• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 chạy Android bị lỗi?

phamthang83hn

Minh thay rat nhieu anh em keu the 16Gb kem theo may tmobile sau khi cai android deu co van de. Lieu co phai the chat luong kem khong, hay la may loi nen Tmobile ban re nhu co ban tung noi. Minh lan tan qua khong biet co nen mua khong nua (minh post bang mobile nen ko co dau mod thong cam nhe)

jennydontcry

Vấn đề chủ yếu do thẻ nhớ gây ra thôi chứ ko phải do máy đâu(với HD2 thường mình dùng vô tư còn T mobile chưa thử nên ko biết).
Bởi khi dùng Android là chạy trên thẻ nhớ nên sẽ tạo ra nhiều file với định dạng khác so với các file của WM nên dễ gây xung đột làm cho máy bị hiện tượng như vậy.
Ngoài việc tuân thủ đúng theo hướng dẫn của các MOD đã nêu thì mình nghĩ tốt nhất nên dùng 2 thẻ nhớ riêng biệt cho Android và WM.Như vậy sẽ tránh được tình trạng xung đột file.

phamthang83hn

dùng như vậy có bất tiện không bạn khi nào muốn dùng Android lại phải thay thẻ nhớ hả

jennydontcry

dùng như vậy có bất tiện không bạn khi nào muốn dùng Android lại phải thay thẻ nhớ hả

Thà làm 1 động tác nhỏ là thay thẻ nhớ còn hơn là để cả con máy die,tùy cách sử dụng của mỗi người thôi.Như mình thấy Android tương đối hoàn thiện rồi ngoại trừ vấn đề OFFICE và GPS ra thì tất cả PM trên Android đều có thể thay thế cho WM rồi.Vậy nên sử dụng đã sd HĐH nào thì dùng lâu chút có việc gì cần mới phải thay đổi thôi!

phamthang83hn

Chưa có cách nào cài trực tiếp Android nên HD2 mà không cần qua thẻ nhớ nhỉ, nghĩa là xóa bỏ hẳn WM đi ý

thanhlong_05

mình cũng bị dính chưởng cái vụ này, cài android vào là máy hay bị reset, trưa nay đem em nó ra format task29 làm sạch sẽ em nó rồi úp lại wm, chơi luôn androi bản blue sea v01 vào và đang ngân cứu em nó tiếp xem còn bị nữa ko. Nhưng theo mình thì co lẽ nên phân vùng trên thẻ nhớ để máy chạy tôt hơn.

binhk88

mình cũng bị dính chưởng cái vụ này, cài android vào là máy hay bị reset, trưa nay đem em nó ra format task29 làm sạch sẽ em nó rồi úp lại wm, chơi luôn androi bản blue sea v01 vào và đang ngân cứu em nó tiếp xem còn bị nữa ko. Nhưng theo mình thì co lẽ nên phân vùng trên thẻ nhớ để máy chạy tôt hơn.

Đã có bác nào thử vụ phân vùng thẻ nhớ để chạy android chưa? chia sẻ cho anh em ít kinh nghiệm. Mình đang tính mua thêm cái thẻ class6 để chạy android, không biết có nên phân vùng nó không nữa.

cyborgx

Vấn đề thẻ nhớ là 1 chuyện nhưng theo em trước khi uprom các bác nên đọc thật kỹ readme.doc hoặc hướng dẫn của chief và tuân thủ đúng, vì chỉ 1 đọng tác sai thôi là hỏng việc...vì em thấy nhiều người up xong rom rồi mới hỏi radio cho bản rom chẳng hạn, rồi không kiểm tra phiên bản HD2 của mình nữa..... vậy nên "đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng". ý kiến nhỏ của em

baogl

Thông báo chính thức: HD2 chạy adroid của mình hình như hỏng rồi, khởi động lại liên tục (nhất là khi chơi 1 game hay chạy 1 chương trình gì đó nặng, trước đây ko có vụ này). Mình đã thử mọi cách: format máy, up rom ship, format thẻ nhớ, tháo pin để máy nghỉ ngơi 1 ngày (sợ em nó mệt!!!) nhưng tất cả đều ko xong, vẫn bị đột nhiên tắt máy, khởi động, ko vào win được, phải tháo pin, chờ một lúc lâu mới vào lại được. cái vụ này sao khó hiểu quá. Cảnh báo bác nào có ý định tiếp tục chạy android trên HD2......

caothanhhai

Thông báo chính thức: HD2 chạy adroid của mình hình như hỏng rồi, khởi động lại liên tục (nhất là khi chơi 1 game hay chạy 1 chương trình gì đó nặng, trước đây ko có vụ này). Mình đã thử mọi cách: format máy, up rom ship, format thẻ nhớ, tháo pin để máy nghỉ ngơi 1 ngày (sợ em nó mệt!!!) nhưng tất cả đều ko xong, vẫn bị đột nhiên tắt máy, khởi động, ko vào win được, phải tháo pin, chờ một lúc lâu mới vào lại được. cái vụ này sao khó hiểu quá. Cảnh báo bác nào có ý định tiếp tục chạy android trên HD2......

Bạn đang ở đâu, nếu Hà nội thì mang qua mình xem cho chứ không thể dễ dàng kết luận hỏng là do Android được ??? Chưa kiểm tra kỹ không nên cảnh báo lung tung

ancola66

Super V.I.P
He he he vụ này nghe qua thì có vẻ là cục PIN die roài :-?. "Tháo pin để một lúc lâu" Thì pin nó hồi lại >>> Khởi động lại OK>>> Chạy một lúc pin tuy có thể còn Áp nhưng không đủ Dòng>>> Máy lại ngất:p
*** Kiếm cục pin ngon thử lại xem sao.

quanthien84

He he he vụ này nghe qua thì có vẻ là cục PIN die roài :-?. "Tháo pin để một lúc lâu" Thì pin nó hồi lại >>> Khởi động lại OK>>> Chạy một lúc pin tuy có thể còn Áp nhưng không đủ Dòng>>> Máy lại ngất:p
*** Kiếm cục pin ngon thử lại xem sao.

Đúng zi :p. Một số bản build Android ko hiển thị đúng battery status nên lúc đã hết pin rồi, tự động tắt máy, đương nhiên lúc ấy cũng không vào winmo được. :p thử cắm pin sạc lại xem. Mình vừa bị :p

baogl

Hihihihi..... Cảm ơn các bác đã chỉ giáo. Thế có cách nào kiểm tra Pin ko nhi. Làm sao để hồi phục Pin lại đây????

ancola66

Super V.I.P
Hihihihi..... Cảm ơn các bác đã chỉ giáo. Thế có cách nào kiểm tra Pin ko nhi. Làm sao để hồi phục Pin lại đây????
Pin hỏng thì có 2 biểu hiện khi nạp : Nạp rất nhanh đầy hoặc ngược lại
Khắc phục tạm thời :
_ Kiếm cái sạc ngoài sạc qua đêm cho nó
_ Xả hết kiệt pin
_ Lại xạc qua đêm cho nó rồi dùng
Khắc phục triệt để : Mua pin mới ;;)

baogl

Mua pin mới có tốt bằng pin theo máy không bác. Giá bao nhiêu nhỉ

dungphp

Pin hỏng lại còn tiếc. Không sợ vì pin hỏng mà hỏng thật cả em HD2 à. Đúng là "tham cái bát, bỏ cái mâm"

truonganhssc

E thì bị tình trạng như này, e mới cài thêm android tất cả mọi thứ đều ổn chỉ có chức năng phone và cài đặt GPRS là bị lỗi thôi ạ, ko biết có phải do rom wm hay do android nữa, mong các bác chỉ giáo. thanks all