• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HardSPL CHO HTC BLACKSTONE (TouchHD) by OliNex ★

caolanghet

Hiện tại chưa ai và chưa ở đâu có công cụ để Unlock SIM cho dòng này đâu.
Muốn Unlock SIM bắt buộc phải mua Code mà thôi.

Em tưởng chỉ cần up lại radio thì đã unlock sim được rồi chứ? Hóa ra up lại Radio thì vẫn chưa unlock sim được à?

Thrall

Có ai bít sự khác nhau giữa SPL 1.14 và SPL 1.18 trên B.S ko? Cái nào tốt hơn vậy
Thank
PS: Quên, Model của mình là BLAC100 32M, vậy còn Model nào khác nữa ko vì thấy tác giả chỉ định công cụ này chỉ dành cho BLAC100 thui

Chỉnh sửa cuối:

dj_long

Xin các bros giúp đỡ, khi chạy HSPL đã vào đến màn hình 3 màu, pin sạc đủ, USB gin theo máy, sau khi chờ ~60 s là thấy xuất hiện thông báo bị disconnect. Đã thử theo các cách 1 và 2 đều bị tình trạng như thế.
Xin cảm ơn

pác Quang !
em bị y chang như ông bạn kia , sau khi chờ cho sync. kết thúc , chạy tool , khoảng 30s sau , tại PPC nó yêu cầu cho chạy file enterbotloader.exe , sau khi click yes , màn hình PPC chuyển sang 3 màu , sync giữa PC và con HD bị dis , sau đó là tools báo lỗi ( thử 2 cách đều như nhau ) làm ơn giúp !
cám ơn pác nhiều !

PhamQuang

Manager
pác Quang !
em bị y chang như ông bạn kia , sau khi chờ cho sync. kết thúc , chạy tool , khoảng 30s sau , tại PPC nó yêu cầu cho chạy file enterbotloader.exe , sau khi click yes , màn hình PPC chuyển sang 3 màu , sync giữa PC và con HD bị dis , sau đó là tools báo lỗi ( thử 2 cách đều như nhau ) làm ơn giúp !
cám ơn pác nhiều !

Khởi động lại cả PC và PPC, tắt các trình khác đi, cả các trình chống Virus và tường lửa rồi chạy lại.
Chạy HardSPL đơn giản thôi.
Cứ theo đúng các quy trình đã hướng dẫn mà làm là được.

dj_long

Khởi động lại cả PC và PPC, tắt các trình khác đi, cả các trình chống Virus và tường lửa rồi chạy lại.
Chạy HardSPL đơn giản thôi.
Cứ theo đúng các quy trình đã hướng dẫn mà làm là được.

cám ơn pác , em đã up xong HSPL và mới up xong cái rom vẻ.04 của bác , đang chuẩn bị test thử
thanks pác đã quan tâm , chúc pác năm mới mạnh khỏe

C novom godom ! :D

binhhdda

Bác cho hỏi sau khi kiểm tra thấy có SPL: 1.14.OliNex rùi thì làm thế nào tiếp để up rom các bác nhỉ;;)
Mới tập làm mà :)
Mong các bác chỉ dẫn chi tiết!
Thanks!

dj_long

Bác cho hỏi sau khi kiểm tra thấy có SPL: 1.14.OliNex rùi thì làm thế nào tiếp để up rom các bác nhỉ;;)
Thanks!

tải rom cần up về , sau đó run thôi !

PhamQuang

Manager
Thanks!

Tải ROM bạn muốn Up về.
Chạy Tool Update trong trạng thái máy đang Sync (kết nối) với PC cũng được mà trạng thái Bootloader cũng được, đều chạy hết.

sap

Em mới mua touch HD.
em muốn HardSPL, làm theo đúng hướng dẫn của bác PhamQuang.
Như khi chạy HardSPLWrapper_Blackstone.exe nó hiện thông báo lỗi sau :
""the application failed to intialize properly(0xc0000135)....."
Vậy có phải tool này chạy không được phải không ạ!

TuyetKy

Máy bạn chưa cài .NET framework. Bạn dùng XP thì vào link sau để tải về rùi chạy lại tool là OK:
Mã:
http://www.microsoft.com/downloads/details.aspx?FamilyID=333325fd-ae52-4e35-b531-508d977d32a6&DisplayLang=en
Chúc thành công!

HuynhThanh

em vẫn chưa hiểu rõ lắm về Tool HardSPL, các bác giải thích cho em với

Mình có thể giải nghĩa nom na thế này! Máy bạn khi cài Hard SPL thì sẽ úp được tất cả các rom Ship hay cook đều được! Còn nếu không chạy Hard SPL thì lúc bị văng ra! Không thì biến máy thành cục gạch đấy bạn!

Bạn coi hường dẫn kỹ đi! Hard SPL rất dễ úp bạn à! Chúc thành công!:D

babety

Bác Quang ơi, sao khi cài tool HSPL xong thì không set today background được vậy?
em chỉ mới cài HSPL chưa đụng gì tới ROM cả, vẫn còn ROM zin
giúp em với!!!! :-??

HuynhThanh

Bác Quang ơi, sao khi cài tool HSPL xong thì không set today background được vậy?
em chỉ mới cài HSPL chưa đụng gì tới ROM cả, vẫn còn ROM zin
giúp em với!!!! :-??

Bạn thử Hard Reset lại xem sao nhé!

PhamQuang

Manager
Anh em đã có ai chạy thử cái này chưa vậy ?

HardSPL v1.56.OliNex đã cập nhập trong bài đầu rồi đó.
Đây là HardSPL dùng cho các máy để chạy các ROM mới: 1.56.xx vừa ra đời.
Cách chạy rất đơn giản:
- Kết nối máy với PC, đợi Sync xong
- Chạy file EXE của HardSPL
Hơn 1 phút là xong, máy của bạn đã có HardSPL mới.

HardSPL của OliNex là sản phẩm đảm bảo chất lượng cao, cần gì phải thử hay đắn đo hả Thoại? :D