• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HardSPL (unlock cid free cho G4) & Wizard Service Tool 4.1 (cứu máy data crashed!)

RClub

HardSPL - tool unlock cid cho G4

Vậy là hoàn toàn có thể nói đã unlock cid(superCID) cho máy Wizard G4=D>
Mình xin giới thiệu tool G4 Hard SPL (CID unlock)

Tóm tắt:
HardSPL G4 dùng để unlock cid cho máy G4. Unlock cid để có thể thoải mái up các bản rom khác nhau, xin tìm lại các topic cũ về unlock cid để tìm hiểu rõ hơn nếu như bạn chưa biết cid unlock là gì.

Điểm khác biệt giữa HardSPL và SoftSPL đó là SoftSPL làm cho máy tưởng như đã unlock cid và sẽ tự động bị gỡ bỏ cho đến khi nào up rom gốc, còn HardSPL sẽ unlock hoàn toàn và mãi mãi, và như vậy ta sẽ không cần downgrade hay upgrade rom gốc mỗi lần up rom, tức là chỉ cần dùng RUU và cứ thế up!
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=332320

Tiến hành
HardSPL G4

1. Download HardSPL G4 về, nhả nén
2. Kết nối Active Sync
3. Chạy file 'hard_SPL-G4.exe'
4. Click nút 'Check DOC'
5. Chương trình bắt đầu chạy, process từ 0 - 100 và màn hình chuyển sang màu trắng, cửa sổ up rom hiện ra. Lúc này bạn tiến hành như up rom bình thường để unlock cid. Lưu ý nếu màn hình không ở màu trắng toát, tuyệt đối không nhấn update. Softreset và thực hiện lại từ đầu.

Sau khi hoàn thành, mãy sẽ tự khởi động lại và ở màn hình khởi động máy của ban sẽ có IPL 2.21.0001 và SPL is 2.21.olip, nghĩa là lúc này máy của bạn đã hoàn toàn unlock cid:D Có thể kiểm tra lại bằng lệnh info 2 trong mtty
Từ nay up rom thoái mái với RUU;)

Chú ý bắt buộc!
- Phần mềm này chỉ dành cho G4
- Bạn có thể thoái mái up rom nhưng chắc chắn phải gỡ bỏ toàn bộ IPL/SPL trong rom, kể cả với rom gốc nếu các bạn muốn dùng rom gốc!!! Nó có thể phá máy bạn nếu cố tình up rom của G3 vào hoặc xóa mất SPL unlock cid nếu không gỡ IPL/SPL của rom gốc

Download
Hard SPL
http://www.4shared.com/file/25236774/23876af3/hard_SPL-G4.html

Hãy kiểm tra lại bằng lệnh 'info 2' trong mtty để tận hưởng :D

Chỉnh sửa cuối:

HeroHP

Cho tớ hỏi đã có tool Hard SPL cho dòng Prophet chưa vậy RClub

RClub

Prophet thì hình như vẫn chưa có bạn ạ, chắc là sẽ có sớm thôi

levis

"Bạn có thể thoái mái up rom nhưng chắc chắn phải gỡ bỏ toàn bộ IPL/SPL trong rom, kể cả với rom gốc nếu các bạn muốn dùng rom gốc!!! Nó có thể phá máy bạn nếu cố tình up rom của G3 vào hoặc xóa mất SPL unlock cid nếu không gỡ IPL/SPL của rom gốc".
Bạn có thể nói rõ hơn đc ko, mình chưa biết cách gỡ bỏ IPL/SPL trong rom. thanks

RClub

Unlock Cid nhằm mục đích up tất cả các bản rom của các hãng khác nhau hoặc có ngôn ngữ khác nhau, nếu không unlock cid mà up rom có thể dẫn đến máy bị lỗi hoặc hỏng, vì vậy tool này làm ra nhằm mục đích unlock cid cho G4(trước kia chưa có cách nào khác ngoài bỏ tiền ra mua key)

Tool này đã hoàn toàn unlock cid được, nhưng vẫn có những quy tắc, đó là
- Chỉ dành cho máy G4
- Phải gỡ bỏ IPL/SPL của bản rom cần up(nếu có)
- Nếu muốn dùng rom gốc thì cũng phải gỡ bỏ IPL/SPL rồi mới up
- Trong rom có thể có extend rom hay splash screenhay GSM đều được

Cách gỡ bỏ hay xem các thành phần trong rom ở đây
http://pdaviet.net/showpost.php?p=3225&postcount=13

Nếu bạn muốn cám ơn mình, xin hãy giúp mình ở đây:)
http://pdaviet.net/showthread.php?t=14184
Xin cảm ơn bạn

noclose

Mình đã unlock thành công, đã nhìn thấy SPL is 2.21.olip

Nhưng khi update ROM thì báo lỗi
ERROR [300] : INVALID UPDATE TOOL

Tìm được RUU.2.5.2 về chạy thì báo lỗi
ERROR [210] : FILE READ

Khắc phục tình trạng này thế nào đây?

noclose

Cuối cùng thì mình cũng đã tìm được cách khắc phục được lỗi này :D

Sau khi HardSPL các bạn phải dùng RUU MUN để up rom cho máy.

Mình vừa up thành công cho chú T-Mobile của mình. Oh YEAH! =D>

metaphongtov

Mình muốn cho mọi người tập trung các rom mà đã bỏ IPL/SPL rồi vào đây luôn để không mất công làm việc gỡ bỏ.Mình muốn thử Touch flow WM 6.0,ai có share cho mình với.

nhimyeu

tất cả các bản rom mới do anh em trên pdaviet up lên hầu như đều bỏ hết thành phần IPL/SPL rồi mà các bác . mình đã Unlock Cid thành công cho em MDA và up rom vô tư luôn

cunconlonton

híc hầu hết vậy vẫn có bản chưa bỏ.bác có thể cho em bản nao w6 ma đã loại bỏ rồi không.em cám ơn bác

conandoi

Quay lại SPL ban đầu?

Cho mình hỏi khi đã HardSPL
_có thể Quay lại SPL ban đầu không vậy?
_có thể up radio version cao hơn được ko?

Chỉnh sửa cuối:

0985304186

bác noclose xem giup e với,e cũng gặp tình trạng giống bác,bac truyền cho e kinh nhgieemj đi.down cai ruu_mun ở đâu nhỉ.file kèm die ryuf bác ạ

noclose

Vừa đi nghỉ một thời gian.

Upload lại RUU_MUN

Mã:
http://adrive.com/public/4c42e94cb351bb692ccf403622b1c749c31ac0b19fd01815eb2c11e1c852ace7.html

Paste link vào trình duyệt, chờ một chút sẽ tự động download. Có thể sử dụng chương trình hỗ trợ download.

evilcca

Mình đang dùng O2 miniS chip G4, sử dụng MTTY để check đã unlock hay chưa. Nhưng ko hiểu thông số sau:

Cmd>info 2
GetDeviceInfo=0x00000002

+ SD Controller init

- SD Controller init

HTCSWIZO2B01 ßßHTCE
Cmd>

Tiện thể cho mình hỏi luôn. Nếu đã unlock rồi mà ko biết, chạy tiếp HardSPL để unlock lần nữa thì có sao ko?

thelahet1

cho e hỏi máy của e IPL 2.16 , SPL 2.16 ,GSM 02.07.10 , OS 2.16.9.1 là chip G3 hay G4 . và Unlock Cid chưa . nếu có rom mới kèm theo thì cho e xin với , cảm ơn

thelahet1

IPL 2.16 ,SPL 2.16 cho em hỏi máy em chip g3 hay g4 , như vậy đã unlock cid chưa , nếu rồi thì anh nào có rom mới nào hay hợp với máy e cho e xin , Thanks nhiều

nhathuy

IPL 2.16 ,SPL 2.16 cho em hỏi máy em chip g3 hay g4 , như vậy đã unlock cid chưa , nếu rồi thì anh nào có rom mới nào hay hợp với máy e cho e xin , Thanks nhiều

Máy của bạn là G3 chưa Unlock SID, khi đã Unlock IPL: 2.16/SPL: 2.16 Olip. Bạn nên Unlock đi là vừa :D. Còn về Rom thì bạn có thể lựa chọn 1 trong các bản Rom của bác HongKong.
Chúc vui!