• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HardSPL thành công ngay lần đầu tiên

lovelydaisy

thanks moi người.đa hardslp với up rom thành công,cực kì đơn giản hơn mình nghĩ

duy8889

JumpSPL cho bạn đây.

bạn ơi cho mình hỏi cái này của G3 hay G4?? jumpspl có phân biệt chip k? tại thấy chủ topic bảo xài cái nào thì lấy cái đó thôi, mà link đó die rồi, link bạn cho thì k bít G3 hay G4 nữa 8-|8-|

lilwindny12

Anh ơi !! em vừa làm SPL xong là màng hình trắng lun. Rùi gắn cap vào, nhug ko sync dc.nen e ko làm Upgrade_SPL_G4.bat được. Bi h fai lam sao bây h???

E

evnd1

Guest
thử các cách rồi

JumpSPL cho bạn đây.
copy 3 file sang ppc, chạy nhưng không thấy màn hình trắng mà chỉ thấy ấn vào file spl nó không chạy. Không qua được bước này nên hard spl cũng vẫn báo kết quả failed to contact via RAPI

các bác ơi bác nào up lại 1 loạt các tool cần thiết như jumspl.zip có cả G3, G4 , Upgrade_SPL_G3.bat,Upgrade_SPL_G4.bat cho anh em tiện down với ạ, cách làm bác hướng dẫn thế là chi tiết rồi. Chỉ có các link là hơi mệt thôi. cứ cái nọ hỏng cái kia hỏng....! thanks các bác!

traiquay1915

copy 3 file sang ppc, chạy nhưng không thấy màn hình trắng mà chỉ thấy ấn vào file spl nó không chạy. Không qua được bước này nên hard spl cũng vẫn báo kết quả failed to contact via RAPI

Mình bị giống bạn
Sau khi chép 3 file vào ổ cứng tiến hành chạy file SPL 36b thì nó chuyển sang màn hình trắng trên PC mình chạy file "Upgrade_SPL_G4.bat" thì thấy báo "no device conected"mình mới tập xài PPC nên còn gà mong các pro hướng dẫn thêm dể mình có thể tự tay nâng cấp con vợ yêu,dồng thời có thể xài dc thẻ SDHC 4G của người bạn cho dc,thanks all

em mua máy đc hơn tuần nay, muốn up rom. em mới up bằng cách 2step thì được.còn khi em chép thư mục jumpSPL vào máy , kick SPL mà chả thấy màn hình trắng đâu cả. chỉ báo lỗi. hix. nên chưa dám hardSPL vì máy em là dopod 818 pro, G4. nghe nói mấy con này hard SPL hay bị die lắm. bác nào biết tại sao các jumpSPL của em không chạy không ah! thanhks bác quá!

lang_tu84tb

Mình ăn ở có đức có khác, làm cái gì cũng liều mà lại k việc gì :D, anh em mới mà chưa dùng và có kinh nghiệm ít thì nên tham khảo kỹ lưỡng trước khi làm nhe, chúc thành công :D

antibush123456

Đầu tiên mình bị giống bác này
em mua máy đc hơn tuần nay, muốn up rom. em mới up bằng cách 2step thì được.còn khi em chép thư mục jumpSPL vào máy , kick SPL mà chả thấy màn hình trắng đâu cả. chỉ báo lỗi. hix. nên chưa dám hardSPL vì máy em là dopod 818 pro, G4. nghe nói mấy con này hard SPL hay bị die lắm. bác nào biết tại sao các jumpSPL của em không chạy không ah! thanhks bác quá!

Sau khi copy hết 3 file jumpspl vào trực tiếp bộ nhớ máy, không qua thư mục thì bị giống bác này

Mình bị giống bạn Sau khi chép 3 file vào ổ cứng tiến hành chạy file SPL 36b thì nó chuyển sang màn hình trắng trên PC mình chạy file "Upgrade_SPL_G4.bat" thì thấy báo "no device conected"mình mới tập xài PPC nên còn gà mong các pro hướng dẫn thêm dể mình có thể tự tay nâng cấp con vợ yêu nói:
Giờ thì bó tay

Đầu tiên mình bị giống bác này

Sau khi copy hết 3 file jumpspl vào trực tiếp bộ nhớ máy, không qua thư mục thì bị giống bác này

Giờ thì bó tay
Máy bạn là chíp G3 hay G4 ? bạn cho mình biết thông số SPL của máy bạn nhé..

thank pác nhìu! dùng cái neo cham wá! mà lai uprom khó hon con mini!
Đã HSPL rồi mà bạn, úp rom thì như dòng Magician thôi chỉ chú ý chạy tool úp rom đúng dành cho chíp G3 hay G4 thôi. Máy của bạn là G4 nhé...

khanhtamcandy

Máy mình là Dopod 818 pro đã HSPL dc rồi...nhưng hông cần làm từ bước 1 đến bước 6 đâu, chỉ cần cắm cáp kết nối xong xuôi, tải HardSPL_Prophet_G4.7z‎ tại bước 7 trên, rồi gải nén chạy Upgrade_SPL_G4.bat (máy mình G4) thì tự động ppc sẽ trắng xóa rồi làm theo hướng dẫn trên pc xong xuôi thì ppc tự retart và thành công.
Còn nếu làm các bước 1 đến 6 thì pc lại hông nhận ppc và báo lỗi suốt.

nh0kkul

thank pác nhìu nha! up thoi!

à quên! pác cho e hoi rom 6.5 nào chay ôn ðinh nhât cho prophet! thank pác nhìu!

phamtinthanh

Bác õi. Trüöc khi HashSPL kiëu này có cân HR hay làm thêm cái gì nüa không a.
Máy em là con Neo thì có thë làm theo phuong pháp này không hã bác.
Em möi tâp xài ppc nên còn lúng túng,mong các pro chï bäo thêm.
Thank !!! Bác nHiëu

Em là lính mới,đang tập tành úp rom cho con neo của mình, đây là lần đầu tiên em tập úp nên hơi hoan mang. Mong các bác pro giúp đỡ.
Con neo của em wm5.0, chipG4,em đang định hardSPL theo kiểu này của bác nhưng không bjk đc không và nếu đc thì khi mình úp thẳng lên w6.0 or 6.1 mà không cần phải wa step1 nửa hả bác ?.
Khi mình up lên w6.1 xong nếu như minh không hài lòng với bản rom hiện tại thì minh co thể úp lại bản rom 6.1 khác không.
Cám ơn mấy bác nhiều !!

Last edited by a moderator:
Bác õi. Trüöc khi HashSPL kiëu này có cân HR hay làm thêm cái gì nüa không a.
Máy em là con Neo thì có thë làm theo phuong pháp này không hã bác.
Em möi tâp xài ppc nên còn lúng túng,mong các pro chï bäo thêm.
Thank !!! Bác nHiëu

Em là lính mới,đang tập tành úp rom cho con neo của mình, đây là lần đầu tiên em tập úp nên hơi hoan mang. Mong các bác pro giúp đỡ.
Con neo của em wm5.0, chipG4,em đang định hardSPL theo kiểu này của bác nhưng không bjk đc không và nếu đc thì khi mình úp thẳng lên w6.0 or 6.1 mà không cần phải wa step1 nửa hả bác ?.
Khi mình up lên w6.1 xong nếu như minh không hài lòng với bản rom hiện tại thì minh co thể úp lại bản rom 6.1 khác không.
Cám ơn mấy bác nhiều !!
Đối với Prophet chíp G4 thì bạn dùng cách JumpSPL này an toàn hơn và không bị chết DOC nhưng bất tiện là ở chỗ mỗi khi úp rom (trừ Ship Rom gốc ra) thì đều phải thực hiện lại bước JumpSPL lại từ đầu. Dùng JumpSPL thì bạn có thể úp bản rom tùy thích miễn là nó dành cho Prophet.