• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hãy cẩn thận - virus điện thọai

Trungls

Nhiều người vẫn hay lầm tưởng virus lây vào thẻ nhớ khi kết nối với máy tính làm chậm, hỏng điện thoại của họ. Nhưng mình thấy ko phải.

Vì thực ra virus trên Windows được viết để tấn công Windows nên có cho nó vào điện thoại, cụ thể hệ điều hành Symbian của chúng ta thì nó cũng chẳng làm được gì. Đơn giản môi trường đâu có giống nhau.

Mình muốn nói đơn giản để các bạn đừng lo khi thấy thẻ mình cắm vào máy tính rồi dính vài con Auto Run thì sẽ làm trục trặc điện thoại.

Cứ thoải mái lấy Xplore ra. Hiện file ẩn. Mở file autorun đó ra xem nó chạy cái file gì rồi xóa nó đi là được. Đỡ rác thẻ. Ngăn ngừa lây sang máy tính khác

P/S. Không sợ sâu răng. :D.

datvietdatviet

Down sys info về dùng kms quyét sys info thử coi http://www.pdaviet.net/showthread.php?84944-Sys-info-v1-0-3-

w2k

chuyen phone bi dinh virut hien tai o VN minh chua gap. co the trong giai doan toi day cac hacker se phat tan de pha hoai nha san xuat.
PS: may cua e bi loi unikey va vietkey chua cai duoc. cac pac thong cam nhe. mai em di sua may.

habaolinh

Super V.I.P
Gặp rất nhiều chứ bạn, điển hình là dòng S60v2 như 6600, 7610,N70 gây ì máy và bị gửi tin nhắn ra nước ngoài hay dòng S40v3 như 3110c,6300 hay bị lỗi đang chơi game bị mất nguồn và ko nghe đc nhạc khi update library.

Trungls

@logach_w2k: Anh dùng Firefox hay IE vào forum có tích hợp sẵn bộ gõ mà. Cần gì bộ gõ trong máy :D.