• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hard Reset HTC Touch?

avan

các bác cho em hỏi hard reset HTC Touch bằng phím cứng như thế nào.
thanks.
:-?

PhamQuang

Manager
các bác cho em hỏi hard reset HTC Touch bằng phím cứng như thế nào.
thanks.
:-?

Giữ đồng thời 2 phím SEND (Xanh) + END (đỏ)
Chọc nhả Reset, trong lúc đó vẫn giữ 2 phím trên cho tới khi xuất hiện màn hình thông báo.
Tiếp tục nhấn núm Action (núm trắng giữa) để quá trình tiến hành.

napster

Mình đang dùng con HTC Touch Flo, thỉnh thoảng nó treo máy. Mình reset bình thường thì màn hình nó không lên. Lúc đó mình hard reset, nhưng như vậy thì nó mất hết dữ liệu như message, danh bạ.... Vậy khi reset mà nó không lên màn hình thì làm sao để nó lên. Mong các bạn giúp mình với.

PhamHien

Mình đang dùng con HTC Touch Flo, thỉnh thoảng nó treo máy. Mình reset bình thường thì màn hình nó không lên. Lúc đó mình hard reset, nhưng như vậy thì nó mất hết dữ liệu như message, danh bạ.... Vậy khi reset mà nó không lên màn hình thì làm sao để nó lên. Mong các bạn giúp mình với.

Khả năng bản ROM đó đã bị lỗi! bạn có thể tải bản ROM WM6.1 của bác PHAMQUANG trên này về up! Các bản này đều dùng rất tốt!

T

tit_nguyen60

Guest
HR HTC TouchFLO

Nếu chỉ bị thỉnh thoảng treo thì cũng chẳng nhất thiết phải HR đâu mà Napster chỉ cần cài thêm mấy PM như Space
Reclaimer và Clean Temp và sử dụng nó khi máy bị chậm. Trước tiên dùng SP sau đó dùng CT thì ổn ngay. Chúc vui8-|:O;;)

napster

Hi
Tớ mới up ROM lại. Cũng khá run khi đây là lần đầu tớ cài ROM cho dòng PDA. Dù là dân IT (cũng khá xịn), nhưng nói về điện thoại thì tớ như thằng mù ở xứ chột vậy. Nhưng có lẽ là do ROM thật. Tớ mới up được 3 ngày theo phần giới thiệu của bác PhamQuang, có thể nói là nhanh hơn, tuyệt hơn và đẹp hơn.
Cám ơn các bạn nhiều.

ryanbui

Dân IT thì sao chứ. Dân IT thì sửa được máy tình à? Khổ thế đấy
Mang danh IT nhưng mà làm Software Engineer thì biết gì về phần cứng. Ai nhờ sửa hộ cái máy mà không được thì lại bị mang tiếng. KHổ