• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V46C2 (Build 21907.5.0.93) ★ OS 2.13

PingMD

Sao lâu rồi ko có bản update nhỉ, ghiềng up ROM quá. Hổm rày bản ROM củ này mình cài PM rồi xóa riếc rồi bị lổi, chờ bản ROM mới up ln.

PhamQuang

Manager
Đã đưa lên giới thiệu và Link tải phiên bản V44C2:
- Thay đổi Manila 2.5_20132227_0
- Thay đổi CHT 1.8.0CHT Editor 1.8.0 với nhiều tuỳ chỉnh thú vị và phong phú.
- Thay đổi Build COM2: 21905.5.0.93 mới.
Cùng 1 số chỉnh sửa hệ thống khác.

chauho

Bản này không biết có bị lỗi không mà ĐT không vào màn hình home được, vào menu, mọi tác dụng khác đều được, có ai bị lỗi giống mình không hic. Up lại bản V43 rồi. Bác Quang koi lại dùm cháu với

Chỉnh sửa cuối:
Bản này không biết có bị lỗi không mà ĐT không vào màn hình home được, vào menu, mọi tác dụng khác đều được, có ai bị lỗi giống mình không hic. Up lại bản V43 rồi. Bác Quang koi lại dùm cháu với
Bạn úp rom xong đã HardReset chưa ? Bạn thử HR lại xem sao nhé..

PhamQuang

Manager

Tất cả các bản do mình Build không bao giờ bị bệnh như bạn miêu tả cả đâu.

PingMD

Mới up xong, chay rất mượt, thêm 1 cái Logo lúc KD, cái khóa MH cũng mới. Co0kie HomeTab lạ hơn chưa wen, chắc mai sẽ quen.

Hungsimex

Chào Bác Quang,

Bản 44C2 này đẹp nhưng tốn pin quá! chạy có 5 phút mà pin mất 2% và máy rất nóng.

Ngoài ra máy chạy chậm hơn các ver trước, đôi khi cảm giác như treo máy.

Chỉnh sửa cuối:

gap113

bác cho hỏi chức năng Autoinstall thì phần mềm nó sẽ tự cài vào máy hay vô thẻ vậy bác

PhamQuang

Manager
Chào Bác Quang,

Bản 44C2 này đẹp nhưng tốn pin quá! chạy có 5 phút mà pin mất 2% và máy rất nóng.

Ngoài ra máy chạy chậm hơn các ver trước, đôi khi cảm giác như treo máy.

Bạn nhận xét đánh giá về V44C2 như vậy không chính xác !!!
V44C2 về tốc độ và PIN không khác gì nhiều so với V43C2 đâu.
Có điều là khi khởi động vào Win sẽ chậm hơn 1 chút đó là do tích hợp CHT 1.8.0 có nhiều chức năng mới hơn nên load lâu hơn một chút (hơn khoảng 5s).
Ngoài ra các chức năng khác vẫn bình thường. Mình đang sử dụng V44C2 hơn một ngày rồi, đang test thêm. Nói chung là tạm ổn.
Bạn cần HR lại máy xem sao.

PhamQuang

Manager
bác cho hỏi chức năng Autoinstall thì phần mềm nó sẽ tự cài vào máy hay vô thẻ vậy bác

Chức năng AutoInstall cài đặt vào Main.
Và cũng chỉ nên để chức năng này cài đặt những CAB nhỏ, thật sự cần thiết chứ không nên "lạm dụng" đưa cả loạt CAB vào, như vậy mất thú vị tự cài đặt đi.

nguyen_hoang

pin này do radio nữa
không biết ý kiến này có đúng không
lúc đầu mình up rom A và radio
sau đó thấy radio ổn định nên giữ dùng
nhưng khi up 1 vài rom khác thì chất lượng radio không còn được
như khi tích hợp với rom A :-?

ziczac66

Bản mới này em thấy cái vuốt đa điểm mượt hơn, khi HR vào lại máy đến lúc nhấn chữ FINISH để vào máy thì không bị chờ lâu như những bản trước. em không thích mỗi cái CHT 1.8.0 vì dùng nó em set ảnh làm màn hình nền thì ảnh bị méo không giống như bản CHT 1.7.1 với lại cái quick links nó không đưa được 4 hàng lên trên màn hình khi mình vuốt lên.Bác Quang có thể làm lại cho em bản này mà không có tích hợp CHt thì tốt quá.Thanks bác vì đã ra nhiều bản room cho ae thưởng thức.