• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack Nokia 5800XM v40.0.005 bằng J.A.F

Status
Không mở trả lời sau này.

galabuon

Đây là kết quả của nhóm hack PNHT (DM) thực hiện

download 2 file sau

RM356_40.0.005_023_xxx_U01.uda.fpsx:
Patches.zip:

thực hiện

thay thế file RM356_40.0.005_023_xxx_U01.uda.fpsx - 324kb cho file gốc 88k (hình là file đã thay thê)

sau đó tiến hành jaf bình thường (Chọn 1 trước , sau đó chọn 2 nó sẽ ra 1 list dtdd : Chọn 5800 RM-365. Sau cùng là chọn 3)

sau khi jaf xong chép các file trong Patches.zip vào e\patches và chạy RP+, chọn "Install Server RP+" và "Open4All RP+" apply auto , restart và phone được HACKED !!!!!!!!

Lưu ý : do là version đầu tiên nên có lổi nếu hard reset lần đầu mà RP+ ko xuất hiện icon bạn phải JAF lại (Chú thích của PNHT)

Hình thực tế

Last edited by a moderator:

dhoanganhtuan

đã hack được thiệt hả bạn, nhưng bạn đã thử chưa vậy, nếu thật sự đã hack được thì quả là một tin quá happy, bạn có thể nói rõ hơn được không ?

hakudo2408

trời ạk đợi mãi, thanks anh galabuon nhé, chúc anh sớm lên V.I.P. Là lá la hack, hack :x

Tojido

dù sao vẫn thanks mặc dù mình rất ngại flash lại. chờ ra bản hello OX hack cũg được. bây h toàn sài tạm sign sis :))

galabuon

lần này không chỉ là vấn đề hack ko thôi, mà vấn đề COOK ROM CHO NOKIA đang tiến triển rất tốt. Nên thế nào cũng phải JAF dài dài :))

ngoanrazor

Well-Known Member
Kái này mjh flash 2 lần mới đc. Bn nào yếu tim ko nên thử. Mà chắc ko có bản hellox2 mới đâu! Mấy bn fải chờ bản hell
Oox nhúg vào file .c00 kìa, kái này nhúg vào file.fpsx nên hard reset sẽ như ko!

galabuon

cái này sao mình chọn apply auto rồi mà nó ko chịu nhỉ. mổi lần restart phải apply patch lại :-?

hunght1

Vẫn đang dùng bản update bằng NSU, thấy vẫn ngon nên thôi hok Jar lại đâu :D

ducthang

"""sau khi jaf xong chép các file trong Patches.zip vào e\patch và chạy RP+, chọn "Install Server RP+" và "Open4All RP+" apply auto , restart và phone được HACKED"
giải thích giùm em câu trên với.Sau khi cài RP+(cài trên máy hay thẻ nhớ)chép đè file trong patch ah?:-/:-/

ngoanrazor

Well-Known Member
Szakalit nhúg bản rompatcher dỏm hay sao ý, auto mà nó ko apply củg như ko

""sau khi jaf xong chép các file trong
Patches.zip vào e\patch và chạy RP+,
chọn "Install Server RP+" và
"Open4All RP+" apply auto , restart và
phone được HACKED"
giải thích giùm em câu trên với.Sau
khi cài RP+(cài trên máy hay thẻ nhớ)
chép đè file trong patch ah?
Bn flash rom xog thì đả có hellox trog máy rồi. Nhưg ko có file để pátch nên fải chép file patch dô thẻ

Last edited by a moderator:

galabuon

"""sau khi jaf xong chép các file trong Patches.zip vào e\patch và chạy RP+, chọn "Install Server RP+" và "Open4All RP+" apply auto , restart và phone được HACKED"
giải thích giùm em câu trên với.Sau khi cài RP+(cài trên máy hay thẻ nhớ)chép đè file trong patch ah?:-/:-/

chạy rp+ là viết tắc thôi, xem hình thực tế nó là Rompatcher+ (Hình con IC đó). Cái Rompatcher+ nó tự có sau khi JAF xong.

Còn file cần chép e:\patches là "Install Server RP+" và "Open4All RP+" . dùng x-plore bản chính thức của LCG để chép.

ducthang

sao mình JAR xong 2 lần mà không thây có RomP+xuất hiện nhỉ?thử lại lần nũa xem sao

Anther1991

lần này không chỉ là vấn đề hack ko thôi, mà vấn đề COOK ROM CHO NOKIA đang tiến triển rất tốt. Nên thế nào cũng phải JAF dài dài :))
Vậy là trong tương lai có khả năng xào nấu nhiều hơn ngoài chuyện hack này ko nhỉ? Nếu đúng vậy để nữa có gì mới flash chung 1 lượt lun :-? ;;)

hakudo2408

flash nhiều nhão CPU lỡ 1 ngày đẹp zời nó dở chứng thì dù là care nó kũng sẽ khuyên bạn nên mua máy mới =))

Status
Không mở trả lời sau này.