• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (HTC): V65HTC (Build 21681.5.3.9) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (UPDATE 11/10)

fogprince

Thanks bác Quang ROM rất tuyệt, bác cho cháu hỏi làm sao để có màn hình thời tiết ở màn hình home giống các bản trước cháu khoái nó animation hơn.

hieptoan

Rom của bác Quang rất tuyệt chạy rất ổn định, cháu vừa up bản V56 chạy andriod rất mượt, thấy bản này up thử xem. Thanks bác Quang.

hieptoan

Thanks bác Quang ROM rất tuyệt, bác cho cháu hỏi làm sao để có màn hình thời tiết ở màn hình home giống các bản trước cháu khoái nó animation hơn.
Tôi vừa up thử vẫn cài như các bản Rom trước của bác Quang.

bebungbu

bác cho em hỏi là,khi autoinstall như vậy thì sẽ install vào thẻ nhớ hay là install vào máy vậy,nếu vào thẻ nhó thì tốt con nếu ko thì có cách nào để nó install vào thẻ nhớ ko

có ai trả lời giúp câu của mình dc ko

minhdakai

Chào chú Quang,

Cháu hiện đang dùng bản V56COM2 do chú build, đang bị bệnh "Ngủ", giờ chờ bản ROM khác của chú. Nhưng hnay thấy chú ra bản mới nhưng vẫn theo giao diện com5 nên cháu vẫn chờ vì kg thích giao diện này. Càng sử dụng thì v56 càng bị ngủ nhiều hơn, có ngày ngủ 3 lần. Rất mong chú cho ra bản mới với phong cách giao diện như COM 2.

Cam on chú

myGenio

có ai trả lời giúp câu của mình dc ko

Những chương trình ứng dụng nhỏ gọn thì bạn cho vao AutoInstall ví dụ như các dứng dụng RescoExplore, bàn phím ... khoảng 12-13 CABs là vừa, còn những big files như games hoặc gps thì cho vào thẻ nhớ. Bạn nên nhớ là HD2 là loại khủng,kể cả sau khi up ROM cooking(custom) cộng với 12-15 soft ứng dụng vào bộ nhớ máy thì cẫn còn dư hơn 2 trăm mê( nhu máy của mình), do vậy bạn đừng có băn khoăn cài vào máy hay vào thẻ nhớ. nhớ là game thì cho vào thẻ nhớ là ok.

@ Sir PhamQuang: em đang lo cảnh vắng chợ chiều của topic ROM HD2 vì thấy mọi người có chiều hướng chạy sang Adroid, thì bro cho ra tiếp v 57 nên chợ lại nhộn nhịp trở lại, thật cám ơn bro thật nhiều.

mossrose

Em thấy giao diện kiểu này không đẹp như bản gốc khi mà ở màn hình chính có 2 nút Start (mặc dù ban đầu chỉ có 1). Tức là khi ấn vào biểu tượng bên dưới góc trái của màn hình chính thì ở phía trên bên góc trái lại hiện ra chữ Start. Nhìn như thế em thấy có cảm giác như là bị lỗi ấy bác Quang ạ

PhamQuang

Manager
Em thấy giao diện kiểu này không đẹp như bản gốc khi mà ở màn hình chính có 2 nút Start (mặc dù ban đầu chỉ có 1). Tức là khi ấn vào biểu tượng bên dưới góc trái của màn hình chính thì ở phía trên bên góc trái lại hiện ra chữ Start. Nhìn như thế em thấy có cảm giác như là bị lỗi ấy bác Quang ạ

Muốn có giao diện như bản gốc bạn phải vào Topic giới thiệu ROM build của COM2 nhé.
Trong topic này giới thiệu ROM không theo xu hướng ROM gốc.

PhamQuang

Manager
@ Sir PhamQuang: em đang lo cảnh vắng chợ chiều của topic ROM HD2 vì thấy mọi người có chiều hướng chạy sang Adroid, thì bro cho ra tiếp v 57 nên chợ lại nhộn nhịp trở lại, thật cám ơn bro thật nhiều.

Bạn nhầm rồi !!!
Mình đâu phải đại diện HTC hay là thợ bán HD2 hoặc viết trình cho WM mà phải lo "vắng chợ" hay "đông chợ"??? Với mình, ai thích dùng gì cứ dùng, phần mình khi có Build mới chạy ổn định thì Build ROM, khi thấy ROM chạy hay thì đưa lên chia sẻ thôi.
Tóm lại, mình không có ý lôi kéo hay phải hâm lại không khí nào cả, tất cả cứ theo chiều hướng chung thôi.

linhlk

Dear chú
bản này chạy rất mượt. Tuy nhiên hnay k hiểu sao động bộ location bị sai mất time, ngày tháng. set lại ngày tháng trên today k có tác dụng, synchro time thì ok. Có ại bị như thế k ạ? Thanks

phuc6789

Đang vọc android nên ko biết nhưng hôm qua có lúc thấy thời gian bị sai,update lại,ko để ý.hay bị lỗi thật nhỉ?

lehung1108

Dear chú
bản này chạy rất mượt. Tuy nhiên hnay k hiểu sao động bộ location bị sai mất time, ngày tháng. set lại ngày tháng trên today k có tác dụng, synchro time thì ok. Có ại bị như thế k ạ? Thanks

Đến thời điểm này thì mình chạy bản này đc gần 1 ngày thì không thấy bị hiện tượng như bạn nói, chạy rất mượt. Vì cũng chưa xem kỹ nên chưa có nhận xét gì nhiều.

nguyenducthang

Dear chú

bro SYNC với máy tính là ok. sẽ không có hiện tượng sai time nữa

myGenio

sau một ngày test thi em bị lỗi sau: khi vuốt các hình ảnh trong PHOTOS &VIDEO thì bị đứng ở khoảng giữa chừng. không thể làm gì nữa chỉ có thể SR thôi, các bro thử giúp em nhé. em test ba lần vẫn vậy.

PhamQuang

Manager
sau một ngày test thi em bị lỗi sau: khi vuốt các hình ảnh trong PHOTOS &VIDEO thì bị đứng ở khoảng giữa chừng. không thể làm gì nữa chỉ có thể SR thôi, các bro thử giúp em nhé. em test ba lần vẫn vậy.

Mình vuốt đi vuốt lại sao không thấy bị đứng treo???
Bạn thử bỏ thẻ SD ra, khởi động lại máy, vuốt lại xem có còn bị bệnh đứng không nhé.... Sau đó thảo luận tiếp....

angel_love206

ban room cua bac thj rat tot nhung neu bac tich hop duoc che do tu tat 3G neu k dung thi tot, nhieu luc bj truy cap oan may tieng dong ho vua ton xjen vua ton pin bac a.

Bài sau bạn nhớ post bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

phongwa

máy em up bản rom này thỉnh thoảng bi lỗi nút Start bấm ko ra menu va opera download manager cung ko xài được lun. Có ai bi giống e ko ạ

maphin

bản rom này chạy rất mượt, có một điểm nhỏ cần hỏi là khi sử dụng sim viettel lại có %pin lớn hơn khi sử dụng sim mobi, đã thử nhiều lần. Ví dụ đang sử dụng sim mobi, lấy ra lắp sim viettel vào thì pin tăng thêm khoảng 5%.

minhlc1958

Active Member

Đúng như anh Quang nói mình thử đi thử lại nhiều lần cũng không thấy đứng hay treo gì cả. kể cả dùng Android cũng tốt, bạn thử làm như anh Quang nói xem?