• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HComber - Tùy chỉnh WM6.5 Start Menu

qqonline33

Chương trình thử nghiệm của mushipkw, dùng tùy chỉnh Icon của start menu cho WM 6.5.
Các bạn cho ý kiến nhé.

Cập nhật bản 0.1:
- Cài đặt dạng file CAB
- Dễ dàng sử dụng hơn

Cách dùng: Copy file .exe về copy vào máy (bất kỳ đâu) và chạy

Chỉnh sửa cuối:

qqonline33

Góp ké thêm 1 tiện ích nhỏ gọn, chuyển list icon thành 4 hàng x 4 cột, giúp bạn show đc nhiều icon hơn:D:D:D

Cách dùng:
  • Download file đính kèm về và giải nén
  • Copy 2 file mới giải nén vào folder Windows
  • Reset

QuangThang89

Chỉnh xong rồi bạn phải SR máy thì mới thay đổi được chứ, ngoài ra khi chọn xong icon bạn nhớ tap save nữa nha, thân :)

boydeptrai

có cách nào để thay đổi đc hình của các folder trong start menu ko vậy? dùng cái này chỉ thay đổi đc mỗi 2 folder thui, còn các folder khác thì ko hiển thị trog pm này.

binhhdda

Hiện mình dùng Touch HD nên không có bàn phím cứng để điều chỉnh lên xuống do đó khi dùng WM6.5 vào Progaram mà phải trượt màn hình lên xuống rất khó, bạn có thể làm thêm thanh trượt ở cạnh màn hình bên ngoài giống WM6.1 không?

xuandung11a2

Well-Known Member
vậy giờ ko có pm nào giúp thay đổi các folder sao?
Mình nghĩ là có đấy,bạn thử cài SK Tool,trong SK Tool có SK Shortcut manager,tiếp tục vào ổ C của PC lấy vài cái file .DLL làm nguyên liệu để thay đổi,chẳng hạn copy file shell32.dll vào thẻ nhớ. SK Shortcut manager sẽ yêu cầu đường dẫn dến các file .dll đó và thể hiện hình ảnh của chúng .Rồi bạn phải làm gì nữa nhỉ:-??:-?,thôi,tự vọc nhé:):))

QuangThang89

Hiện mình dùng Touch HD nên không có bàn phím cứng để điều chỉnh lên xuống do đó khi dùng WM6.5 vào Progaram mà phải trượt màn hình lên xuống rất khó, bạn có thể làm thêm thanh trượt ở cạnh màn hình bên ngoài giống WM6.1 không?
HD ram nhiều Touch chạy ầm ầm sao lại nói Touch khó hả bạn :)), WM6.5 này mô phỏng theo Mac của Iphone nên hầu như Touch giống Iphone hoàn toàn

boydeptrai

Mình nghĩ là có đấy,bạn thử cài SK Tool,trong SK Tool có SK Shortcut manager,tiếp tục vào ổ C của PC lấy vài cái file .DLL làm nguyên liệu để thay đổi,chẳng hạn copy file shell32.dll vào thẻ nhớ. SK Shortcut manager sẽ yêu cầu đường dẫn dến các file .dll đó và thể hiện hình ảnh của chúng .Rồi bạn phải làm gì nữa nhỉ:-??:-?,thôi,tự vọc nhé:):))
chà cách này dài dòng nhỉ, có pm nà gọn hơn ko, chỉ cần mỗi chức năng đổi folder thui :)