• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack thành công 5800? Cần test (cập nhật trang 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

nam303hp

Đã Test thành công trên N5800 V11, theo mình áp dụng cách thứ nhất nhanh và dễ hiểu, dễ làm hơn cách thứ 2.

Cho mình hỏi tí: "Trích dẫn từ jackpham: Sign the MapDrives.v1.00.Unsigned.sis by your 17 Caps Developers Certificate from O.P.D.A
Bạn sign bước này thế nào vậy? có thể hướng dẫn mình sign ko? "

Nói như jackpham thì đã có file *.cer rồi, Sign trực tiếp luôn, thì cần gì phải Hack nữa nhỉ ???

Kojiro

Super V.I.P
Đã Test thành công trên N5800 V11, theo mình áp dụng cách thứ nhất nhanh và dễ hiểu, dễ làm hơn cách thứ 2.

Cho mình hỏi tí: "Trích dẫn từ jackpham: Sign the MapDrives.v1.00.Unsigned.sis by your 17 Caps Developers Certificate from O.P.D.A

Nói như jackpham thì đã có file *.cer rồi, Sign trực tiếp luôn, thì cần gì phải Hack nữa nhỉ ???

Vậy bạn vẫn chưa hiểu hack để làm gì rồi. Hak là để cài PM ko cần sign, ta chỉ cần sign file để hack, 1 lần duy nhất, lần sau cứ cài thẳn, không cần sign hay làm gì nữa cả.
Bạn test dùm đi!

nam303hp

Vậy bạn vẫn chưa hiểu hack để làm gì rồi. Hak là để cài PM ko cần sign, ta chỉ cần sign file để hack, 1 lần duy nhất, lần sau cứ cài thẳn, không cần sign hay làm gì nữa cả.
Bạn test dùm đi!

à hiểu rồi, tại mới chuyển qua thằng V5th này nên cứ hiểu theo cách cũ, bữa trước xài thằng V3rd chỉ cần 1 file 00000001 là có thể xài pm vô tư, vì nghĩ hack đc như thế rồi chép pm và Sign trên đt là dùng. Giờ thì đã hiểu chỉ Hack 1 lần, ko cần Sign trên đt hay Pc chép vào là Install luôn. Rất tiện. Cám ơn cậu Kojiro.

Ngoài lề tí ! pm KOJIRO: Cậu có thể qua mục: S60v3 Thảo luận và kinh nghiệm/Thảo luận về Nokia 5800/ bài 294 giúp mình 1 chút đc ko ? http://pdaviet.net/showthread.php?t=39713&page=30

Chỉnh sửa cuối:

thanhdhl2003

Có đại ka nào thực sự hack thành công trên con 5800 Ver11.0.008 chưa vậy ?:(
Nếu hack thành công thì làm 1 bài hướng dẫn bằng TV nha :)
Chứ mình lấy file mới của KJR và đã test rùi vẫn kg dc.

Chỉnh sửa cuối:

nam303hp

Đã test thành công trên 5800 XM Ver 11 hả bạn? :O
Bạn làm theo cách nào vậy?

Bạn down file HACK Nokia 5800.rar của Kojiro ở trang 1 về rồi làm theo hướng dẫn. Nếu bạn muốn hiểu rõ hơn thì tham khảo phần dịch sau:

1.Cài đặt X-plore_S60_3rd_Datecode081225_AllfilesCaps_BiNPDA.rar
hay Cài đặt Y_Browser_3rdEd_088_5_BiNPDA.rar
2.Tải về tập tin đính kèm FP2_Hack_Test.rar, giải nén nó.
3.Sao chép các thư mục "Hack" vào thư mục gốc E: \
4.Đăng ký (Sign) các MapDrives.v1.00.Unsigned.sis
5.Cài đặt HelloO.PDA_S60_3_X_v_1_0_0.sisx & MapDrives.v1.00.Unsigned_Signed.sisx
6.MapDrives chạy các ứng dụng từ thư mục [sau khi thực hiện được điều này, bạn có thể mở x-plore để tìm xem "V" là ổ có hay không tồn tại trong điện thoại của bạn. Hãy chắc chắn rằng bạn đóng x-plore và chạy lại nó.]
7.Hủy bỏ ( Remove )các MapDrivers bằng cách vào các ứng dụng quản lý
8.Chạy HelloO.P.D.A Chọn Options -> RunUpdaterD
9.Cài đặt UpdaterD.sisx
Điện thoại 5800 của bạn ngay bây giờ là hoàn toàn HACKED.
Không cần sủ dụng đến installserver.exe .

Cũng đơn giản thôi mà bạn, cứ làm từ từ thế nào cũng ra. Chúc bạn thành công.

gach_again

Tối nay rãnh mới test lần nữa :)

Đơn giản hơn hẳn những lần trước nhiều Kojiro à :), cảm ơn Kojiro nhiều.

1. dowload HelloOX 1.02
2. Un-rar, Copy the Folder "Hack" in to the root Directory E:\
3. Sign the MapDrives.v1.00.Unsigned.sis và HelloOX.1.02.Unsigned với file Cer và file Key của máy mình (file đã được OPDA chứng nhận, đừng dùng file Cer và Key Left up)
4. Set up MapDrivves Signed và HelloOX.1.02 Signed
6. Chạy MapDrivves (vào X-plore hoặc Y-brower sẽ thấy máy nhận ra các ổ từ A --> Z)
7. Chạy HelloOX (không được uninstall MapDrivers)
8. Finished & successfull :)
9. Nếu vào lại: Settings/Application mgr/Installed apps sẽ thấy:
Không còn: MapDrives mà thành: ROMPatcher và SwicertStoreUpdate
10. C:\ sẽ gồm:
- Data
- Predic
- Private
- resource
- sys
- System
trong Private sẽ gồm các folder 1000xxxx :)
trong sys sẽ gồm: bin - hash - install - uninstall

Thanks Kojiro again, vật mãi kể từ bài đầu năm đến bây giờ mới được ( chắc là version HelloOX.1.02 mới ok )

Chúc vui.

gach_again

:) bên E:\ cũng xuất hiện thêm folder mới: patches và sys

vừa test luôn: TTPOD_V3.2.0_Vietnamese_Skin_SymPViet
Many thanks.

thanhdhl2003

Tối nay rãnh mới test lần nữa :)

Đơn giản hơn hẳn những lần trước nhiều Kojiro à :), cảm ơn Kojiro nhiều.

1. dowload HelloOX 1.02
2. Un-rar, Copy the Folder "Hack" in to the root Directory E:\
3. Sign the MapDrives.v1.00.Unsigned.sis và HelloOX.1.02.Unsigned với file Cer và file Key của máy mình (file đã được OPDA chứng nhận, đừng dùng file Cer và Key Left up)
4. Set up MapDrivves Signed và HelloOX.1.02 Signed
6. Chạy MapDrivves (vào X-plore hoặc Y-brower sẽ thấy máy nhận ra các ổ từ A --> Z)
7. Chạy HelloOX (không được uninstall MapDrivers)
8. Finished & successfull :)
9. Nếu vào lại: Settings/Application mgr/Installed apps sẽ thấy:
Không còn: MapDrives mà thành: ROMPatcher và SwicertStoreUpdate
10. C:\ sẽ gồm:
- Data
- Predic
- Private
- resource
- sys
- System
trong Private sẽ gồm các folder 1000xxxx :)
trong sys sẽ gồm: bin - hash - install - uninstall

Thanks Kojiro again, vật mãi kể từ bài đầu năm đến bây giờ mới được ( chắc là version HelloOX.1.02 mới ok )

Chúc vui.

Bạn có thể nói rõ là trên 5800 version 10 hay Ver 11 kg vậy?
Máy mình 5800 version 11.0.008 sao làm kg dc ?:( Tức quá trời ơi X-(
Chắc khỏi hack luôn quá, chịu khó sign từng PM :((
Nó cứ báo câu này hoài :((
Unable to install protected application from an untrusted supplier

Chỉnh sửa cuối:

nam303hp

Bạn có thể nói rõ là trên 5800 version 10 hay Ver 11 kg vậy?
Máy mình 5800 version 11.0.008 sao làm kg dc ?:( Tức quá trời ơi X-(
Chắc khỏi hack luôn quá, chịu khó sign từng PM :((
Nó cứ báo câu này hoài :((

V11.0.008 đó bạn, bạn phải có file CER do OPDA cấp, Sign rồi ko báo lỗi như vậy nữa. Tiếp tục cài là Ok.

thanhdhl2003

V11.0.008 đó bạn, bạn phải có file CER do OPDA cấp, Sign rồi ko báo lỗi như vậy nữa. Tiếp tục cài là Ok.

Mình đã có file Cer của OPDA rùi. Đã làm xong trình tự theo hướng dẫn vẫn kg cài ứng dụng unsign dc :(.

nam303hp

Sign thằng MapDrives.v1.00.Unsigned ra cài, mình hack như vậy 2 con đều đc mà.

thanhdhl2003

Sign thằng MapDrives.v1.00.Unsigned ra cài, mình hack như vậy 2 con đều đc mà.

Có nghĩa là mình sign 2 file Mapdrives.unsigned và helloox.1.02.unsigned xong rồi cài đặt luôn rồi. Nhưng vẫn kg cài dc những ứng dụng unsinged khác.
Còn file kia mình đã sign và cài bình thường.
Nhức đầu thiệt.
Tks bạn nhiều

kaocy52

hix em dung v 11.008 ko thể hiểu cái Sign the MapDrives.v1.00.Unsigned.sis này nó cứ bảo chứng chỉ

thanhdhl2003

hix em dung v 11.008 ko thể hiểu cái Sign the MapDrives.v1.00.Unsigned.sis này nó cứ bảo chứng chỉ

Ý bạn hỏi là bạn kg sign dc file Mapdrives.v1.00Unsinged.sis hay là sao vậy bạn? Khó hiểu quá :O

Kojiro

Super V.I.P

Cái đ1o có nghĩa là bạn phải có file cer, tiến hành sign file đó rồi cài vào máy, nó sẽ hết báo lỗi chứng chỉ cho bạn à.

bibe1704

Cho mình hỏi mình sign file cer đấy nhưng nó toàn báo là ''File extension must be .sis'' là sao?? loay hoay voi con 58 nay met qua :((

thanhdhl2003

Cho mình hỏi mình sign file cer đấy nhưng nó toàn báo là ''File extension must be .sis'' là sao?? loay hoay voi con 58 nay met qua :((

File Cer là file chứng chỉ dùng để sign những PM ứng dụng của Nokia có định dạng là .sis hoặc .sisx
Có lẽ bạn nên tham khảo thêm trong diễn đàn về vấn sign đi bạn.

Status
Không mở trả lời sau này.