• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HardSPL CHO HTC BLACKSTONE (TouchHD) by OliNex ★

baotrung_lk

mấy bác ơi giúp e với, e k HSPL dc, kết nối activesync vs máy tính rồi nhưng chạy file HSPL nó báo "The application failed to intialize properly (0xc0000135). Click on OK to tẻminate the application" là sao hả các bác?! hix

hoandongtan

Bác Phạm QUang cho e hỏi, tại sao khi e HSPl từ 1.56 xuống 1.14 thì ko kết nối được với PC nữa kể cả lúc e chạy file SSPL Manunal 1.07 vẫn ko kết nối được

trantungson

cai HardSPL CHO HTC BLACKSTONE màn hìng bị nhòe

mình cài HardSPL CHO HTC BLACKSTONE theo chỉ dẫn của bạn phamquang:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?41442-★-HardSPL-CHO-HTC-BLACKSTONE-(TouchHD)-by-OliNex-★
khi cài xong khởi động lại thì màn hình bị nhòe (rất khó nhìn,cứ như bị hỏng ấy) sau đó mình rút cáp ra thì lại trở về như cũ
như vậy là thế nào vậy các bác ,(lúc cài xong máy cũng hiển thị màn hình 3 màu ).
Bây giờ cứ khởi động là nó lại bị nhòe một lúc lâu mới trở lại ban đầu
Cứu em với các bác

Chỉnh sửa cuối:

nguoitrongmua

máy em là HTC touch T8282...em đã thử cái nhiều lần nhưng đều không đc....mong các bro giúp đỡ em với ạ

khoảng 30s sau nó báo như vậy ạ..chưa đc % nào cả

AnhPheCT

máy em là HTC touch T8282...em đã thử cái nhiều lần nhưng đều không đc....mong các bro giúp đỡ em với ạ

khoảng 30s sau nó báo như vậy ạ..chưa đc % nào cả
Có thể máy chưa HSPL, chạy lại HSPL v1.56.OliNex. Thao tác Up lại ROM hoặc:
Lỗi này là do cổng USB máy tính và Cáp USB có vấn đề! Nếu dùng Desktop đổi sang công USB 2.0 sau đích máy, hoặc sử dụng Tools sau bỏ chung file OS có dạng *.nbh là Up được rồi.

Chỉnh sửa cuối:

nguoitrongmua

đổi sang úb 2.0 như thế nào ạ..anh hướng dẫn em sử dụng pm RUU đc ko...để chung file như thế nào ạ...thanks bro

AnhPheCT

đổi sang úb 2.0 như thế nào ạ..anh hướng dẫn em sử dụng pm RUU đc ko...để chung file như thế nào ạ...thanks bro

Bạn Up ROM build khi tải về chỉ lấy 1 file có đuôi *.nbh (có dung lượng lớn nhất là file OS đấy) tạo một thư mục mới chép file tools bài trước bỏ chung với file *.nbh là xong. Thay lỗ cắm USB sau đích máy Desktop đừng cắm phía trước....Nếu Up ROM ship có dạng *.exe thì dùng Winrar giải nén ra chỉ lấy file có dung lượng lớn nhất *.nbh .....bỏ chung với Tools bài trước chạy file BlackStoneCustomRUU.exe thôi. (Trời ạ bây giờ mà hỏi bỏ chung một thư mục mà ko biết vậy sao ......vậy chời? là chép 2 file đó bỏ vào một thư mục mới vừa tạo)

nguoitrongmua

hỳ..em gà mà....nhưng mà thế này ko cần cài HardSPL v1.56.OliNex ...lỡ bị lỗi thì máy có die ko ạ

AnhPheCT

hỳ..em gà mà....nhưng mà thế này ko cần cài HardSPL v1.56.OliNex ...lỡ bị lỗi thì máy có die ko ạ

Chưa HSPL thì làm lại HSPL, hay HSPL thấp hơn thì ko Up được ROM mới bây giờ, Nên HSPL v1.5 trở lên mới Up một số ROM build mới gần đây được

Tắp máy tháo Pin ra, lắp vào nhấn Volume xuống + nhấn Power đến khi máy vào 3 màu (Bootloader), cắm USB vào chạy HSPL nhé.

nguoitrongmua

nhung ma van de cua e la khi chay nslp thi bao loi nhu trong anh ma bro oi

@: Bài viết nhớ bỏ dấu tiếng Việt nhé lần sau xóa luôn.

Last edited by a moderator:

nguoitrongmua

hic...hôm trước ra tiệm net cài...ko chạy đc file HSLP luôn...họ khóa hay lỗi win ko biết nữa...đen đủ đường :(

nguoitrongmua

HardReset là khôi phục lại cài đặt ban đầu của máy đúng ko ạ...mình đã làm rồi :( mà vẫn ko được..ko hiểu sao lại vậy