• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HD2] "Cài đặt" ROM vào thẻ nhớ, kỷ nguyên mới của HD2 Multil boot

misa617

mình làm đến bước 5
Thiết lập AD SD Dir vào Folder "Native SD"
Services -> BootSettings -> AD SD Dir
Sau đó chọn Boot AD Dir> chọn native SD sau khi nhấn chọn màn hình sẽ quay về như bên dưới và chọn boot ad SD
thì nó lại quay về màn hình MAGLDR chọn 2. boot AD SD thì không được? làm đi làm lại mấy lần rồi, đúng trình tự mà k boot đc là sao?
Bạn bổ sung bước 5 như trên nhé ! ( phần chử đậm )

tidu2791

Bạn bổ sung bước 5 như trên nhé ! ( phần chử đậm )
Bước này thì okie rồi, nhưng có điều e lại dính cái lỗi nữa là khi giải nén ra EXT4 trên SD thì cứ đc 34%, hoặc 80% là bị dừng đợi cả 15 phút cũng k giải nén xong, em tháo ra giải nén lại 2 lần nữa như vậy thì lại đc, nhưng khi vào boot ad SD thì Chỉ hiện ra chữ HTC rồi máy tự restart rồi lại về màn hình MAGLADR, đã thử 2 bản rom khác và lỗi cũng bị tương tự, thẻ nhớ em cũng thử thay rôi... giúp em vs....:(

nhatquang3008

Có ai biết rom nào là chuẩn nhất không. ROM 2.3.7 cũng được. Sao thời gian tung hoành em HD2, giờ muốn tìm 1 bản ổn định nhất để dùng lâu dài.

quocanhdark

Bước này thì okie rồi, nhưng có điều e lại dính cái lỗi nữa là khi giải nén ra EXT4 trên SD thì cứ đc 34%, hoặc 80% là bị dừng đợi cả 15 phút cũng k giải nén xong, em tháo ra giải nén lại 2 lần nữa như vậy thì lại đc, nhưng khi vào boot ad SD thì Chỉ hiện ra chữ HTC rồi máy tự restart rồi lại về màn hình MAGLADR, đã thử 2 bản rom khác và lỗi cũng bị tương tự, thẻ nhớ em cũng thử thay rôi... giúp em vs....:(

kiểm tra lại phân vùng ext4, phải chia bằng partition wizard nha, và phải cài đặt bằng 4EXT recovery đã đưa link ở #1

quocanhdark

Có ai biết rom nào là chuẩn nhất không. ROM 2.3.7 cũng được. Sao thời gian tung hoành em HD2, giờ muốn tìm 1 bản ổn định nhất để dùng lâu dài.

bác xài MIUIv14 chạy trên nand, đã dùng hơn 3 tháng, thấy rất stable

misa617

.
Bạn thử kiểm tra lại CWR là bao nhiêu , thường thì nên chia 8/250/10 để dể thử cài đặt các bản rom các loại khỏi phải chia lại . Và độ lớn của EXT4 của bạn còn đủ để cải đặt rom không ? ( khi cài đặt qua recovery kiểm tra lại dung lượng của EXT4 còn free bao nhiêu ) nên chia ít nhất là 2G vì chỉ một mình bản sence như V10 sundawg chiếm gần 900M rồi , phần còn lại dành cho các bản rom native SD khác !

tidu2791

Mình thì thấy bản 4.0 của tytung bên Xda dùng cũng đc, ổn định. còn Miui thì mình k thích lắm.

tidu2791

Có ai bị lỗi khi fomat bằng SDfomatter xong thì khi chuyển file dung lượng nhỏ vào thì đc, cứ chuyển file rom vào là tịt k nhìn thấy dung lượng thẻ trên máy tính nữa. Trong khi đó bỏ vào điện thoại vẫn bt.

Chỉnh sửa cuối:
Có ai bị lỗi khi fomat bằng SDfomatter xong thì khi chuyển file dung lượng nhỏ vào thì đc, cứ chuyển file rom vào là tịt k nhìn thấy dung lượng thẻ trên máy tính nữa. Trong khi đó bỏ vào điện thoại vẫn bt.
Tốt nhất là bạn nên thay thẻ khác đi, thẻ của bạn có lẽ sắp hỏng rồi.

tidu2791

Em đã thay thẻ. Mượn luôn thẻ của SII chị em, thực hiện các bước đến phút cuối cùng tưởng ngon ăn ai dè nó hiện chữ HTC xanh lè, xong rồi restart lại :(( E đã xem đi xem lại các bước thực hiện đã chắc chắn lắm rồi, nhưng sao lại tịt vậy?

quocanhdark

Em đã thay thẻ. Mượn luôn thẻ của SII chị em, thực hiện các bước đến phút cuối cùng tưởng ngon ăn ai dè nó hiện chữ HTC xanh lè, xong rồi restart lại :(( E đã xem đi xem lại các bước thực hiện đã chắc chắn lắm rồi, nhưng sao lại tịt vậy?

thế này nhé, bác làm từ từ y như video nhé,video làm j,bác làm y như vậy rồi hẳn sang bước khác nha. :(

tidu2791

Cuối cùng cũng đã xong, giờ thì em biết tại sao lại đơ nv rồi, hóa ra do cái thẻ nhớ. tốc độ đọc của nó thấp quá :(. phải thay slass6 mới đc.

Chỉnh sửa cuối:

ATOM

Mình có thắc mắc như sau, bạn nào biết giải thích hộ mình
Lúc trước chay AD trên Nand HD2 RAM có 576mb AD chỉ nhận có 420mb
Nay chạy trên EXT4 mình chia 1gb, AD vẫn nhận 420mb
vậy có cách nào nâng RAM lên chạy cho mượt hơn được ko?

quocanhdark

Mình có thắc mắc như sau, bạn nào biết giải thích hộ mình
Lúc trước chay AD trên Nand HD2 RAM có 576mb AD chỉ nhận có 420mb
Nay chạy trên EXT4 mình chia 1gb, AD vẫn nhận 420mb
vậy có cách nào nâng RAM lên chạy cho mượt hơn được ko?

Ram là ram, cái bạn nâng là rom, hiện tại chỉ có kenel của MIUI là giúp HD2 nhận đủ 512 ram thôi bạn