• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD làm skin cho ultraMP3

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhcong_to

các bạn chắc thèm lắm với những skin của UltraMP3 nổi tiếng thuộc dòng symbian!
bây giờ các bạn có thể tự tay làm đc với UltraMP3 easy skiner, nếu muốn đc chuyên nghiệp thì bạn cần phải có chút tay nghề xử lí ảnh!

down chương trình ở đây:

http://www.mediafire.com/file/zkhzixo25tu/...kinner_1_01.zip

sau khi cài ra, giao diện sẽ như vầy:

chọn load backgroud picture và tìm hình ảnh muốn làm nền cho skin:

sau khi chọn xong nó sẽ yêu cần bạn resize kích thước ảnh

có các sự lựa chọn cho từng dòng symbian tương ứng:
mình làm mẫu với s60 là dòng phổ biến!

chọn khung ảnh xong và click vào nút convert, sau đó ấn OK

chuyển sang thẻ edit để tiến hành chỉnh màu sắc, vị trí các dòng hiển thị nội dung: tên bài hát, thời gian, nghệ sĩ, cũng như thanh sóng màu ....

VD:
currenttime: chỉnh vị trí đồng hồ đo bài hát
vollume: chỉnh vị trí thanh volume
buttons: chỉnh vị trí các nút điều khiển: next, play, stop...
Oscilosope rectangle: chỉnh màu, kích thước, vị trí, biên độ của thanh sóng màu!

các ô còn lại là chỉnh vị trí, màu của các thông số đi kèm bài hát: tittle, artit, album....

các bạn nên chỉnh thêm bức ảnh làm nền để cho skin được đẹp! ở đây mình làm demo, với nền màu trắng nên khó nhìn!

sau đó các bạn save lại là xong!

chép skin mới theo đường dẫn:
thẻ nhớ/ system/ APP/ UltraMp3/ skins
và thử xem thành quả của mình! have funs! :th_haha_hammer: :th_haha_hammer: :th_haha_hammer:

vài ảnh demo:

FerrariS60:

FerrariS80:

FerrariUIQ:

Mr_Sulla

Hehe cái này mình đã làm được từ hồi còn dùng Ultra Mp3 để nghe nhạc trên N72 (2 năm trước). Dù sao cũng thank vì bạn đã chia sẻ.Hi

Status
Không mở trả lời sau này.