• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD Tweak - Tinh chỉnh cho Touch HD

poisonpure

Có nhiều thứ hấp dẫn cho các bác xài HD chọc ngoái nhé

Link tải về: http://montecristoff.webs.com/HDTweak/English/HD Tweak 0.5.2_English.cab

phuongsfc

Hi!
CT này trông giống CT Advance config quá! Không biết tính năng có gì mới không? Nhưng cài vào thì dễ hơn là cài advance cofig v3.3!!

hd2008

Hì hì, mình là lính mới, nên nhờ bạn giới thiệu về công dụng của chương trình kỹ hơn chút thì mới hiểu được công dụng chứ.

bruno18

Thực ra thì phầm mềm này giống như 1 chổ tập trung các settings của HD lại vào 1 chỗ và giúp người sử dụng tiếp cận cấu hình nhanh hơn. HD Tweak xài rất tốt, nhưng để giới thiệu chi tiết thì mình nghĩ các bác phải tự tìm hiểu và đặt câu hỏi trực tiếp vào vấn đề cần hỏi thì hay hơn.

ltrhai

Cái này đúng là tương đương với cái Advanced Con. nhưng mỗi các có một mặt mạnh riêng mà ngoài những món chung nhau thì mỗi bên đều giữ lại phần riêng, có lẽ đây cũng là ý định của tác giải cố tình để mọi người đều phải quan tâm đến fần mềm của mình. Chẳng hạn cái này thì chỉnh cho ngày tháng có thể hiện lên trên thanh bar trên cùng của today screen được nhưng lại không chỉnh được cái thông báo tin nhắn SMS khó chịu, cái này thì lại có thể chỉnh được bằng Advanced Con., vậy là có khi phải dùng cả 2 cái mất..

HuynhThanh

có bạn nào xài phần mềm để quay màn hình của HD chưa?

bạn đừng cài làm gì. Mình có xài rồi. Có khi cuộc gọi tới mình lỡ quay máy hơi nghiêng 1 chút máy cũng quay nữa. làm máy xử lý chậm lắm. làm "slide to answer" không được mượt mà lắm. Máy tự động quay khi duyệt web, xem ảnh,video là ok rồi.:))

bmd

bạn đừng cài làm gì. Mình có xài rồi. Có khi cuộc gọi tới mình lỡ quay máy hơi nghiêng 1 chút máy cũng quay nữa. làm máy xử lý chậm lắm. làm "slide to answer" không được mượt mà lắm. Máy tự động quay khi duyệt web, xem ảnh,video là ok rồi.:))

Đúng đó bạn, khi sử dụng vietmap, lỡ vào đường xấu nó nhảy lung tung chịu kg nổi nên phải gỡ bỏ:D

HuynhThanh

Đúng đó bạn, khi sử dụng vietmap, lỡ vào đường xấu nó nhảy lung tung chịu kg nổi nên phải gỡ bỏ:D

Anh em xài HD thấy xài Vietmap khá nhiều ha. Chắc nay mai gom tiền kiếm cái bản quyền xài cho biết với người ta quá!!!!:D

zumi08

Phần quay màn hình Touch Flo có thể set lại được mà. bạn có thể set lại độ nhạy và thời gian của Touch Flo bằng cách vào Gyrator - menu - và vào trong events và options để set lại. phần polling interval khoảng 200 là vừa. chúc bạn thành công nha.

zumi08

và có thể bạn set lại khi lấy bút ra thì màn hình mới tự động xoay , còn bút để nguyên vậy thì màn hình không tự động xoay. như vậy sẽ tránh được tình trạng "slide to answer" không được.

VPI

để em dùng cái HD Tweak thử cái,à có bác nào bị lỗi bluetooth như em k,nó vẫn nhận file được bình thường nhưng mà k gửi được,thông báo la can not connect OBEX device,hay tại bản Room nhi?em dùng 2 con HD liền,đều đang dùng black pearl 1.6,một con thì chả sao cả,một con thì bị như vậy,có bác nào giúp em với!

nhh0612

máy của mình mỗi khi có cuộc gọi đến thì tự động xoay nếu để máy hơi nghiêng. Bạn nào chỉ cho mình cách klhắc phục được ko vậy? mình đã cài HD tweak rồi nhưng ko khắc phục được. Cám ơn các bạn nhiều

HuynhThanh

máy của mình mỗi khi có cuộc gọi đến thì tự động xoay nếu để máy hơi nghiêng. Bạn nào chỉ cho mình cách klhắc phục được ko vậy? mình đã cài HD tweak rồi nhưng ko khắc phục được. Cám ơn các bạn nhiều

Bạn muốn tắt tự xoay màn hình thì vào Registry->Hkey_curent_user->Software->HTC->HTCSENSOR->GSensor->AutoRotation->"1"->"0".

bmd

Bạn muốn tắt tự xoay màn hình thì vào Registry->Hkey_curent_user->Software->HTC->HTCSENSOR->GSensor->AutoRotation->"1"->"0".

Nếu muốn chỉ tắt 1 số ứng dụng, bạn vào trong Registry->Hkey_curent_user->Software->HTC->HTCSENSOR->GSensor- ModuleNam và Hkey_curent_user->Software->HTC->HTCSENSOR->GSensor-Whitelist : trong đó liệt kê các ứng dụng xoay màn hình được, cái nào không thích thì xoá cái đó

kanguru

Member
Nếu muốn chỉ tắt 1 số ứng dụng, bạn vào trong Registry->Hkey_curent_user->Software->HTC->HTCSENSOR->GSensor- ModuleNam và Hkey_curent_user->Software->HTC->HTCSENSOR->GSensor-Whitelist : trong đó liệt kê các ứng dụng xoay màn hình được, cái nào không thích thì xoá cái đó

Mình thấy phần mềm này không hay bằng Advanced Configuration Tool v3.3 đâu bạn à.

namfat

Mình thấy phần mềm này không hay bằng Advanced Configuration Tool v3.3 đâu bạn à.

Mình sẽ thử xài cả 2 bản xem sao! Nhưng mình thấy bản ACT v3.3 từ tháng 9 năm 2008, kô biết có hỗ trợ Touch HD kô?

HD Teak này chỉ chỉnh sửa được 1 số thôi. Ghét nhất là không chỉnh Home Tab của HD được, bực mình quá.

anh ơi link die rồi, cho em cái link khác với:(:)(:)(:)((

Mình vẫn download ngon lành mà bạn.
Attach lại cho bạn nhé. Xóa đuôi .7z đi là được file cab

Chỉnh sửa cuối: