• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HardSPL CHO HTC BLACKSTONE (TouchHD) by OliNex ★

Kinh_Nhan

Các Bác cho Em hỏi HardSPL v1.56.OliNex xong thì khi Em muốn up mấy cái rom cũ mà trước phải dow về 1.14(nếu ko thì màn hình bị nhòe) nay có bản SPL 1.56 này khi mình up mấy rom cũ thí dụ như V22 của Bác Quang thì cứ thế mà up phải ko các Bác .

HuynhThanh

Các Bác cho Em hỏi HardSPL v1.56.OliNex xong thì khi Em muốn up mấy cái rom cũ mà trước phải dow về 1.14(nếu ko thì màn hình bị nhòe) nay có bản SPL 1.56 này khi mình up mấy rom cũ thí dụ như V22 của Bác Quang thì cứ thế mà up phải ko các Bác .

Đương nhiên rùi bạn à! Cái mới luôn hỗ trợ cái cũ bạn à! Mà chất lượng HardSPL của OliNex thì khỏi phải bàn cãi!

Có điều khi úp HardSPL màn hình lên toàn bị nhòe hết luôn! Nhưng sau khi khởi động xong, ấn vào nút power màn hình lại trở lại bình thường! Đây là vấn đề gì dzậy ta? Anh em có ai giống mình không?

Chỉnh sửa cuối:
S

saudoi

Guest
Đương nhiên rùi bạn à! Cái mới luôn hỗ trợ cái cũ bạn à! Mà chất lượng HardSPL của OliNex thì khỏi phải bàn cãi!

Có điều khi úp HardSPL màn hình lên toàn bị nhòe hết luôn! Nhưng sau khi khởi động xong, ấn vào nút power màn hình lại trở lại bình thường! Đây là vấn đề gì dzậy ta? Anh em có ai giống mình không?

Bác đưa về rom gốc 1.56.405.1 chưa? em dùng USPL up về rom gốc rồi mới up HSPL sau đó up sang bản cook,màn hình hiển thị hoàn toàn bình thường

HuynhThanh

Bác đưa về rom gốc 1.56.405.1 chưa? em dùng USPL up về rom gốc rồi mới up HSPL sau đó up sang bản cook,màn hình hiển thị hoàn toàn bình thường

Không. Màn hình chỉ bị xanh 1 lát rồi hết! Nhưng mình úp qua bản rom cook 1.56 của chú Quang thì hết liền!

laivinhanh

Máy của mình đã có SPL: 1.14.OliNex rồi bây giờ muốn cho lên 1.56 thi làm thế nào? Ai biế thì chỉ mình với nhé, mình mới mua máy nên vẫn chưa biết gì. Thanks! Good look! nick yahoo của mình là: laiducvinh@yahoo.com

HuynhThanh

Máy của mình đã có SPL: 1.14.OliNex rồi bây giờ muốn cho lên 1.56 thi làm thế nào? Ai biế thì chỉ mình với nhé, mình mới mua máy nên vẫn chưa biết gì. Thanks! Good look! nick yahoo của mình là: laiducvinh@yahoo.com

Bạn cứ tải HardSPL 1.56 về, giải nén ra file .exe. Cho HD sync với PC, cho file .exe chạy. Khoảng 1 phút là xong à! Chúc thành công!

laivinhanh

Sao mình làm không được nó báo lỗi:
"HSPLWrapper_Blackstone_156OliNex.exe - Application Eror
The application failed to initialize properly (0xc0000135). Click on OK to terminate the application"
Làm ơn hướng dẫn mình cụ thể với. Thanks!

HuynhThanh

Sao mình làm không được nó báo lỗi:
"HSPLWrapper_Blackstone_156OliNex.exe - Application Eror
The application failed to initialize properly (0xc0000135). Click on OK to terminate the application"
Làm ơn hướng dẫn mình cụ thể với. Thanks!

Bạn giải nén ra được file .exe xong! Bạn phải cho máy sync được với PC mới chạy file đó được! Khi trên máy hiện vòng tròn màu xanh thì mới được! Rất đơn giản mà!

laivinhanh

Mình đã làm đúng như hướng dẫn mà: cho máy điện thoại sync với máy tính rồi kích vào file .exe thì máy tính báo lỗi như vậy. bạn có thể cho mình xin nick chat để mình hỏi thêm không. nick của mình là: laiducvinh@yahoo.com
Thanks!

HuynhThanh

Mình đã làm đúng như hướng dẫn mà: cho máy điện thoại sync với máy tính rồi kích vào file .exe thì máy tính báo lỗi như vậy. bạn có thể cho mình xin nick chat để mình hỏi thêm không. nick của mình là: laiducvinh@yahoo.com
Thanks!

Máy bạn đang xài Win XP hay Vista. Nếu XP phải chạy thêm NET framework nhé! Còn Vista vẫn ok!

@TuyetKy: Mình đã test các bản rom dưới rùi! Màn hình chỉ xanh 1 chút rồi trở lại bình thường thôi! Nói chung bản HSPL1.56 này hỗ trợ úp được tất cả các rom hiện nay bạn à! Tuy nhiên nếu bạn nào không thích thì có thể chạy lại HSPL1.14 mà!

Em vừa mua con HD, đã HSPL 1.56 mới . Nhưng chưa rành lắm nên hỏi lại đàn anh là với bản HSPL 1.56Olinex này em đã có thể up các bản ROM 1.56.xx chưa vậy?

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Em vừa mua con HD, đã HSPL 1.56 mới . Nhưng chưa rành lắm nên hỏi lại đàn anh là với bản HSPL 1.56Olinex này em đã có thể up các bản ROM 1.56.xx chưa vậy?
Đã là HSPL 1.56 không dùng để úp các rom 1.56.xx thì dùng để làm gì nà

Present

Híc, em sau khi up HSPL 1.56Olinex thì up bản ROM Dutty V3 (ROM 1.56) thì cài Vietmap V17 khi phóng to xem thì bản đồ vỡ tứ tung còn định vị sai toét.
Chả hiểu bị làm sao nữa, bác nào giúp em với.
HR mấy lần rồi mà vưỡn thế các bác ạ.

hunter_tht

Mình chưa thạo sử dụng muốn hỏi mọi người một tý. Mình chạy Unsigned_HardSPL_for_Blackstone_OliNex.7z‎ được rồi và có thể up bất kỳ room 6.1 nào cũng được, bây giờ muốn chạy HardSPL_Blackstone_1_56_OliNex.7z‎ để up room 6.5 nhưng cú chạy đến khi máy sẽ tự chuyển về màn hình 3 màu với SPL là 1.07.OliNex một lúc thì nó báo erro ko HardSPL được, mong các cao thủ chỉ giáo. Thank nhiều

HuynhThanh

Mình chưa thạo sử dụng muốn hỏi mọi người một tý. Mình chạy Unsigned_HardSPL_for_Blackstone_OliNex.7z‎ được rồi và có thể up bất kỳ room 6.1 nào cũng được, bây giờ muốn chạy HardSPL_Blackstone_1_56_OliNex.7z‎ để up room 6.5 nhưng cú chạy đến khi máy sẽ tự chuyển về màn hình 3 màu với SPL là 1.07.OliNex một lúc thì nó báo erro ko HardSPL được, mong các cao thủ chỉ giáo. Thank nhiều

Bạn phải đợi cho đến khi vòng tròn màu xanh trên HD xuất hiện mới được nhé, tức là HD đã kết nối được với PC! Lưu ý là bạn chạy trên XP là ổn nhất đấy! Thao tác này cực kỳ đơn giản, khoảng 1 phút là xong bạn à!

PS: Bạn phải cài .NET Framework thấp nhất là bản 2.0, rồi chạy lại xem sao?

Chỉnh sửa cuối:

binhhdda

Các bác cho hỏi mình làm theo hướng dẫn:
1- tải về --> giải nén.
2- nối PPC với PC, đợi hết sync.
3- Chạy file HSPLWrapper_Blackstone_156OliNex exe
4- PPC lên màn hình bootloader (3 vạch)
nhưng không chạy tiếp lúc sau trên PC báo: ERROR (260): connection
do đó không HardSPL v 1.56 được mặc dù đã có v1.14 OliNex.
Vậy có bác nào cho chỉ dẫn cách khắc phục với! Thanks a lot!

HuynhThanh

Các bác cho hỏi mình làm theo hướng dẫn:
1- tải về --> giải nén.
2- nối PPC với PC, đợi hết sync.
3- Chạy file HSPLWrapper_Blackstone_156OliNex exe
4- PPC lên màn hình bootloader (3 vạch)
nhưng không chạy tiếp lúc sau trên PC báo: ERROR (260): connection
do đó không HardSPL v 1.56 được mặc dù đã có v1.14 OliNex.
Vậy có bác nào cho chỉ dẫn cách khắc phục với! Thanks a lot!

Máy bạn cài .NET Framework chưa dzậy?

Present

Bạn thử chạy ở model boot loader
Sau đó nối với PC rồi chạy lại HSPL thư xem có được ko.

binhhdda

Ác đã cài bản NetFram 3.5 rùi, chạy tốt với các chường trình khác cần có NetFram. Nhưng khi chạy HardSPL 1.56.OliNex vẫn bị lỗi connection??? (Ngay cả khi up ROM cũng bị như vậy :( nên toàn phải up từ thẻ nhớ).

Bạn thử chạy ở model boot loader
Sau đó nối với PC rồi chạy lại HSPL thư xem có được ko.
Không đựơc bạn ạ, vì ở chế độ bootloader khi nối cáp với PC thì nó báo chữ SERIAL chứ không phải USB nên không chạy được??