• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 (Leo) ROM V05 (Core 28014)

Status
Không mở trả lời sau này.

LinhLinh777

V05 này đã có thể cài bản patch lên 16 hoặc 20 icons ở quick trên home chưa các bác? Em cần dùng nhìu ct mà vô start menu rồi kéo kéo thì mất thời gian quá.

J

jay156

Guest
bác Quang ơi, cho em hỏi Radio version là gì? em up len từ bảng 1.48 lên 2.01 v3 của bác nhưng radio vẫn không giống như bảng của bác. Em vừa chuyển từ BlackBB qua WM nên hơi gà, bác thông cảm

boongdang

bác Quang ơi, cho em hỏi Radio version là gì? em up len từ bảng 1.48 lên 2.01 v3 của bác nhưng radio vẫn không giống như bảng của bác. Em vừa chuyển từ BlackBB qua WM nên hơi gà, bác thông cảm

radio trong screen shot của bác PQ là 2.06, bạn phải up bản ROM TUR thì mới có được, còn up bản rom cook thì chỉ up phần OS thôi. Hiện tại đã có Hard SPL, bạn cài HSPL sau đó up bản rom ship TUR là nâng được version Radio thôi.

PhamQuang

Manager
radio trong screen shot của bác PQ là 2.06, bạn phải up bản ROM TUR thì mới có được, còn up bản rom cook thì chỉ up phần OS thôi. Hiện tại đã có Hard SPL, bạn cài HSPL sau đó up bản rom ship TUR là nâng được version Radio thôi.

Nếu máy đã chạy HSPL của Bepe thì làm như sau:
- Tách Radio từ bản 1.61 TUR
- Tạo nbh
Rồi Up riêng Radio như Up ROM vậy, sẽ có Radio mới.

bruno18

Có 2 vấn đề:

1. Khi open All Message, những tin nhắn kg có hình của sender nằm bên tay trái mặc dù hình đã được add vào Directory.
2. Những tin nhắn đã restore từ PIM vào máy, khi mở lớn thì trống trơn, kg có chữ !!!

Không biết có bác nào bị giống mình kg?

traitaoxanh

Có 2 vấn đề:

1. Khi open All Message, những tin nhắn kg có hình của sender nằm bên tay trái mặc dù hình đã được add vào Directory.
2. Những tin nhắn đã restore từ PIM vào máy, khi mở lớn thì trống trơn, kg có chữ !!!

Không biết có bác nào bị giống mình kg?

Bạn Hard reset máy thử xem có khắc phục được không nhé!

traitaoxanh

Bác PhamQuang cho em hỏi mình muốn enable chức năng tự xoay màn hình theo G-Sensor của bản ROM này thì làm thế nào vậy bác?

Khoa_ha

Câu khuyên duy nhất là bạn hãy HR lại máy sau khi Up ROM.
Nếu bị treo thì SR lại máy một lần, sẽ khỏi. Manila 2.5 đôi khi hay xảy ra chuyện này.

Không biết Manila 2.5 ảnh hưởng thế nào đến phần tin nhắn nhưng đúng là cháu build cho Diamond cũng thế cứ vào tin nhắn thì không thoát ra được. nhưng nếu vào tin nhắn từ manila hoặc titanium thì là không việc gì. chỉ có vào trực tiếp bằng shortcut của tmail.exe thì mới không thoát được thôi.

PhamQuang

Manager
Không biết Manila 2.5 ảnh hưởng thế nào đến phần tin nhắn nhưng đúng là cháu build cho Diamond cũng thế cứ vào tin nhắn thì không thoát ra được. nhưng nếu vào tin nhắn từ manila hoặc titanium thì là không việc gì. chỉ có vào trực tiếp bằng shortcut của tmail.exe thì mới không thoát được thôi.

Do chính ứng dụng HTC Message Client gây ra đấy. Có thể là ứng dụng này chưa hoàn thiện lắm nên hay gây ra việc này.
Đôi khi SR lại máy 1,2 lần thì sẽ lại bình thường.

PhamQuang

Manager
Bác PhamQuang cho em hỏi mình muốn enable chức năng tự xoay màn hình theo G-Sensor của bản ROM này thì làm thế nào vậy bác?

Kích hoạt việc xoay màn hình G-Sensor là chủ đề khác, không thuộc phạm vi trao đổi về ROM.
Trên diễn đàn đã nói nhiều về việc chỉnh sửa reg. và Tweak này rồi, bạn có thể search sẽ thấy.

Status
Không mở trả lời sau này.