• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 hết PIN không khởi động được, chỉ hiện chữ HTC?

Status
Không mở trả lời sau này.

duykhang

Tôi bị hết pin hơn nửa ngày, sau đó cắm sạc và khởi động, nhưng chỉ hiện lên HTC, giò phải làm thế nào hả các bác? Ai biết chỉ giúp Thanks

PhamQuang

Manager
Tôi bị hết pin hơn nửa ngày, sau đó cắm sạc và khởi động, nhưng chỉ hiện lên HTC, giò phải làm thế nào hả các bác? Ai biết chỉ giúp Thanks

Trước đó HD2 của bạn hoạt động bình thường chứ?
Nếu bt thì cắm sạc thêm một lúc nữa rồi khởi động lại là được thôi. Máy chưa đủ PIN thì khởi động sao được?

duykhang

trước đó vẫn sử dụng bình thường bác ah, nhưng tôi cắm sạc từ 5h30 cho đến 7h mà vẫn ko khởi động được, tôi sốt ruột quá hard reset nhưng vẫn ko ăn thua. giờ phải làm thế nào hả bác ?

trước đó vẫn sử dụng bình thường bác ah, nhưng tôi cắm sạc từ 5h30 cho đến 7h mà vẫn ko khởi động được, tôi sốt ruột quá hard reset nhưng vẫn ko ăn thua. giờ phải làm thế nào hả bác ?
Bạn cắm sạc đèn báo sạc có sáng không ? Khả năng phải dùng sạc đa năng để kích pin thì máy mới khởi động được...

PhamQuang

Manager

Đừng vội can thiệp gì cả, nên nạp lại PIN hoặc thử mượn ai đó (nếu có thể) PIN cắm thử xem máy còn hoạt động bình thường hay không.
Biết đâu khả năng nhiều tại thỏi PIN đấy, PIN "Trung Hoa anh hùng" xảy ra tình trạng tương tự là thường xuyên.

duykhang

Tôi cắm sạc đèn vẫn báo sáng, khởi động trong lúc cắm sạc ko được, tháo sạc ra thì khi khởi động vẫn hiện chứ HTC nhưng đàn báo sạc lại vẫn sáng (mặc dù tháo sạc rồi, điều này có vẻ ko bình thường). Giờ ko biết làm thế nào đây bác ah.

phihung211

Tôi cắm sạc đèn vẫn báo sáng, khởi động trong lúc cắm sạc ko được, tháo sạc ra thì khi khởi động vẫn hiện chứ HTC nhưng đàn báo sạc lại vẫn sáng (mặc dù tháo sạc rồi, điều này có vẻ ko bình thường). Giờ ko biết làm thế nào đây bác ah.

đem đi bảo hành thôi bác,chắc lỗi phần cứng mất rồi,trước đó bác có up rom nào ko?

PhamQuang

Manager

Vậy là PIN vẫn sạc nhưng sạc chưa đủ để khởi động thôi.
Nhiều khả năng là cục PIN đã có vấn đề, bạn nên mượn cục PIN khác thử máy xem sao trước khi tiến hành các bước tiếp theo nhé.

duykhang

Hy vọng là pin chưa sạc đủ để khởi động, nhưng trong tình trạng này có up lại ro, được ko bác, tôi đang dùng V36C2

Hy vọng là pin chưa sạc đủ để khởi động, nhưng trong tình trạng này có up lại ro, được ko bác, tôi đang dùng V36C2
Khởi động còn chẳng nổi nữa là úp rom. Bác cứ mượn cục pin khác hay kích pin để máy khởi động được đã, lúc đó mới nghĩ đến chuyện úp rom nhé...

PhamQuang

Manager

Up ROM vẫn có thể được, nhưng không nên Up lúc này, tốt nhất hãy thử các cách để xem máy tại sao không Boot.
Bạn cố gắng mượn thỏi PIN khác mà thử xem máy có lên không nhé.

huyxom

Cái này e gặp ở con HTC snap...do pin chưa nạp đủ để khởi động thôi bác ạ...Kiếm cái sạc ngoài sạc cho lên pin 1 chút là ok

duykhang

Mình vừa đi thử với 1 cục pin khác, kết quả y như vậy, khi khởi động vẫn chỉ hiện lên HTC và đơ luôn. Ngược lại, cục pin máy của tôi lắp vào máy khác vẫn ok (lúc đó pin của tôi báo 50%). Các bác cho biết nguyên nhân tại sao và cách giải quyết nhé. Thanks

Mình vừa đi thử với 1 cục pin khác, kết quả y như vậy, khi khởi động vẫn chỉ hiện lên HTC và đơ luôn. Ngược lại, cục pin máy của tôi lắp vào máy khác vẫn ok (lúc đó pin của tôi báo 50%). Các bác cho biết nguyên nhân tại sao và cách giải quyết nhé. Thanks
Vậy thì bác đưa máy về Bootloader rồi úp lại bản rom khác thôi... Bác nên dùng các bản radio 2.08.50.08_2, 2.10.50.08_2 hoặc 2.09.50.29_2 để cho rom hoạt động ổn định và không treo máy...

duykhang

Vậy thì bác đưa máy về Bootloader rồi úp lại bản rom khác thôi... Bác nên dùng các bản radio 2.08.50.08_2, 2.10.50.08_2 hoặc 2.09.50.29_2 để cho rom hoạt động ổn định và không treo máy...

Bác nói rõ hơn về cách đưa máy về bootloader đc ko? Tôi đang dùng V36C2 của bác Phạm Quang đây.

Bác nói rõ hơn về cách đưa máy về bootloader đc ko? Tôi đang dùng V36C2 của bác Phạm Quang đây.
Bác tắt máy, sau đó nhấn và giữ phím Volume Down bên hông máy rồi bật nút Power, nhả nút Power trong khi vẫn giữ phím Volume Down cho đến khi nào màn hình sáng thì bỏ tay ra...

PhamQuang

Manager
Thanks tất cả các bác, tôi đã làm được

Lại là do lỗi không chịu đọc hướng dẫn, sử dụng sai phiên bản Radio.... với các ROM OS 2.10.
Thêm 1 kinh nghiệm nữa cho các bạn lần đầu Up ROM, cứ hấp tấp tải ROM, không chịu đọc hướng dẫn...

iniuboo

UP sai radio lúc đầu sẽ dùng ngon, nhưng khi khởi động lại máy là đứng mãi ở chữ HTC thôi

Status
Không mở trả lời sau này.