• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 - ROM (23551C5) - C5I2

ichte

Well-Known Member
Manila version: 2.5.20121412.1 + MaxManila (3.0 beta)
+ Default browser: Opera Mobile 10 (Final) Bản mới nhất, giao diện đẹp và tốc độ duyệt WEB cực đỉnh
+ Google Map 4.0 (2010) bản mới nhất
+ Office Mobile 2010 + Mobipocket, Rar
+ WMLongLife (tự động chuyển giữa 2G/3G) - Chỉ vào 3G khi có phần mềm yêu cầu dữ liệu
+ Synchro Time, PIM Backup,
+ Tích hợp Keyboard tiếng việt: VNKeyb (thank ntd, hanoiwap)
+ Một số module OEM, phần mềm lấy từ Rom Ship 2.10.531.0
+ ..............và một số phần mềm khác (Thank All)
+ Mod lại: hệ thống icons, khóa màn hình HD Mini, DialPad với phím 3D, Windows Media Player kiểu Win7...
+ Tích hợp XT Hack (mới)
+ Phần mềm Reset (written by IchTe): phần mềm Reset máy (cho phép hủy lệnh trong vòng 3 giây bằng cách chạm vào màn hình, trong quy trình Reset nó an toàn hơn nhờ việc tắt sóng Wifi, Bluetooth, Phone và kích hoạt một số phần mềm hệ thống lưu cấu hình trước khi Reset : xem hình 9).

Chú ý:

- ROM chạy tốt với radio 2.08.50.08_2 (unlock RAM 576)
- Hard reset ngay sau khi flash rom.
- Lần đầu tiên boot máy, sẽ có một chương trình chạy để cầu hình HD2 của bạn (xem hình cuối cùng), hãy kiên nhẫn chờ trong vòng 50s, sau đó nó tự Reset và thưởng thức bản ROM HD2 chạy mượt, ổn định.

Download (Rapidshare)
Download (MediaFire)

Chỉnh sửa cuối:

cvcvc

Rom này do bạn làm à? Sao trong giới thiệu là B23551 còn trong hình chụp ở dưới là B23550.

Chỉnh sửa cuối:

ichte

Well-Known Member
Rom do ichte build.
Là build mới nhất của Com 5 đó bạn.
Bạn xem trong Settings -> About (23551) thì rõ hơn.

ichte

Well-Known Member
Sao vÀO INTernet khong được thế?
Bạn xem lại mạng chỗ bạn, tớ đang vào mạng bằng 3G đây. Còn từ sáng tested toàn bằng mạng wifi, post bài trả lời bạn bằng wifi trên ROM vừa rồi đấy

Azzura

Rom sài tốt đó chứ sao lại ko được lên chú ý nhỉ, chả lẽ cứ mod làm Rom thì mới được lên sao?

Luviz

up thử room bro cook xem okies ko...:D lâu lâu đổi gió tí....\-/

phihung211

thanks bác rất nhiêyf,ko hiểu vụ pin thì thế nào nhỉ?nó có ngốn pin ko bác?ah cho em hỏi luôn HR ngay khi flash rom là như thế nào,HR ngay khi vừa up rom xong hay cứ đợi nó vào rồi HR?

caothanhhai

Vừa Úp Rom của bác
Các ứng dụng đầy đủ, đặc biệt
Giao diện lạ mắt =)) nhiều lúc không tìm thấy ứng dụng
Kết nối tốt
Nhưng mình thích Com 2 hơn và tốt nhất đừng tích hợp Max Manila ( có thể cài sau )
Cám ơn bác

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Rom sài tốt đó chứ sao lại ko được lên chú ý nhỉ, chả lẽ cứ mod làm Rom thì mới được lên sao?
Nếu Rom muốn đưa lên chú ý thì phải đạt được yêu cầu của forum đó là trong abot phải có logo của PDAVIET , cứ Rom có logo của PV thì đều được đưa chú ý không phân biệt Mod hay gì hết .

myGenio

Rồi, lại phân biệt chủng tộc rồi , bác chủ cho thêm cái logo PV vào nha và thêm cả hướng dẫn tháo nó cho những ai ko thích cá nhân hóa.

ichte

Well-Known Member
Rồi, lại phân biệt chủng tộc rồi , bác chủ cho thêm cái logo PV vào nha và thêm cả hướng dẫn tháo nó cho những ai ko thích cá nhân hóa.
Tháo ra thì cực dễ, bạn chỉ việc chép đè file shellres.dll.0409.mui chưa có logo vào là xong, chứ còn việc đưa logo vào tỉ mẩn cực kỳ luôn.
Để tớ xin Mod Thoai_DakMil cái shellres.dll.0409.mui có logo PDAViet đưa vào cho nó hợp form >:)

namy

Mình rất thích phần giới thiệu ROM của bạn, với rất nhiều Soft hữu ích. tuy chỉ có 1 điều là mình kg thích Max Manila (vì giao diện không đẹp lắm), nếu Version sau bạn bỏ Max Manila thì hay quá (ai thích thì instal vào thêm). Đó chỉ là ý kiến của riêng mình thôi. Còn quyết định là do Cooker :p
Dù sao cũng cám ơn bạn.

Azzura

Phiên bản sau bạn đừng tích hợp max manila hay cookie home tab làm gì. Để ai thích cái gì thì tự cài cái đó

trunght_hn

Up Rom xong nhưng mình không vào được GPRS của mobifone để update cái thời tiết :( . Và khi quay số muốn kết thúc cuộc gọi thì không bấm được cái End Call trên màn hình cảm ứng mà phải dùng phím cứng

ichte

Well-Known Member
Up Rom xong nhưng mình không vào được GPRS của mobifone để update cái thời tiết :( . Và khi quay số muốn kết thúc cuộc gọi thì không bấm được cái End Call trên màn hình cảm ứng mà phải dùng phím cứng

(End Call) Cái này do tăng độ nhạy của phím bấm quá, bạn dùng tool XT HACK (tích hợp sẵn trong ROM - thông tin dưới chữ ký), vào Manila, bấm vào Độ nhạy cuộn đưa chỉ số về 0, reset lại máy thì bàn phím OK bình thường. bạn có thể test với 10, 20 để cảm nhận độ nhạy xem nhé

Vào mạng bình thường mà bạn

Chỉnh sửa cuối: