• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HALOMAP bản đồ PRO dành cho S60v3/v5 đã tét thử rất "ok"

traitimcodon89

hjhj:Dko bít cái này nhà mình ai đã có chưa nhi? nếu co rùi nhờ các mod dei giúp em với nhé!cái này hay lắm nè:D có rất nhìu tính năng độc đáo nha:p :
Ứng dụng bản đồ trên điện thoại di động bằng hình ảnh, văn bản và âm thanh với một số chức năng như: tìm đường, chỉ dẫn đường đi tối ưu, hiển thị vị trí hiện tại của người sử dụng phần mềm trên điện thoại di động, v.v…

· Ứng dụng có thể kết nối với thiết bị GPS thông qua Bluetooth.

· Lưu trữ và quản lý tập trung các máy client (điện thoại di động) từ server.

· Server thông báo cho client (điện thoại di động) thông tin về trạng thái hiện tại của mỗi con đường (ví dụ: kẹt xe, …).

· Ứng dụng bản đồ trên điện thoại di động có kết nối GPS thông qua Bluetooth.

· Chỉ dẫn giao thông trên điện thoại di động bằng giọng nói (ngoài việc chỉ dẫn bằng hình ảnh và văn bản) có thể hỗ trợ người đi đường ngay cả khi anh/cô ta đang điều khiển phương tiện là xe máy

· Các hình thức hướng dẫn giao thông có thể kể đến là tìm các địa danh, tìm đường đi ngắn nhất đến 1 địa điểm cho trước, tìm đường đi ngắn nhất mà phải đi qua 1 số địa điểm trung gian, tìm đường đi tránh 1 số vị trí hay khu vực cho trước (địa điểm kẹt xe, ngập nước hay khu vực đang thi công), hoặc tìm đường đi ngắn nhất đến 1 đối tượng cũng có thiết bị di động tương tự (chẳng hạn tìm đến vị trí của bạn bè trong khi bạn bè cũng đang di chuyển trên đường v.v…). Với mô hình này, ứng dụng phải kết nối với server thông qua GPRS.>:)

=D>=D>=D>:D hjhj.nếu bài viết có ích cho mọi người đừng ngại thanks nhé....:D Đố ai bít nút thanks ở chỗ nào đấy!:D

Chỉnh sửa cuối:

troly

Well-Known Member
hjhj:Dko bít cái này nhà mình ai đã có chưa nhi? nếu co rùi nhờ các mod dei giúp em với nhé!cái này hay lắm nè:D có rất nhìu tính năng độc đáo nha:p :
Ứng dụng bản đồ trên điện thoại di động bằng hình ảnh, văn bản và âm thanh với một số chức năng như: tìm đường, chỉ dẫn đường đi tối ưu, hiển thị vị trí hiện tại của người sử dụng phần mềm trên điện thoại di động, v.v…

· Ứng dụng có thể kết nối với thiết bị GPS thông qua Bluetooth.

· Lưu trữ và quản lý tập trung các máy client (điện thoại di động) từ server.

· Server thông báo cho client (điện thoại di động) thông tin về trạng thái hiện tại của mỗi con đường (ví dụ: kẹt xe, …).

· Ứng dụng bản đồ trên điện thoại di động có kết nối GPS thông qua Bluetooth.

· Chỉ dẫn giao thông trên điện thoại di động bằng giọng nói (ngoài việc chỉ dẫn bằng hình ảnh và văn bản) có thể hỗ trợ người đi đường ngay cả khi anh/cô ta đang điều khiển phương tiện là xe máy

· Các hình thức hướng dẫn giao thông có thể kể đến là tìm các địa danh, tìm đường đi ngắn nhất đến 1 địa điểm cho trước, tìm đường đi ngắn nhất mà phải đi qua 1 số địa điểm trung gian, tìm đường đi tránh 1 số vị trí hay khu vực cho trước (địa điểm kẹt xe, ngập nước hay khu vực đang thi công), hoặc tìm đường đi ngắn nhất đến 1 đối tượng cũng có thiết bị di động tương tự (chẳng hạn tìm đến vị trí của bạn bè trong khi bạn bè cũng đang di chuyển trên đường v.v…). Với mô hình này, ứng dụng phải kết nối với server thông qua GPRS.>:)

=D>=D>=D>:D

Trong đó có bản đồ Gia lai kô bạn:p:))

Trungls

Giới thiệu luôn dữ liệu bản đồ đi bạn.
Có bao nhiêu tỉnh ?
Posted via Mobile Device

traitimcodon89

trời:O bạn nói j nghe hay thế? ở trong co hướng dẫn cài đặt & giơi thiệu rui mà:(ko chịu tải về xem còn.....:mad:) ụt ụt:p:p:p:p

BuuPhucCT

Well-Known Member
trời:O bạn nói j nghe hay thế? ở trong co hướng dẫn cài đặt & giơi thiệu rui mà:(ko chịu tải về xem còn.....:mad:) ụt ụt:p:p:p:p

Đã là PM bản đồ thì thông tin quan trọng nhất là nó hỗ trợ bao nhiêu tỉnh thành thì bạn lại không giới thiệu nên a e hỏi là phải rồi mà. Bạn nên bổ sung để a e biết mà sử dụng chứ.;;)

MinhThang

Manager
hic. không giới thiệu thì pố ai mún tải :D

Đã là PM bản đồ thì thông tin quan trọng nhất là nó hỗ trợ bao nhiêu tỉnh thành thì bạn lại không giới thiệu nên a e hỏi là phải rồi mà. Bạn nên bổ sung để a e biết mà sử dụng chứ.;;)

Nhìn cái AVATA và thông tin cá nhân là đã khoái rồi :D Mem mới rất nhiệt tình anh em nên hướng dẫn cho bạn ấy, hơn là trách móc.
Nói thật ngày nay mình theo bạn ấy từ bên S602nd qua tới đây đó, thở không nổi nữa đây. Phải công nhận Mem này rất nhiệt tình và luôn cười khi bị ai la ó. Bị mình la và xóa bài riết mà phải đổi cái AVATA đấy.:)):)):))

BuuPhucCT

Well-Known Member
Nhìn cái AVATA và thông tin cá nhân là đã khoái rồi :D Mem mới rất nhiệt tình anh em nên hướng dẫn cho bạn ấy, hơn là trách móc.
Nói thật ngày nay mình theo bạn ấy từ bên S602nd qua tới đây đó, thở không nổi nữa đây. Phải công nhận Mem này rất nhiệt tình và luôn cười khi bị ai la ó. Bị mình la và xóa bài riết mà phải đổi cái AVATA đấy.:)):)):))

Chỉ góp ý thôi chứ có trách gì đâu anh. Tại cái quan trọng nhất em cũng muốn biết mà lại k có thông tin đó mà.:D:D

vutuan472

bạn ơi thông tin đâu mau mau đi chứ ko có thông tin làm gì mà muốn tải làm gì mà còn tâm trạng thank chứ

BuuPhucCT

Well-Known Member
bạn ơi thông tin đâu mau mau đi chứ ko có thông tin làm gì mà muốn tải làm gì mà còn tâm trạng thank chứ

Theo thông tin trong file hướng dẫn thì PM bản đồ này hỗ trợ hầu hết các TP lớn trong nước. Nó là sp dự thi mobilab và là sp vào vòng chung kết nên a em có thể an tâm mà xài thử.;;)

BuuPhucCT

Well-Known Member
có đủ 64 tỉnh thành ko anh

Nó không nói rõ nhưng thấy giới thiệu nguyên bản đồ của VN nhưng k nói rõ là bao nhiêu tỉnh thành. Phải cài vào và test thì mới biết được.:D

Trungls

Mình muốn chủ topic bổ xung thông tin dữ liệu để có cơ sở so sánh lựa chọn. Chứ mình không có máy tính thì đâu phải muốn test là test đâu.
Bạn đâu tiếc gì chút thời gian đưa thêm thông tin cho mọi người đâu nhỉ.
Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình muốn chủ topic bổ xung thông tin dữ liệu để có cơ sở so sánh lựa chọn. Chứ mình không có máy tính thì đâu phải muốn test là test đâu.
Bạn đâu tiếc gì chút thời gian đưa thêm thông tin cho mọi người đâu nhỉ.
Posted via Mobile Device

Ngay cả trên trang chủ giới thiệu PM thì cũng nói chung chung vì nó chỉ mới là PM dự thi, chưa phải là bản chính thức nên họ chưa công bố rõ ràng thôi.

vutuan472

mình thấy nó dung lượng thấp.cần gprs để tải bạn đỗ thấy ngán rồi .kiểu này chắc chắn ko bằng việtmap rồi

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình thấy nó dung lượng thấp.cần gprs để tải bạn đỗ thấy ngán rồi .kiểu này chắc chắn ko bằng việtmap rồi

Nó là PM nền java nên tính năng nó sẽ không bằng vietmap được nhưng nó có ưu điểm là gọn nhẹ và tương thích tốt với nhiều dòng máy kể cả các máy k có hệ điều hành.

w2k

mún Thanks 1 cái mà chưa thấy thông tin gì. thấy pác MT nói có vẻ cũng nhiệt tình thiệt. thui cứ thanks cái rùi "mần" cái này xem seo:D

MinhThang

Manager
Vừa test xong quá nhiều chức năng hay chưa thể khám phá hết, giao diện thân thiện tiếng Việt dễ sử dụng nhất.
Cài đặt trên thiết bị thật
- Sản phẩm được đóng gói thành 2 file HaloMap.jar và HaloMap.jad. Trong đó file jar là file chương trình, file jad là file khai báo chủ yếu phục vụ cho việc cài đặt qua mạng.
- Đối với một số điện thoại di động, Nokia, Motorola, Sony Ericsson việc cài đặt chỉ đơn giản là chuyển file .jar vào máy qua bluetooth hay thẻ nhớ, sau đó kích hoạt file .jar này chương trình sẽ được tự động cài đặt vào máy.
- Đối với một số dòng máy của Samsung nhà sản xuất bắt buộc phải cài phần mềm Java qua mạng Wap, nếu không phải cài đặt bằng cáp và chương trình chuyên dụng nhưng các chương trình này không phổ biến cho người sử dụng
Ứng dụng gồm 2 phiên bản :
Phiên bản cài đặt không hỗ trợ âm thanh và phiên bàn cài đặt có hỗ trợ thanh.
Với bản có hộ trợ âm thanh, sau khi cài đặt, vui lòng chep File Sound vào thư mục Other trên thẻ nhớ và chạy.
Chức năng cập nhật bản đồ
• Chọn “Cập nhật bản đồ” từ menu chính.
• Chương trình sẽ yêu cầu máy điện thoại cho phép kết nối GPRS không.
• Nếu cho phép, chương trình sẽ tiến hành kết nối đến Server, và sẽ duyệt tất danh sách tất cả các bản đồ đang nằm trên Server cũng như phiên bản của những bản đồ này. Và liệt kê ra danh sách các loại bản đồ cho người dùng xem.
• Người dùng sẽ chọn những bản đồ mới mà mình muốn cập nhật, hay thêm mới vào, và chọn “Cập nhật ngay” để chương trình tải những bản đồ này về và lưu lên trên máy.
Chức năng kết nối GPS
• Chọn “Kết nối GPS” từ menu chính.
• Với nhóm chức năng về GPS, người dùng có thể kết nối hiển thị đến thiết bị GPS, xem và lưu trữ lại vết đã đi trong ngày, cấu hình thiết bị GPS…
• Kết nối GPS:
o Chọn “Kết nối thiết bị” từ menu “Kết nối GPS”.
o Chọn “Tìm kiếm” để chương trình tìm những thiết bị có kết nối Bluetooth xung quanh. Nếu tìm được, chương trình sẽ liệt kê một danh sách các thiết bị tìm được.
o Người dùng chọn thiết bị GPS của mình, và tiến hành đăng nhập, kết nối vào thiết bị đấy.
o Nếu thiết bị hỗ trợ dịch vụ thu sóng GPS, thì chương trình sẽ kết nối vào thiết bị, và hiển thị thông tin ra màn hình.
• Lưu và xem Track đã đi trong ngày:
o Người dùng chọn Track từ menu “Kết nối GPS”
o Chương trình sẽ liệt kê ra một loạt các track được lưu trong ngày, hay qua nhiều ngày.
o Người dùng chọn track cần xem, và chương trình sẽ hiển thị trên màn hình các tuyến đường được lưu trong track này.
• Cấu hình thiết bị :
o Chọn “Cấu hình” từ menu “Kết nối GPS”
o Chỉnh sửa cấu hình theo ý muốn người dùng
o Nhấn kết thúc, để lưu lại cấu hình.
Còn nhiều hơn thế nữa.