• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2/LEO 3D Driver Patch v1.1 by Chainfire

PhamQuang

Manager
HD2/LEO 3D Driver Patch by Chainfire​

Tác giả KTV nổi tiếng Chainfire (XDA) đã cho ra mắt bộ 3D Driver dành cho HD2 tuyệt vời, cải thiện rất đáng kể cả về chất lượng và tốc độ Video,...
Duới đây là bảng test của tác giả:

Stock HD2 vs Patch 1.1

GLBenchmark HD ES 1.1: 487% ~ 1598 Frames up from 328
GLBenchmark HD ES 1.1 no GPU Skinning: 502% ~ 1647 Frames up from 328
GLBenchmark PRO ES 1.1: 107% ~ 229 Frames up from 215
GLBenchmark Pro ES 1.1 no GPU Skinning: 157% ~ 625 Frames up from 397
Swapbuffer speed: 496% ~ 556 up from 112

Averages: Lights: 116% ~ 1550 kTriangles/s up from 1350
Averages: Texture Filter: 159% ~ 2150 kTriangles/s up from 1350
Averages: Texture Size: 158% ~ 2150 kTriangles/s up from 1350
Averages: Triangles: 161% ~ 2150 kTriangles/s up from 1350

Có thể tải CAB đưa kèm dưới bài và cài đặt cho máy.

PhamQuang

Manager
Cài CAB xong, trong Programs sẽ xuất hiện "glModeSwitch".
Có 2 chế độ sử dụng:
- Normal (Anti-Stutter Mode) DISABLE
- Anti-Stutter mode ENABLE

Mỗi lần đổi chế độ mất 10s. Để chơi Game, chạy Video,... sử dụng chế độ 2 khá tuyệt
.

conghuan1980

Mình không biết cách cài lên đt (HTC HD2) Anh chỉ dum e cách cài đặt được ko ? Mò hoài mà ko tìm được file lưu nơi thẻ. hic hic:(

conghuan1980

Cài CAB xong, trong Programs sẽ xuất hiện "glModeSwitch".
Có 2 chế độ sử dụng:
- Normal (Anti-Stutter Mode) DISABLE
- Anti-Stutter mode ENABLE

Mỗi lần đổi chế độ mất 10s. Để chơi Game, chạy Video,... sử dụng chế độ 2 khá tuyệt
.

Sao em không dung được, cai xong hết rồi, trong programs vẫn hiện icon "glModeSwitch" .

bmd

Bác Quang ơi, máy e có 1 số file cab không cài đặt được, giống như file trên, nhờ Bác giúp giùm

ghekua

Mình không biết cách cài lên đt (HTC HD2) Anh chỉ dum e cách cài đặt được ko ? Mò hoài mà ko tìm được file lưu nơi thẻ. hic hic:(

bạn copy cái file đó vô thẻ, rồi vào program chọn file explorer rồi tìm đến file cab và cài đặt vào device memory thôi. Sau khi cài đặt theo mình nên Softreset 1 phát cho nó khỏe ~~, sau đó vô program sẽ thấy cái glmodeswitch.

vagabondkt

cài cái này vào rồi kiếm cài phần mềm read mkv xem avatar thui.... phải tải về cái đã test cái có j em sẽ báo kết quả lên ngay... hôm jof xem youtube cg thấy đã lắm... nét căng giờ lại còn tăng tốc đồ họa nữa... try now...................

tmt1

HD2 hiện giờ vẫn chưa quay phim HD được,khi up lên win 7 cũng vậy,các KTV đang tìm cách fix lỗi này

toanphung

:-? giờ win6.5 hết thời rồi mới thấy mấy cái này giới thiệu. Tiếc nhỉ, phải chi giới thiệu sớm chút thì hay biết mấy. giờ sài win7 nên không còn quan tâm đến cái này nữa.
/ps : bác tmt1 ơi, up lên win 7 hd2 quay phim hd được mà. Chỉ bị khuyết điểm cái chụp hình thôi. Test thử xem sao nhé

lungtung

:-? giờ win6.5 hết thời rồi mới thấy mấy cái này giới thiệu. Tiếc nhỉ, phải chi giới thiệu sớm chút thì hay biết mấy. giờ sài win7 nên không còn quan tâm đến cái này nữa.
Bài này lâu rồi đồng chí, xem ngày bác Quang post lên từ 2009 đó. Trong các rom cook của pdaviet các tác giả hầu hết đã tích hợp phần mềm này trong rom rồi

toanphung

;;) oh sorry bác Quang, cháu không xem kỹ. Mong bác và mọi người bỏ qua cho cháu.