằng NoCameraCaptureSound(N96), NoCaptureshortSound(N96), NostartstopSound(N96) trong topic NÀY được, có cách nào khắc phục ko anh ? :-?

mattomo

Em làm ok hết nhưng mà ko patch được 3 thằng NoCameraCaptureSound(N96), NoCaptureshortSound(N96), NostartstopSound(N96) trong topic NÀY được, có cách nào khắc phục ko anh ? :-?

Chỉ còn patch được cái remove red led ,còn mấy phần kia phải chờ thôi bạn à.....

khigiomayvtc

Đã sign và cài được helloox chạy thành công hellox rồi nhưng khi chạy rompach thì nó hkoong chay ấn open hoài mà cứ trơ trơ như đá mong các đại ka chỉ bảo để em hack thành công em N96

khigiomayvtc

Phù Phù sau 1 hồi lần mò thì đã test thành công em N96 giờ thì bé tha hồ cài thoải mái những thứ mình thích rồi.
_Đầu tiên là phải sign hellox rồi cài đặt.
_Trên máy N96 thì cái rompach mà hellox cài sẽ không chạy đâu vì thế phải cài cái rompach cho N96
_Tạo thư mục có tên patches trong ổ :/E sau đó chép 2 file patch_installserver_fp2_v1.1.rmp và Open4All_N96v20_050 vào trong đó.
_Mở rompach appy 2file đó là xong
EM đã làm vậy sau một hồi mầy mò vì rompach mà hellox cài mình không dùng được kakaka. Cám ơn mọi người giờ khoái quá :D:D

luutruongdat

anh cho em hỏi sao khi làm xong giống anh dậy.nhưng em cài ứng dụng vô thì nó cho sử dụng thử 15 ngày .dậy máy em hack được chưa

MinhThang

Manager
anh cho em hỏi sao khi làm xong giống anh dậy.nhưng em cài ứng dụng vô thì nó cho sử dụng thử 15 ngày .dậy máy em hack được chưa

Nếu bạn cài các ứng dụng bình thường không bị lỗi chứng chỉ, là máy bạn đã Hack thành công, còn việc dùng Trial hay Full là do pm đó, giữa Hack và dùng pm Trial hay Full hoàn toàn không liên quan gì đến nhau bạn à.:D

ninhhot

Chao may a pro.may a lam on cho e hoi ty.sau khi chay helloox roi moi cai rompatche_installvesion_fp2_v1.1.rar.hay la ki chay helloox la no tu cai cho minh luon.a nao biet thi chi dum e nha.thank nhieu.

AquaSta

Moderator
Chao may a pro.may a lam on cho e hoi ty.sau khi chay helloox roi moi cai rompatche_installvesion_fp2_v1.1.rar.hay la ki chay helloox la no tu cai cho minh luon.a nao biet thi chi dum e nha.thank nhieu.

Bạn chỉ cần cài Rompatcher chạy được trên máy bạn là thành công 99% rồi, không cần phải HelloOX. Copy file installserver_fp2 (giải nén ra được file dạng .rmp) vào thư mục E:\patches

Mở Rompatcher lên apply cái installserver này. Xong!

ninhhot

Chào a.a có file open4all patché n96_v30.up lên cho e xin với.thanks a nhiều

hduonghn

Chào a.a có file open4all patché n96_v30.up lên cho e xin với.thanks a nhiều

Nêpu bạn hack rùi thì cài Rompatcher plus 2.02 thì nó sẽ tạo ra 1 file Open4all.rmp tương thích với phiên bản hiện hành! Mình đã test và thành công trên N96 V30.033

ninhhot

Nêpu bạn hack rùi thì cài Rompatcher plus 2.02 thì nó sẽ tạo ra 1 file Open4all.rmp tương thích với phiên bản hiện hành! Mình đã test và thành công trên N96 V30.033

Posted via Mobile DeviceNhưng có một điều m thấy lạ là.m đã apply trong rompatche nhưng vẫn k vào dc c/sý /bin va e/sý/bin vậy là sao b nhỉ?

hduonghn

Posted via Mobile DeviceNhưng có một điều m thấy lạ là.m đã apply trong rompatche nhưng vẫn k vào dc c/sý /bin va e/sý/bin vậy là sao b nhỉ?
đó là bệnh của Rompatcher cũ chứ Rompatcher 2.02 thì ổn nha bạn. Mình đã làm trên FW mới nhất đó