• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hboot 0.93 bị brick usb. Help me !!!

tiendat84

Tình hình là thế này.
Trong 1 lần dùng rom manager để backup thì máy e đã bi brick usb va bị brick sdcard. Sau 1 thời gian tìm hiểu thì đã sửa đc brick sdcard còn brick usb thì k sửa đc. Nguyễn nhân làm theo hứơng dẫn của bạn trungkien k đc là do bước root máy k thực hiện đc. Vì máy mình là hboot 0.93. Có những giải pháp sau đây để root:
1. Dùng unrecoved3 để root nhưng k root đc vì máy đag bị brick usb thì máy tính k thể nhận ra điện thoại đc(chỉ nhận ra ở chế độ fastboot thôi)
2. Downgrade từ hboot 0.93 xuống 0.8 để làm như hướng dẫn của bác PhamQuang, cũng đã tạo goldcard nhưng k thể downgrade đc do khj chạy file PB99IMG.ZIP thì đt báo lỗi :"main version older".
Ngoài 2 cách trên thì e chưa biết pảj làm cách nào nữa. Đang bị brick thì k root đc,mà k root đc thì k sửa đc brick usb cũng như k thể chạy 1 số pần mềm cần quyền superuser đc. Huhuhu.
Mong các bác giúp đỡ với. Cũng như đây là kinh nghiệm để lỡ có bạn nào bị giống mình thì còn biết đường mà sửa nữa.
Thanks các bác đã đọc.

Langdang02

Vì máy vẫn kết nối chế độ fastboot được nên mình nghĩ chạy các lệnh vẫn được mà, bạn thử tìm hiểu kỹ lại phần lệnh cmd trong chế độ fastboot xem?

tiendat84

Thanks bạn. Mình cũng đã đọc bên xda về 1 số lệnh trong cmd để sửa brick usb nhưg tất cả các lệnh để sửa lỗi đó yêu cầu máy phải root rồj,k thì thì sẽ bị báo lỗi lệnh bị từ chối hết. Mình đã thử nhiều lệnh sửa brick usb trog cmd đều bị từ chối

tiendat84

Thanks bạn đã giúp đỡ. Cách 1 đó là dùng lệnh để copy file vào hệ thống,mình đã thử nhưng k đc,bị từ chối.
Link 2 thì mình chưa thử,để tối mai mjnh thử xem sao. Nếu như làm đc mình sẽ có 1 bài report để a e ai bị còn tham khảo

tiendat84

Cảm ơn rất nhiều bạn langdang02. Nhờ 1 đường link bạn gửi và mình tìm trong chủ đề đó thì đã sửa được lỗi rồi. Mình sẽ làm 1 bài report để a e tham khảo. Ai bị như mình sẽ biết mà sửa.