• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hãy cho những người mới chơi winmobile cơ hội khám phá

tuan_hong

ai cũng muốn tự tay mình làm những việc mà mình đam mê. trong lĩnh vực công nghệ cũng vậy. mình thật sự là người ngaọi đạo của winmobile, nhưng qua những bài viết của các bạn mình thấy winmobile quả là mới mẻ và thu hút. chính vì vậy cách đây 2 ngày mình mua thử con o2 atom exec dùng cho biết. mình muốn vọc thật nhiều như up rom, cài phần mềm....., nhưng thật tiếc là mình ko thể làm được bởi vì mình ko hề biết 1 chút gì về kiến thức của winmobile, nay mình viết bài này mong các bạn hãy chỉ giáo cho những người mới như mình hiểu thế nào là up rom, bản rom nào thì up dc ngay, bản nào còn thiếu. nếu có hình minh hoạ thì tốt biét mấy. mình đã dow mấy rom trên diễn đàn nhưng ko biết up. mình thấy có rom dow về dạng .rar khi giải nén ra thì rất nhiều file, còn có rom thi chỉ 1 file duy nhất dạng .exe thôi. mong các bạn hướng dẫn cho mình khi kết nốt với máy tính thì trước tiên phải làm sao? rồi các bước tiếp theo.
cảm ơn các bạn đã lắng nghe minh

PhamQuang

Manager
ai cũng muốn tự tay mình làm những việc mà mình đam mê. trong lĩnh vực công nghệ cũng vậy. mình thật sự là người ngaọi đạo của winmobile, nhưng qua những bài viết của các bạn mình thấy winmobile quả là mới mẻ và thu hút. chính vì vậy cách đây 2 ngày mình mua thử con o2 atom exec dùng cho biết. mình muốn vọc thật nhiều như up rom, cài phần mềm....., nhưng thật tiếc là mình ko thể làm được bởi vì mình ko hề biết 1 chút gì về kiến thức của winmobile, nay mình viết bài này mong các bạn hãy chỉ giáo cho những người mới như mình hiểu thế nào là up rom, bản rom nào thì up dc ngay, bản nào còn thiếu. nếu có hình minh hoạ thì tốt biét mấy. mình đã dow mấy rom trên diễn đàn nhưng ko biết up. mình thấy có rom dow về dạng .rar khi giải nén ra thì rất nhiều file, còn có rom thi chỉ 1 file duy nhất dạng .exe thôi. mong các bạn hướng dẫn cho mình khi kết nốt với máy tính thì trước tiên phải làm sao? rồi các bước tiếp theo.
cảm ơn các bạn đã lắng nghe minh

Hô khẩu hiệu thế này sao?
Ai cấm các bạn khám phá đâu? :D
Nếu ai mới sử dụng WM vào diễn đàn cũng đòi phải hướng dẫn từ đầu tới đuôi, chắc có lẽ chỉ có dịch vụ 1088 gì đó mà thôi.
Thiết nghĩ trong diễn đàn này đã có khá nhiều bài viết và bài hướng dẫn các bước Up ROM. Trước khi thâm nhập lĩnh vực này, ít nhất bạn hãy tự đọc, tìm hiểu qua qua một chút khái niệm chứ. Qua bài viết trên mình thấy bạn chưa hiểu về cơ bản gì thì làm sao mà Up ROM được?
Ai cũng vậy thôi, ví dụ như mình chẳng hạn, với các dòng máy mới, trước khi tiến hành đều phải "âm thầm" đọc các site tiếng Tây, tiếng Tàu,... chán ra, đôi khi có biết ngôn ngữ đâu, phải dịch, phải đoán mò rồi thử.
Trên diễn đàn Việt này thì quá dễ dàng, bạn sẽ tìm thấy nhiều bài hay và hữu ích đấy, cố gắng đọc trước khi hỏi nhé.

ntviet

Cơ hội khám phá ư ! Đó là hãy tự mình mày mò, tìm hiểu, đọc tham khảo, nếu chưa hiểu thì trao đổi nhờ hướng dẫn.

Nhưng trước hết mọi vấn đề là chính bản thân mình phải tự tìm tòi nghiên cứu, chứ không có thể ai giúp đỡ ngay được. Và cơ hội thì hãy tự mình nắm bắt lấy.

TaQuangDuc

Khẩu hiệu rất hay, tưởng chú Quang lock hết các đường không cho mọi người khám phá thêm, hóa ra là 1 new mem muốn biết thêm về WM :D
Welcome to WM world and specially is Atom world
thoải mái đi bạn, đọc bét nhè rồi hẵng hỏi là điều đầu tiên (các vấn đề bạn hỏi anh Sơn đen nói rất rất nhiều trong phần PVROM cho Atom Exec)
thứ 2 là mình cũng như bạn, lần đầu luôn bỡ ngỡ nhưng tìm tung diễn đàn lên thì cũng liều 1 phát, vỡ ra nhiều, phá hỏng cũng nhiều
Hãy thể hiện là mình đã đọc, chỗ nào không hiểu thì hỏi, khi đó mọi người sẽ giúp bạn nhiều hơn.
cuối cùng là trả lời cho bạn nhé, 1 hay nhiều file là do cách đóng gói, có 1 thì chạy 1, có nhiều thì cũng chỉ chạy được 1 thôi mà
cheers,

tuan_hong

cam on cac ban

mình đúng là new member, người ta nói ko biết phải đi hỏi, hỏi từ điều nhỏ nhất hỏi đi. khi mình ko hiểu thì phải hỏi. mình biết mình chưa có kiến thức về win nên mới nhờ các bạn giúp. mình cũng mong các bạn bỏ wa cho cái típ kia, vì mình nghĩ mình viết cái tiép đó các bạn mới vào đọc và giúp mình. các bạn hãy thông cảm cho những người hỏi như mình. đúng là đam mê cái gì cũng khổ:((

kohaku

Tự mình mày mò nó mới thú vị bạn ạ. Chứ tất cả đều hỏi thì ko cảm nhận được hết đâu. Mình đầu tiên dùng WM (cũng như những lần đầu có máy tính) đều mày mò vọc tùm lum, đến bao giờ lỗi nọ lỗi kia thì hỏi han mọi người, vừa hiểu cách dùng Wm, vừa biết cách giải quyết sự cố khi máy gặp tình trạng tương tự thế :)
Theo mình thì WM nó cũng giống như windows trên comp thôi:D
mình cũng dùng wm được vài năm, có gì cần giúp đỡ cứ pm Y!M mình ở dưới sign nhé, mình sẽ chia sẻ cho bạn những kiến thức dùng WM trong phạm vi hiểu biết của mình :)

TaQuangDuc

mình đúng là new member, người ta nói ko biết phải đi hỏi, hỏi từ điều nhỏ nhất hỏi đi. khi mình ko hiểu thì phải hỏi. mình biết mình chưa có kiến thức về win nên mới nhờ các bạn giúp. mình cũng mong các bạn bỏ wa cho cái típ kia, vì mình nghĩ mình viết cái tiép đó các bạn mới vào đọc và giúp mình. các bạn hãy thông cảm cho những người hỏi như mình. đúng là đam mê cái gì cũng khổ:((

bạn thông cảm, bài này http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=33301 đã được viết rất tỷ mỉ, được đưa vào mục chú ý, rất dễ thấy, nếu ai cũng hỏi rồi có người trả lời lại đúng như thế thì tài nguyên và thời gian tốn chừng nào?!

Sonblack

Super V.I.P

Bạn tham gia diễn đàn để tìm hiểu về PPC là đúng chỗ rồi! :D
Tuy nhiên, đồng ý rằng không biết thì phải hỏi nhưng đã tham gia diễn đàn thì phải đọc trước những gì có sẵn theo nhu cầu cần thông tin của bạn. Nếu không có, bạn cứ việc đặt câu hỏi và mọi người sẽ trả lời trong phạm vi kiến thức hiểu biết mà họ có và muốn chia sẽ, tức là trên tinh thần tự nguyện và không ép buộc.
Diễn đàn là vậy đó bạn.

tuan_hong

cảm ơn các bạn đã cho mình những lời khuyên chân thành và hữu ích. lúc trước mà biết diễn đàn hay và bổ ích như thế này mình đã tham gia từ lâu rồii. như vậy mình đã không " gà" như thế này. mình xin cảm ơn những chia sẻ của các bạn.