• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

dlamhn

Cảm ơn bác Quang nhiều! Em mới UP ROM này và lần đầu dùng Com5 có thanh command bar (hay start bar - em ko biết gọi thế nào) ở dưới nên không biết cách đóng ứng dụng hoàn toàn thế nào. Nếu Com2 thì có cái Task X ở góc phải bên trên, đóng ngay, còn Rom này thì ở góc phải bên dưới nếu đóng vẫn còn chạy ngầm.
Một câu hỏi ngu tí nữa là cái thanh start bar bên dưới nó rộng quá nên một số phần mềm có tab ở dưới bị che khuất. Có cách nào làm cho nó hẹp lại bớt ko các bác?

tuandayne

Một câu hỏi ngu tí nữa là cái thanh start bar bên dưới nó rộng quá nên một số phần mềm có tab ở dưới bị che khuất. Có cách nào làm cho nó hẹp lại bớt ko các bác?
em có thắc mắc giống bác trên ạ!

PhamQuang

Manager
em có thắc mắc giống bác trên ạ!

Build WM6.5.5 (COM5) nó có bar dưới như vậy, không làm hẹp được đâu.

myGenio

sau hai ngày up bản 34C5 thì vẫn bị dính lỗi SLEEP tức là khi tắt máy xong bật lại thì màn hình đen ngòm, buộc phải SR.

PhamQuang

Manager
sau hai ngày up bản 34C5 thì vẫn bị dính lỗi SLEEP tức là khi tắt máy xong bật lại thì màn hình đen ngòm, buộc phải SR.

Vậy chắc bạn gặp "vận đen" rồi !!! :D
Thôi thì chịu khó HR lại dùng thử thêm 2 ngày, chắc lại sẽ có Build mới của COM5, sẽ ổn hơn. :D

myGenio

Quả đầu tiên dính ROM của MAN bị vậy.Chắc rom sau sẽ dc fixed.thanks again.

HungQLKT

Thôi thì chịu khó HR lại dùng thử thêm 2 ngày, chắc lại sẽ có Build mới của COM5, sẽ ổn hơn. :D

Hihi, số bạn đen rùi. Tớ chỉ bị bản 33C5 thui, còn bản 34C5 up đến 3h sáng nay chạy rất ổn. Thanks bác Quang nhé!

PhamQuang

Manager
Quả đầu tiên dính ROM của MAN bị vậy.Chắc rom sau sẽ dc fixed.thanks again.

Về OS và phần Package để Build ROM thì chả có gì phải Fixed cả, chính xác hơn là không còn gì để fix.
Duy chỉ phụ thuộc vào các Build do các nhóm cun cấp thôi. Tốt thì ROM sẽ tốt, dở cũng đành chịu.
Chỉ có 1 điều nếu HR máy ngay sau khi Up ROM (bằng phím cứng: VOLUME DOWN + VOLUME UP + Power) thì hầu như không bị SLEEP. Phần nữa là nên dùng thẻ nhớ tốt, format cẩn thận, bởi các bạn ROM mình Build đều Cache ra thẻ mà. Thẻ kém sẽ bị ảnh hưởng, nhất là phần Camera.

myGenio

Ý em là chỉ bị ở ver này thôi(34C5) còn các ver khác ngon) hầu như rom nào của thầy em đều test hết.

tllp04

Chỉ có 1 điều nếu HR máy ngay sau khi Up ROM (bằng phím cứng: VOLUME DOWN + VOLUME UP + Power) thì hầu như không bị SLEEP.
Bác Quang cho em hỏi một câu: Các lần trước mỗi khi Up ROM thì em đợi khi máy vừa Up ROM xong, bắt đầu khởi động lại thì em HR lại luôn (bằng phím cứng: VOLUME DOWN + VOLUME UP + Power). Bác cho em hỏi làm như vậy có được không hay đợi máy chạy xong hoàn chỉnh vào đến Sense rồi mới nên HR lại máy ạ?
Cảm ơn bác nhiều!

namy

Cháu đang bị như vầy, nhờ Bác Quang chỉ giáo :D

Mấy tuần nay cháu đang dùng ROM V29C5 rất ổn định. Tối qua buồn buồn up lên 34C5 thì lại bị lỗi khi màn hình ở Standby mà có tin nhắn tới thì nó sleep luôn ~X(. Lúc mới up xong thì cháu cũng thấy máy chạy chậm hơn trước đây (khi kéo thả thì luôn hình ảnh luôn bị giựt giựt).
Bực mình quá nên cháu quay về lại V29C5. Mặc dù cháu đã chạy Task29 và up Radio 2.08.50.08_2 trước khi up lại, nhưng máy vẫn chạy rất chậm so với trước đây. khi vào Album thì nó load 1 cái ảnh mất vài giây. còn bấm vào Message thì cũng mất mấy giây nó mới hiên lên màn hình cho mình edit. Và quan trọng là bây giờ nó cũng bị tình trạng Standby mà gặp tin nhắn tới là màn hình tối đen luôn và phải Soft Reset mới được.
Vậy máy của cháu đang bị cái gì vậy? và có cách naòo cho Em nó "mạnh mẽ, tốc độ" lại như ngày xưa kg ah? :D Hình như là những lỗi như vầy là do hadware của các máy khác nhau nên có máy bị lỗi, có máy lại kg bị? Nếu do hadware thì xem như cáu xui thật rồi ~X(. Mà sao trước kia kg bị mà bây giờ lại bị lỗi ta? Không hiểu nổi :(

Chỉnh sửa cuối:

nhochaykhocnhe

Lâu lâu vào 4rum thấy tốc độ làm việc của bác vẫn như xưa, mừng quá. Lại thanks bác thêm lần nữa, để dơn về nghiên cứu bản này xem thế nào.

DQMM

Thanks..bác Quang nhiều nhe!! đang dùng bản 22C5 của Bác đến bi giờ vẫn ổn. hôm nay quyết định lên đời em nó xem sao :D.

ankira

Lâu lắm rồi mới thấy chú ra bản mới, down về up thôi. Cháu thấy bản cookie Home tap moi cung dc day chu. Mong la rom sau chu tich hop vao. Thanks chu\-/

Hungsimex

Các bác cho hỏi:

1. Bật máy HD2 lên, khi có âm thanh khởi động và đồng thời khi có hình hTC với dòng chữ Quietly Brilliant thì âm thanh phát ra bị méo đi. Đây là hiện tượng của rom hay do vấn đề gì?
Hardware có vấn đề? máy các bác có triệu chứng này không?

2. Hard reset: Theo Bác Quang và một số hướng dẫn khác: Hard reset = up + down volum + power button. Nhưng tôi chưa bao giờ hard reset được = cách này và thường hard rest = cách kích vào thùng rác (Clear storage).

Mong các bác có cao kiến giúp đỡ.

Thank!

PhamQuang

Manager
Các bác cho hỏi:

1. Bật máy HD2 lên, khi có âm thanh khởi động và đồng thời khi có hình hTC với dòng chữ Quietly Brilliant thì âm thanh phát ra bị méo đi. Đây là hiện tượng của rom hay do vấn đề gì?
Hardware có vấn đề? máy các bác có triệu chứng này không?

2. Hard reset: Theo Bác Quang và một số hướng dẫn khác: Hard reset = up + down volum + power button. Nhưng tôi chưa bao giờ hard reset được = cách này và thường hard rest = cách kích vào thùng rác (Clear storage).

Mong các bác có cao kiến giúp đỡ.

Thank!

1/ Để ý làm gì tới cái âm thanh đó cho mệt, máy bạn chả làm sao cả.
2/ Để HR bằng phím cứng, rất đơn giản: tắt máy, giữ 2 núm VOLUME DOWN + VOLUME UP đồng thời, nhấn Power