• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HardSPL CHO HTC BLACKSTONE (TouchHD) by OliNex ★

phamcattuong

Ác đã cài bản NetFram 3.5 rùi, chạy tốt với các chường trình khác cần có NetFram. Nhưng khi chạy HardSPL 1.56.OliNex vẫn bị lỗi connection??? (Ngay cả khi up ROM cũng bị như vậy :( nên toàn phải up từ thẻ nhớ).

Mình cũng bị tình trạng như bạn nhưng sau khi Disable chương trình diệt virus và off luôn Windows Firewall rồi chạy HardSPL theo hướng dẫn là ok.
Chúc thành công.

binhhdda

Mình cũng bị tình trạng như bạn nhưng sau khi Disable chương trình diệt virus và off luôn Windows Firewall rồi chạy HardSPL theo hướng dẫn là ok.
Chúc thành công.

Mình đã kiểm tra rùi không chạy chương trình diệt vius cũng như Firewall luôn off mà. Có bác nào biết chỉ dẫn với! Thanks

HuynhThanh

Mình đã kiểm tra rùi không chạy chương trình diệt vius cũng như Firewall luôn off mà. Có bác nào biết chỉ dẫn với! Thanks

Máy bạn dùng Window gì dzậy? Máy mình dùng Vista chạy ngon lành mình cũng không có cài NetFram 3.5 luôn! Chỉ cần cho máy sys với PC là chạy ok hà! Bạn thử copy file HardSPL qua PC khác có chạy Vista chạy thử xem sao? Máy mình chạy mất khoảng 30s à!

binhhdda

Đã theo hưóng dẫn của Huynhthanh07: tiến hành chạy HardSPL 1.56.OliNex trên PC khác ---> OK liền
Thanhks

Chỉnh sửa cuối:

ngphuongqt

Mình dùng WinXP bạn ơi! Muốn up ROM mới quá mà không được!

Bạn làm thế này thử nhé:

1. Right click ActSnc - Connection Settings - bỏ dấu tick của "allow USB connection". Hoặc tắt ActiveSync (Task Manager - end process wincescomm.exe)
2. Đưa Blackstone về bootloader và kết nối với PC
3. Chạy file HSPL .......

Chúc thành công,

HuynhThanh

Đã theo hưóng dẫn của Huynhthanh07: tiến hành chạy HardSPL 1.56.OliNex trên PC khác ---> OK liền
Thanhks

Đối với việc chạy HardSPL trên Vista theo mình là cực kỳ đơn giản,(nhưng úp rom trên vista thì không ổn định bằng XP)! Cuối cùng cũng thành công, chúc mừng nhé!=D>=D>=D>=D>=D>=D>

cutys_123

Mình cũng bị tình trạng lỗi Connection khi HSPL. Trước đó mình up bản ROM gốc của HTC rất ok. Nhưng mình không thích bản ROM đó. Bây giờ muốn up bản khác, nên phải HSPL, thì bị cái lỗi này. Mình đã làm đủ cách off firewall, disable Virus.... nhưng vẫn không được..
Nói tóm lại tình trạng như vậy nguyên nnhân là do gì vậy.???

HuynhThanh

Mình cũng bị tình trạng lỗi Connection khi HSPL. Trước đó mình up bản ROM gốc của HTC rất ok. Nhưng mình không thích bản ROM đó. Bây giờ muốn up bản khác, nên phải HSPL, thì bị cái lỗi này. Mình đã làm đủ cách off firewall, disable Virus.... nhưng vẫn không được..
Nói tóm lại tình trạng như vậy nguyên nnhân là do gì vậy.???

Chạy Hard SPL nên chạy trên Vista bạn nhé! Chỉ cần cho máy kết nối với PC đợi cho quả cầu hết quay là bạn có thể chạy được rùi! Thao tác rất đơn giản mất khoảng 30s thui!

cutys_123

Các bac giúp em với.! Tình hình là em mang qua máy khác HSPL, nó chạy ok, ra màn hình 3 màu. xong nó báo lỗi, thế là không HSLP hoàn tất. Em rút cáp ra, vào lại bootloader thì thấy SPL : 1,54.000 (cũ là hình như 1.14), như thế đã xong chưa? Nếu chưa thì khắc phục thế nào.???
Các bác giúp em với.! Cái vụ up Rom em mât ngủ mấy ngày rồi đó.

Chỉnh sửa cuối:

HuynhThanh

Các bac giúp em với.! Tình hình là em mang qua máy khác HSPL, nó chạy ok, ra màn hình 3 màu. xong nó báo lỗi, thế là không HSLP hoàn tất. Em rút cáp ra, vào lại bootloader thì thấy SPL : 1,54.000 (cũ là hình như 1.14), như thế đã xong chưa? Nếu chưa thì khắc phục thế nào.???
Các bác giúp em với.! Cái vụ up Rom em mât ngủ mấy ngày rồi đó.

Bị lỗi thì bạn đem file Hard SPL qua 1 PC khác chạy là xong chứ gì! Bạn nên chạy Hard SPL trên Vista là ổn nhất!

PS: Một vấn đề bạn nên hỏi 1 chỗ thui nhé!

cutys_123

Qua PC khác vẫn không được bạn à. Vấn đề minh hỏi là SPL hiện tại máy mình là 1.54.000 như thế là thế nào? có phải tìm cách up lên 1.56 Olinex không.??

HuynhThanh

Qua PC khác vẫn không được bạn à. Vấn đề minh hỏi là SPL hiện tại máy mình là 1.54.000 như thế là thế nào? có phải tìm cách up lên 1.56 Olinex không.??

Vấn đề này mình chưa gặp bao giờ! Lúc trước mình chạy Hard SPL bị lỗi, đem qua PC chạy lại bình thường, không gặp chút trục trặc nào cả! Trường hợp của bạn chưa thấy anh em nào trên diễn đàn bị cả!:(

cutys_123

Mình HSPL trên nhiều PC rồi vẫn không được, XP và Vista có bản quyền vẫn không được. Khi HSPL đến đoạn ra màn hình 0%... nó đứng hoài đến khi trên PC báo là lỗi, phải Recover lại....

Bác nào biết cách khắc phục chỉ giáo hộ.

nguyenngocbau

Active Member
Các ae cho mình hỏi cái này tí,mình đang chạy bản 6.5 mình trở về 6.1 thì màn hình bị nhòe,có ai biết cách khắc phục kô giúp mình với :((

HuynhThanh

Các ae cho mình hỏi cái này tí,mình đang chạy bản 6.5 mình trở về 6.1 thì màn hình bị nhòe,có ai biết cách khắc phục kô giúp mình với :((

Bạn muốn không bị nhèo chạy lại HSPL 1.14 là ok! Máy bạn đang có Hard SPL 1.56 chỉ hỗ trợ các bản rom từ 1.56 trở lên thôi!

IPHONE12

EM CHẠY THỬ BẢN HardSPL 1.56.OliNex TOÀN BỊ LỒI THÔI ĐƯƠC 30S THÌ NÓ QUIT RA.MÁY PC EM ĐÃ CÀI NET 2.0 VÀ ACTIVER SYNC 4.5 RỒI.CHẢ HIỂU THIẾU GÌ NỮA.em chờ quả cầu hết xoay rồi mà vẫ bị lỗi