• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 không thể nâng cấp lên Windows Phone 7 Series

Enchanter

chả có gì là không chạy được WP7 ,

cái nút bấm thì dùng phầm mềm còn chuyển cộng dụng được ,huống chi WP7 , hệ điều hành mới ,nó quy định nút này làm gì nút kia làm gì là so HDH hết .

sao mọi người lại bị cái tin vớ vẩn này làm hoang mang nhỉ .

để rồi xem WP7 với HD2 chơi thế nào nhé

microsoft dọa htc vì tội làm ăn với mấy hãng viết HDH khác thôi ,

thời buổi ai chả cần ai , dọa tý làm ăn gì

doanduyngoc

Thực ra, With HTC Sense đã có đủ các thứ em cần.
Nếu WP7 không dùng được HTC Sense thì cũng chẳng thiết, cực kỳ vô lý với MS chỉ vì 3 nút bấm mà không nâng cấp được? vớ vẩn hết sức
Nhưng bản thân em lúc mua HD2 cũng nghĩ được nâng cấp theo đường chính nghạch, cũng thất vọng tí ti. Nhưng không sao.!>:)

ducbang1907

Em nghĩ HD2 sẽ đc lên WWin7 thôi,vì cấu hình khủng quá mà.
Như cái thằng X10 của SE vừa ra đã nói là ko có đa điểm nhưng lại sắp có fw đa điểm và nâng Android lên 2.1 thì phải :|
Cứ nói kiểu hù dọa vậy thôi,chỉ mỗi nokia là chưa hù dọa gì về vụ n97 có lên đc sym 3 hay ko? Như vậy mới đáng ngại,chứ nó hù dọa tức là nó làm đấy =))

binhmogas

trước giờ vẫn sử dụng wm6.1 cho các đời máy có cấu hình cpu ~520Mhz mà cảm thấy nó chậm chậm sao ấy dặc biệt khi chạy đa nhiệm ước ao sao cho có bản rom nào chạy thật nhanh là hạnh phúc lắm rồi. giờ hd2 ra với cái cấu hình khũng như vậy thì vấn đề tốc độ đã ok. giờ thì sắp có thêm MP7 cho vào được HD2 thì chắc là tốc dộ sử lý = mấy dòng cpu~520MHZ chạy wm6.1 chỉ thêm cái là đẹp và có thể cộng thêm biết bao nhiêu ngỡ ngàn có khi thất vọng. :( . riêng e thì không ham wp7 lắm chủ yếu tốc độ và khả năng đáp ứng nhu cầu tốt là ok rồi:D

ancola66

Super V.I.P
Nếu không nâng cấp được thì cưới em này :p

hanoiwap

Super V.I.P
Nguồn: Tinh tế

Dù rất hài lòng với HD2 hiện tại nhưng đọc tin xong cũng thấy chán quá, điện thoại khủng vậy mà lại sắp lỗi thời hix

Bạn đừng thất vọng vì đây là lời phát biểu không có cơ sở.Bạn hãy chú ý các chữ có màu blue

"... cấu hình cơ bản cần thiết đáp ứng đòi hỏi của Microsoft cho một chiếc máy để chạy Windows Phone 7 Series như cpu 1Ghz, màn hình độ phân giải cao, lỗ tai nghe 3.5mm, máy ảnh 5.0Mp...
Theo APCMag.com"

Để chạy Windows Phone 7 Series đâu có cần màn hình độ phân giải cao, lỗ tai nghe 3.5mm, máy ảnh 5.0Mp ?????

duytnt

Hãy yêu cái mình có đi các bác ơi. Chẳng qua nhà sản xuất muốn bán được sản phẩm khác VD: HD3, nên không nâng cấp HD2 thôi.

kidokito

Lo gì mấy ông đó nói j:)) trên dd mình đâu thiếu ng` cook đc room... hehe... cứ chờ ra winmo 7 xem có hay ko sẽ bít thôi mà ^^

pntango

4 cái chấm màu trắng có phải đèn flash không các anh chị nhỉ??, nhìn đẹp quá