• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 không BOOT sau khi Up ROM mới?

nhat_no1

Tình hình là hồi tối em uprom cho con HTC của em, up xong thì nó khởi động lên và vào win xong rồi tự reboot lại, sau đó thì máy bị treo, chỉ có màn hình trắng va hiện lên chữ HTC thôi ạ. Để lâu thì máy nóng lắm ạ, em đã thử hết tất cả mọi cách để đưa về Bootloader và Harset nhưng vẫn kg dc. E tháo pin ra để thừ tối hôm wa đến h máy nó vẫn thế...mong các cao thủ giúp em với ạ..Máy em nhận của khách.
Em đã làm theo cách này vẫn kg dc http://www.pdaviet.net/showthread.php?75818-LEO-HardReset-va-Bootloader

Em up bản rom này LEO_2.10.531.29C5_B23549

Xin mọi người giúp em, em cảm ơn ạ.

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
Tình hình là hồi tối em uprom cho con HTC của em, up xong thì nó khởi động lên và vào win xong rồi tự reboot lại, sau đó thì máy bị treo, chỉ có màn hình trắng va hiện lên chữ HTC thôi ạ. Để lâu thì máy nóng lắm ạ, em đã thử hết tất cả mọi cách để đưa về Bootloader và Harset nhưng vẫn kg dc. E tháo pin ra để thừ tối hôm wa đến h máy nó vẫn thế...mong các cao thủ giúp em với ạ..Máy em nhận của khách.
Em đã làm theo cách này vẫn kg dc http://www.pdaviet.net/showthread.php?75818-LEO-HardReset-va-Bootloader

Em up bản rom này LEO_2.10.531.29C5_B23549

Xin mọi người giúp em, em cảm ơn ạ.

Trình độ có vậy mà dám nhận máy của khách để làm kia à? Bó tay !!!
Lý do quá đơn giản:
Do sử dụng phiên bản Radio không thích hợp, mà điều này thì đã nhắc và nói đi nói lại hàng chục lần rồi.

thekhoa202302

Lý do quá đơn giản:
Do sử dụng phiên bản Radio không thích hợp, mà điều này thì đã nhắc và nói đi nói lại hàng chục lần rồi.

Con HD2 này lúc trước đã dc cháu chạy HSPL thành công và cũng đã úp Các bản ROM Cook của Chú Quang thành công rồi. Ko biêt bạn nhat_no1 vọc vạch thế nào mà bị lỗi trắng màng hình như vậy nữa. hiện tại máy ko thể vào BL hay HR dc cũng như ko hiện hết các thông số ở màng hình Boot luôn. Ko biết Bác Quang có cao kiến gì ko ạh? :-?

ancola66

Super V.I.P
Con HD2 này lúc trước đã dc cháu chạy HSPL thành công và cũng đã úp Các bản ROM Cook của Chú Quang thành công rồi. Ko biêt bạn nhat_no1 vọc vạch thế nào mà bị lỗi trắng màng hình như vậy nữa. hiện tại máy ko thể vào BL hay HR dc cũng như ko hiện hết các thông số ở màng hình Boot luôn. Ko biết Bác Quang có cao kiến gì ko ạh? :-?
Nghe có vẻ như là bạn đó đã chạy MTTY nhưng không có file ROM *.nbh trong thẻ nhớ nên đã bị format sạch sẽ :-?:(

nhat_no1

Lý do quá đơn giản:

Dạ, em biết rồi ạ. Nhưng h khắc phục như thế nào ạh ?? Xin mọi người giúp em với...

thekhoa202302

Nghe có vẻ như là bạn đó đã chạy MTTY nhưng không có file ROM *.nbh trong thẻ nhớ nên đã bị format sạch sẽ :-?:(

Ko nhận USB nên ko thể nào chạy MTTY để Reset hay Format gì dc hết ạh. Cũng đã thử với GoldCard với Goldcard.rar chú An đưa. nhưng có bấm thế nào nó cũng ko thể vào BOOTLOAD dc ạh!

nhat_no1

Thế có nghĩa là vẫn chưa dc hả bác Khoa :( Hix!! h phải làm sao trời...pro nào đã fix dc lỗi này lên tiếng giúp dùm em với.....

dthong

Ko nhận USB nên ko thể nào chạy MTTY để Reset hay Format gì dc hết ạh. Cũng đã thử với GoldCard với Goldcard.rar chú An đưa. nhưng có bấm thế nào nó cũng ko thể vào BOOTLOAD dc ạh!

Trước đây mình cũng từng bị như vậy 1 lần nhưng đã khắc phục được.
Bạn thử chọt nút Reset hay tháo pin ra để tắt máy rồi gắn pin lại và nhấp nút power để mở máy > ngay sau đó bạn bấm và giữ nút Volume Down cho đến khi hiện màn hình 3 màu thì up Radio và OS lại

nhat_no1

Trước đây mình cũng từng bị như vậy 1 lần nhưng đã khắc phục được.
Bạn thử chọt nút Reset hay tháo pin ra để tắt máy rồi gắn pin lại và nhấp nút power để mở máy > ngay sau đó bạn bấm và giữ nút Volume Down cho đến khi hiện màn hình 3 màu thì up Radio và OS lại

E cũng đã thử hết mọi cách rồi. nếu máy chịu boot thì kg có gì để nói nữa, vấn đề ở chỗ là kg sao làm cho nó boot dc. Bác PhamQuang có ở đó khôg ạ, nếu có thì vào giúp cháu với ạ.. :(
Hoặc là có soft nào giúp máy vào dc chế độ bootloader thì mong mọi người share với ạ...

PhamQuang

Manager
Dạ, em biết rồi ạ. Nhưng h khắc phục như thế nào ạh ?? Xin mọi người giúp em với...

Nếu máy bạn chỉ có Up bản ROM của mình mà bị Stuck thì chưa chắc đã đúng đâu.
Bạn hãy nói đúng ra là bạn đã Up những cái gì, may ra có cách giải quyết.
Máy chỉ Up OS thôi thì làm sao lại không thể vào Bootloader được vậy?
Hãy thử lấy thỏi PIN khác và vào thử lại Boot xem sao.
Nghi là cục PIN của bạn đã cạn.

thekhoa202302

Nếu máy bạn chỉ có Up bản ROM của mình mà bị Stuck thì chưa chắc đã đúng đâu.
Bạn hãy nói đúng ra là bạn đã Up những cái gì, may ra có cách giải quyết.
Máy chỉ Up OS thôi thì làm sao lại không thể vào Bootloader được vậy?
Hãy thử lấy thỏi PIN khác và vào thử lại Boot xem sao.
Nghi là cục PIN của bạn đã cạn.

Đã sạc đầy bin rồi bác àh! Đây chắc chắn là nó đã bị stuck rồi. Màng hình chỉ lên Boot của HTC mà ko có thông tin gì hết. Hồi trước máy này đã Hard SPL của Bepe, và có thể nó ko bền vững theo thời gian. nên có thể nó đã mất trước khi UP các bản ROM Cook khác. Không sao vào BL dc..... hic

PhamQuang

Manager
Đã sạc đầy bin rồi bác àh! Đây chắc chắn là nó đã bị stuck rồi. Màng hình chỉ lên Boot của HTC mà ko có thông tin gì hết. Hồi trước máy này đã Hard SPL của Bepe, và có thể nó ko bền vững theo thời gian. nên có thể nó đã mất trước khi UP các bản ROM Cook khác. Không sao vào BL dc..... hic

Up ROM chỉ gồm OS và đã hiển thị Logo HTC mà không vào được Bootloader???
Chuyện lạ quá, về lý thuyết không thể hiểu được.
Cháu nghĩ lại xem có trót Up cái gì nữa hay không??? :D
Thử tháo PIN để 1,2h, nạp PIN cho đầy rồi vào lại BL xem sao.

thekhoa202302

Up ROM chỉ gồm OS và đã hiển thị Logo HTC mà không vào được Bootloader???
Chuyện lạ quá, về lý thuyết không thể hiểu được.
Cháu nghĩ lại xem có trót Up cái gì nữa hay không??? :D
Thử tháo PIN để 1,2h, nạp PIN cho đầy rồi vào lại BL xem sao.

Đúng là bị như vậy đó bác àh. Hiện con đã tạo GoldCard xong nhưng nó vẫn trơ trơ ở boot trắng với chữ HTC mà thôi. Pin thì cũng đã sạc đầy rồi ạ/
trên XDA cũng có người bị như vậy: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=632273
@nhat_no1: Phải chi hồi qua đưa máy cho mình làm là dc rồi. Ko chịu đọc kĩ các HD mà cứ làm liều. Cái máy mười mấy triệu bạc của người ta chứ có ít đâu?

dthong

Có khi nào nút Volume Down bị hư rồi không?
Đã thử tháo sim, tháo thẻ nhớ rồi vào bootloader chưa?

ziczac66

May quá, mình không bị bệnh nặng như bạn này.không thì toi mất. nhưng chết cái là khi chữa được bệnh thì quả thẻ 8G cũng ra đi, mai lại phải đi bảo hành lai. Nhân tiện đây mấy anh cho em hỏi là máy e sau khi up ship rom và rom mới sao nó chạy chậm thế không biết.Ship rom e up ban nay: 1.66.707.1_Radio 2.06.51.07 WWE (Asia) con rom là bản này:LEO_2.10.531.29C2_WWE_COM2.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Có khi nào nút Volume Down bị hư rồi không?
Đã thử tháo sim, tháo thẻ nhớ rồi vào bootloader chưa?

Mọi sự đều có thể xảy ra, đôi khi chỉ vì một trục trặc nho nhỏ.
Nếu máy không vào được Bootloader thì không có cách nào cứu chữa được cả.