• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HardSPL by CMONEX VÀ CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN SPL CỦA HTC KAISER

chimbocau

e dùng cái ump 1.93 không kết nối với PC được
umpSPL1.56-KAIS.exe dùng cái này thì được. nhưng vẫn bị dùng ở 0% sau đó báo lỗi.
Còn e chạy trên thẻ
KAIS1*0 MFG
SPL-1.0.OliPof
CPLD-8
sau khi chạy KaiserCustomRUU.exe xong thì thấy báo thành công
khởi động lại máy nhấn phím Camera thì thấy báo thông số như trên
KHông biết đã được chưa, bác đang online thì vao chat với em đi.
nich nguyenvinhquang1979

e dùng cái ump 1.93 không kết nối với PC được
umpSPL1.56-KAIS.exe dùng cái này thì được. nhưng vẫn bị dùng ở 0% sau đó báo lỗi.
Còn e chạy trên thẻ
KAIS1*0 MFG
SPL-1.0.OliPof
CPLD-8
sau khi chạy KaiserCustomRUU.exe xong thì thấy báo thành công
khởi động lại máy nhấn phím Camera thì thấy báo thông số như trên
KHông biết đã được chưa, bác đang online thì vao chat với em đi.
nich nguyenvinhquang1979

Để có thể HardSPL bình thường bạn nhớ là lấy Sim+ thẻ nhớ ra khỏi máy. Chép HardSPL 1.93 vào Device và làm theo các bước trong box. Sẽ không còn bị lỗi đứng ở 0% nữa! Mình đã từng bị và làm như trên thì ok.

GinTonic

Sau khi HardSPL xong thì làm sao để kiểm tra là đã hoàn tất đúng HardSPL.Và xòa Jum là xóa Jum trên Device hay remove nó trong remove program. Sorry cho e vì máy e bị lỗi gì đó nên giờ e k thể vào remove program được nên k thể check nên e mới hỏi

NhatToai

Super V.I.P
Sau khi HardSPL xong thì làm sao để kiểm tra là đã hoàn tất đúng HardSPL.Và xòa Jum là xóa Jum trên Device hay remove nó trong remove program. Sorry cho e vì máy e bị lỗi gì đó nên giờ e k thể vào remove program được nên k thể check nên e mới hỏi
Sau khi chạy xong Tool và để kiểm tra thì bạn vào Bootloader(Camera+Reset).Còn xóa JumpSPL thì bạn vào File Explorer sẽ thấy.

for1danny

Mình mới xài Kaiser. xin cho mình hỏi 1 câu hơi chuối ...hihi
Cái SPL này có công dụng như thế nào ? Mình thấy bạn Toại up lên 3 bản 3.29 - 3.31 và 3.56. Vậy 3 bản này có gì khác nhau ? Nên dùng bản nào hay chỉ nên dùng bản sau cùng (3.56) ?!?

tks.

NhatToai

Super V.I.P
Mình mới xài Kaiser. xin cho mình hỏi 1 câu hơi chuối ...hihi
Cái SPL này có công dụng như thế nào ? Mình thấy bạn Toại up lên 3 bản 3.29 - 3.31 và 3.56. Vậy 3 bản này có gì khác nhau ? Nên dùng bản nào hay chỉ nên dùng bản sau cùng (3.56) ?!?

tks.
HardSPL cho Kaiser hiện giờ có khá nhiều và tính ổn định tương đối giống như nhau.
Các phiên bản trên được patch bởi Cmonex bao gồm:3.29-3.31-3.56
JockyW thì có:3.28-3.29-3.56
DaveShaw thì có bản 3.34 và cũng là bản mới nhất cho tới giờ này.
Trong các bản trên thì dùng cái nào cũng được và có thể thay đổi tùy thích.
Bạn có thể tải SPL 3.34 và tìm hiểu thêm về ý nghĩa của việc HardSPL tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=50773

zeroFILL

Các bác cho hỏi mấy câu hơi ngố 1 tí:
- Trước khi HardSPL mình có thể chạy JumpSPL 1.56 hoặc JumpSPL 1.93 đều được có phải không?
- Có phải chỉ cần HardSPL 1 lần duy nhất, sau đó có thể up Radio và ROM thoải mái mà không cần phải HardSPL lại (trừ khi cần thay đổi HardSPL)?

AnhPheCT

Câu hỏi của Em cũng là câu trả lời của Em rồi đó! Chạy JumpSPL 1.93, và HardSPL_3_56 là Ok nhất (Thông thường thông số cao là ổn hơn (Hoặc bản ra sau sẽ tốt hơn bản ra trước!!!!!!)). Chính xác!! Cứ thế mà làm!!

sothich

máy của em bị kẹt tạim màn hình boot loader với thông số như sau:

KAIS1*0
SPL-1.93.0000
CPLD-8

nó kẹt tại màn hình 4 màu rồi không chạy nữa. Em theo hướng dẫn của bác PQ tại đây: http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=526703&postcount=2 (em lấy thẻ 128 để làm), nó hiện lên màn hình Loading... rồi đứng im ở đó mãi, em thử nhấn Power cũng không được.

reset lại, thử up HardSPL đi kèm bài trên của bác PQ, nó vào đến 0% rồi lại đứng im 1 lúc, rồi báo Connection Error, PDA treo ngay tại đó luôn :(

các bác giúp em với, giờ con Kaiser của em thành cục chặn giấy rồi huhu

NhatToai

Super V.I.P
máy của em bị kẹt tạim màn hình boot loader với thông số như sau:

KAIS1*0
SPL-1.93.0000
CPLD-8

nó kẹt tại màn hình 4 màu rồi không chạy nữa. Em theo hướng dẫn của bác PQ tại đây: http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=526703&postcount=2 (em lấy thẻ 128 để làm), nó hiện lên màn hình Loading... rồi đứng im ở đó mãi, em thử nhấn Power cũng không được.

reset lại, thử up HardSPL đi kèm bài trên của bác PQ, nó vào đến 0% rồi lại đứng im 1 lúc, rồi báo Connection Error, PDA treo ngay tại đó luôn :(

các bác giúp em với, giờ con Kaiser của em thành cục chặn giấy rồi huhu
Bạn thử thực hiện trên một máy tính khác xem sao,còn làm trên thẻ nhớ thì cần phải format thẻ với định dạng FAT32.
Mọi vấn đề đều có thể giải quyết được,bạn cần bình tĩnh và kiên nhẫn đọc kỹ các HD.

kaiser_noob

Bạn khởi động máy lại và thực hiện lại với Jump SPL 1.93 sẽ dễ dàng hơn nhiều.Lưu ý các diểm sau:
- Copy Jump 1.93 vào Device,lấy thẻ nhớ ra.
- Kết nối Sync hoàn chỉnh trước khi chạy Jump.
- Sau khi chạy Jump,màn hình về bootloader thì rút cáp ra vài giây rồi cắm lại và chạy Tool.
Chúc bạn thành công.

Máy mình đang ở màn hình bootloader, hiện ra như sau:
KAIS1*0 MFG
SPL-1.0.OliPof
CPLD-8

đã làm các kiểu hardSPL đều không được, hiện tại ko sync được với active sync. Xin hỏi bro "copy Jump 1.93 vào device..." là copy qua hình thức nào ạ???

NhatToai

Super V.I.P
Máy mình đang ở màn hình bootloader, hiện ra như sau:
KAIS1*0 MFG
SPL-1.0.OliPof
CPLD-8

đã làm các kiểu hardSPL đều không được, hiện tại ko sync được với active sync. Xin hỏi bro "copy Jump 1.93 vào device..." là copy qua hình thức nào ạ???
Hình như hôm trước bạn có nói về hiện tượng máy bạn cứ ở mãi Bootloader(Cho dù reset hay up ROM lại thì máy vẫn cứ ở Bootloader),để khắc phục bạn làm theo bài này: http://pdaviet.net/showpost.php?p=526703&postcount=2
Còn nếu như đã khắc phục được và với thông số trên Bootloader thì máy bạn đã có thể up ROM hoặc Radio vô tư,tuy nhiên cần phải HardSPL để nâng cao tính an toàn.
PPC và PC chỉ sync với nhau được khi PPC đã vào Win,vì vậy việc copy Jump 1.93 vào Device chỉ thực hiện được khi máy bạn đang sử dụng bình thường.Copy có 2 cách sau:
-Gắn cáp vào PPC(Sync) và copy
-Gắn đầu đọc thẻ=>copy vào thẻ,gắn thẻ vào PPC=>move file thừ thẻ sang Device.

kaiser_noob

máy AT&T Tilt của em bị như sau:
KAIS1*0 MFG
SPL-1.0.OliPof
CPLD-8

hardSPL lại bằng bản 2.93 (up bằng thẻ SD, đã bỏ sim ra khi up)
màn hình bootloader sau đó hiện ra:
KAIS1*0 MFG
SPL-1.0.0.Olinex
CPLD-8

sau đó tháo thẻ, reset lại thì máy vẫn chỉ dừng lại ở bootloader (em chưa up ROM và radio vì chưa tìm được bản nào phù hợp), máy lại quay về mấy dòng chữ như cũ:
KAIS1*0 MFG
SPL-1.0.OliPof
CPLD-8

vậy là máy em ko hardSPL được ạ? cái này có phải do quá trình unlock trước đó ko vì cậu bạn em unlock bên US, dùng thử 10 ngày vẫn tốt, mang về vn dùng vinaphone đc 2 ngày thì bị lỗi trên, trong khi 1 cái kaiser tương tự mang về vn dùng vẫn tốt ? liệu do quá trình unlock gây ảnh hưởng đến Flash ko ạ?

for1danny

mình đang xài SPL 3.34 (không nhớ là của ai) khi mình up bản V26 thì rất hay bị treo ( sau đó tét trên V25, V24, V23 cũng bị) bgio phải dùng V22. Có bạn khuyên đổi SPL 3.28.
Vậy bgio nên dùng bản nào là ok nhất ?
Hiện nay mình đag dùng Radio 1.65.24.36 - Rom V22 (tuy ko bị treo nhưng thình thoảng vẫn bị delay)

tks

kolya82

cái vụ hardSPL này em không rành lắm.Đang dùng bản PDA V8;radio 1.65.24.36 ; HardSPL 3.56 lúc ở Vn thì sóng sánh ngon lành,pin dùng tầm 3 ngày là binh thường.Nhưng lúc em vừa sang Melbourne thi nhận thấy sóng cực kém, pin thì sử dụng được có 1 ngày là cạn.Đã thử đổi bản Radio 1.71.09.01 nhưng vẫn không khả quan hơn.
Vậy em có nên thử bản HardSPl khác không?
Bản nào là tốt nhất hiện này?
Cụ thể từng bước HardSPl?
Thanx all!!!

nokia_girl

máy em cũng bị STUCK SPL em đã làm các cách ở topic này rồi mà không được,em làm bằng thẻ nhớ thì chỉ đến đoạn loading...thôi,ấn power cũng không được,các bác còn cách nào không xin giúp em với.thanks các bác nhiều nhiều ạ.

namy2k

Con HTC 8925 của mình dù đã làm theo các bước ở trên nhưng vẫn không chạy được SPL. Màn hình cứ Loading...hoài mà không chạy gì hết có ai biết cách khác phục khác không?

chickencon

Các bác cho em hỏi tí.em dùng con htc kaiser của em dc hơn 1 năm rồi.em cung mới up lai room x2v11 của conner và dùng dc hơn 1 tháng nay.nhưng từ 2 hôm nay tự nhiên cái màn hình của em nó cứ bị đông cứng.em tưởng chết cảm ứng nhưng khi up lại vài bản room khác, có bản thì vãn nhận cảm ứng có cái ko.cái bản đang nhận cảm ứng cắm sim vào dùng thì lại chết luôn.ko cảm úng j hết.em cũng đã thử hardSPL mấy bản rồi.từ 3.29 đến 3.34 giờ thì đang dùng cái 3.56 nhưng tình trạng vẫn vậy.hiện tại thì máy em vẫn nghe gọi bình thường nhưng ko thể dùng cảm ứng dc.nhưng lắm lúc tháo sim ra thì vẫn dùng cảm ứng dc.mong các bro chỉ giáo và đưa ra cách khắc phục cho em.thank.

hoanghieu11111

CHO MÌNH HỎI LÀ hardSPL TRÊN THẺ HAY TRÊN MÁY TÍNH LÀ AN TOÀN
BẢN hardSPL NÀO LÀ TỐT NHẤT
XIN CÁC BRO CHỈ GIÁO