• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 (Leo) ROM V09 (Core 21889)

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
Manila 2.8 chưa ra, mới chỉ beta, link bạn đưa bài trên chỉ là giao diện chứ ko phải là chức năng của Manila 2.8

Đã làm gì có Manila 2.8, thậm chí cả beta mình cũng chưa nghe thấy. :D
Cái Max Manila gì đó v2.81 là do tác giả đặt ra dùng tạo nhiều shorcut cho Home mà thôi, dùng cho Manila 2.5 phiên bản cuối.

eric4ever

I like v09 a lot, very fast and stable as well after a day of usage. Everything is working smoothly, also max manila 2.81 has no bugs and running very fast!

That's my daily ROM, thanks again PhamQuang for your work!

Sory for writing in English.

P.S.: Where can I send a donation via paypal?

Thank you 4 ur kindness
You no need to say sorry with us n also dont worry bcz u write E. in this forum. U r foreigner so how can u write Vietnamese right? so dont worry ok?
About donation...on behalf of Mr. Quang n all of Vietnamese member in this forum say thank u to u but as i know, Mr. Quang will never receive any donation from everybody, he makes all of rom 4 PDA bcz its his hobby...just make, just share n just relax...
Am i right, Mr. Quang? (Sorry if i wrong...^^)

mathmantall

Thank you 4 ur kindness
You no need to say sorry with us n also dont worry bcz u write E. in this forum. U r foreigner so how can u write Vietnamese right? so dont worry ok?
About donation...on behalf of Mr. Quang n all of Vietnamese member in this forum say thank u to u but as i know, Mr. Quang will never receive any donation from everybody, he makes all of rom 4 PDA bcz its his hobby...just make, just share n just relax...
Am i right, Mr. Quang? (Sorry if i wrong...^^)

Nó là người VN, chắc không có font Việt nên viết tiếng Anh đấy bác :| Tra IP và xem thấy cách nói chiện của nó, em đoán thế.

0988033969

Bản rom khác mình vẫn bắt đc Fm full sóng nhưng sao bản này bắt chả đc. Bác Quang sao k fix luôn chỉ bấm phim end mới mở màn hình để tranh tình trạng bỏ túi bị cấn phìm sáng màn hình cho đỡ tốn pin nhỉ :) zới lại 20 quick link thì tuyệt

Kemkem

Mình đã up bản v8 và v9, nhận thấy v8 thỉnh thoảng bị treo máy mặc dù mảy chỉ cài mỗi mobipocket reader. Còn V9 thì thường xuyên bị clear storage. không hiểu tại sao. Thỉnh thoảng xảy ra tình trạng các shorcut program bị lỗi và sau đó là tự động restar và trả máy về trạng thái ban đầu giống như clear storage vậy.
Có ai bị giống mình không nhỉ?

tllp04

Mình đã up bản v8 và v9, nhận thấy v8 thỉnh thoảng bị treo máy mặc dù mảy chỉ cài mỗi mobipocket reader. Còn V9 thì thường xuyên bị clear storage. không hiểu tại sao. Thỉnh thoảng xảy ra tình trạng các shorcut program bị lỗi và sau đó là tự động restar và trả máy về trạng thái ban đầu giống như clear storage vậy.
Có ai bị giống mình không nhỉ?

Bác Quang ơi! Em cũng mới bị tình trạng như trên, máy tự động reset và "erase all date on phone" và phải cài lại toàn bộ?
Khi em chạy Skyfire thì máy báo "Cannot receive Audio" vào báo "Please contact your mobile operator for a date plan and configuration that supports: TCP connections with SSL (port 443); UDP traffic (for audio). (Em chưa biết cách post hình lên như thế nào nên bác thông cảm)
Bác cho em hỏi khắc phục các lỗi trên như thế nào bây giờ nhỉ?

tllp04

Mình thử nhìu soft rồi nhưng bị lỗi không thể mở hẹn giờ báo thức đc.

Mình cài cái này thấy dùng chưa bị lỗi gì, báo thức không vấn đề gì. Cài PM 20 quicklinks theo MaxManila V2.81(beta) trên thì thấy lỗi tán loạn nên phải gỡ bỏ.

kyoken

mới up rom này , nihnf sơ qua thì màu mè của bản này nhìn xấu quá , mất hẳn vẻ pro của HTC HD2 :( , bản rom gốc nhìn màu mè nó pro hơn , mấy cái popup nhảy lên trong bản này nhìn nó thế nào ấy , bị mất màu nữa .
à bác Quang ơi , sao cài bản rom này xong em ko cài đc pm từ pc ? nó toàn báo lỗi unscessfull install nhưng ko ghi tại sao :( . 1 số pm cài = file cab trên hd2 thì đc . chỉ em với :(

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
mới up rom này , nihnf sơ qua thì màu mè của bản này nhìn xấu quá , mất hẳn vẻ pro của HTC HD2 :( , bản rom gốc nhìn màu mè nó pro hơn , mấy cái popup nhảy lên trong bản này nhìn nó thế nào ấy , bị mất màu nữa .
à bác Quang ơi , sao cài bản rom này xong em ko cài đc pm từ pc ? nó toàn báo lỗi unscessfull install nhưng ko ghi tại sao :( . 1 số pm cài = file cab trên hd2 thì đc . chỉ em với :(

Vậy tốt nhất bạn nên dùng ROM gốc cho đẹp và dễ cài phần mềm.
ROM gốc nhiều bản chạy cũng hay và tiện đấy, ví dụ các bản 1.61, 2.01...

kyoken

Vậy tốt nhất bạn nên dùng ROM gốc cho đẹp và dễ cài phần mềm.
ROM gốc nhiều bản chạy cũng hay và tiện đấy.

nhưng up lên cái mới thì cảm giác nó thích hơn chứ :D , anh chỉ em cách cài pm đi , nó hay báo unsucccess full ko a` :(

PhamQuang

Manager
nhưng up lên cái mới thì cảm giác nó thích hơn chứ :D , anh chỉ em cách cài pm đi , nó hay báo unsucccess full ko a` :(

Chẳng hiểu bạn nhìn nhận ROM thế nào mà phát biểu là giữa ROM này và ROM gốc màu mè khác nhau, bó tay.
ROM của mình chỉ là Build lại, vẫn dựa trên ROM gốc, có thay đổi màu mè gì đâu. Chắc bạn dùng ROM gốc với Theme khác cho nên có cảm giác như vậy.
V09 cài đặt phần mềm tốt, kể cả từ PC hay trên PPC. Bạn hãy kiểm tra lại PC của mình.
HD2 sau khi Up ROM nên HR lại hãy sử dụng.

Kemkem

Bác Quang cho hỏi, tình trạng hay bị reset là sao nhỉ? sao mình bị hoài. :eek:(

PhamQuang

Manager
Bác Quang cho hỏi, tình trạng hay bị reset là sao nhỉ? sao mình bị hoài. :eek:(

Bạn Up thử Ship ROM xem sao hoặc HR lại máy xem thế nào.
Máy bị SR có thể do nhiều nguyên nhân gây ra, 1 trong các nguyên nhân là PIN, ngoài ra do cài phần mềm nào đó, lỗi thẻ,...
Máy mình dùng 3,4 hôm nay với phiên bản này, chưa thấy bị SR lần nào cả.

nhimyeu

o biết bản này thế nào nhỉ bác quang em mới dổi sang dùng hd2 rồi . cảm giác thích thật . o biết down game cho em này ở đau nhỉ

atungbk

Chú Quang cho cháu hỏi một chút ạ:
- Sau khi Up Rom bản V09, cháu đã HR tuy nhiên sau một lúc sử dụng, máy có hiện tượng treo, khi máy đang lock, ko thể bật màn hình lên được, chỉ có các phím cứng thì phát sáng, cháu đành phải mở máy reset
- Thình thoảng khi gọi điện, có người gọi đến cháu nhấc máy thì màn hình treo ở chỗ nút Answer màu xanh, và không thể nghe hay gọi được. Cũng có lúc cháu gọi đi và gặp tình trạng tương tự.

Những lỗi trên cháu bị vài lần nhưng ko liên tục, chú kiểm tra giúp cháu được ko ạ?

P/s: Cháu đã HSPL thành công, và Up rom V09 của chú xài đc 2 ngày, nên chắc ko phải do lỗi trong quá trình up Rom.

alozng

bản rom này sài tốt, mà thông tin cá nhân nhìu quá, đâm ra ko thích ! ko bít trong forum pdaviet có bài viết nào hướng dẫn cook rom cho HD2 ko ? Nói các bak đừng giận chứ đi sài máy mà dấu ấn người khác nhìu quá ko thích tí nào
p/s: xin lỗi bak Quang năm nay bao nhiu tuổi rồi, sau nghe mấy member khác gọi Chú xưng Cháu ngọt quá vậy !

Status
Không mở trả lời sau này.