• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V12 (Core 23518) ★ OS 1.66.707

Status
Không mở trả lời sau này.

ntnam1972

Call Forwarding phụ thuộc DV mạng, với mạng hiện mình đang sử dụng, chức năn này kích hoạt tốt.
Trên máy của em, những bản được build từ com5 đều bị tình trạng này. Khi ấn phím thực hiện cuộc gọi, có option ngay đó để vào phone settings để kích hoạt Call forwarding thì không thể được. Muốn kích hoạt Call forwarding thì phải vào tận all settings rồi vào personal, phone thì mới chỉnh được call forward. A Quang xem thử xem có đúng thế không giúp em với, vì em hay dùng chức năng này để divert qua 1 máy Symbian (để dùng Callcheater, WM không có soft này), mỗi lần kích hoạt phải đi hơi lòng vòng, hihi. tks Man nhiều!

quang10ntp

Bản này chạy thỉnh thoảng màn hình trắng xóa, đơ ra phải reset lai. Đã hard reset nhưng vẫn bị. Cảm giác toach ko mượt lắm

nhiepchinh

Cảm nhận của em là bản Rom này chạy cũng nhanh như bản Rom trước:D dưng mà 2 lần bị đứng máy phải hard reset. Hành động của em là trở về V07.

mobile

Việc nhận xét Rom này đơ hay gì gì đó thì nên test khi vừa HR xong, dùng thử không cài thêm phần mềm 1 thời gian
hoặc post các phần mềm đã cài vào máy để còn biết nguyên nhân do xung đột phần mềm hay do Rom.
Máy cài cả đống phần mềm vào rồi xung đột treo máy rồi đổ cho lỗi rom là không đúng.

Tôi dùng chẳng thấy sao hết, máy chạy ầm ầm.

vpxbom

Có bạn nào cài bản ROM 12 bị tình trang này không:
- Pin hao cực nhanh
- Nhận cuộc thoại xong không ngắt được cuộc gọi, sau đó không thực hiện được chức năng Phone
- Khi bật máy, phải nhấn và giữ phím power khoảng 2s mới được
Máy chỉ cài duy nhất mobipocket
Thanks

phamthaitl

Có bạn nào cài bản ROM 12 bị tình trang này không:
- Pin hao cực nhanh
- Nhận cuộc thoại xong không ngắt được cuộc gọi, sau đó không thực hiện được chức năng Phone
- Khi bật máy, phải nhấn và giữ phím power khoảng 2s mới được
Máy chỉ cài duy nhất mobipocket
Thanks

pin hao hơn rom sip thì đương nhiên.đó là diều không thể tránh.
còn các vấn đề nhận cược gọi bình thường.mình nghe người yêu gọi dến 40p không vấn đè gì.bỏ ra khỏi tai màn hình tự sáng.bấm nút đỏ là ok.
bấm nút power 2s thì chưa gặp.bạn reset lại đi.xem thử có đc không?

PhamQuang

Manager
Hiện nay trên thị trường, do HD2 đang rất được ưa chuộng, có khá nhiều HD2 nguồn gốc khác nhau, chưa hẳn hàng có trong tay đã là hàng chất lượng tốt.
Ví dụ: có những lô máy chụp hình không bị hồng bao giờ, có những máy bị hồng kể cả Up các ROM mới nhất, có những máy hay bị SR hay tự HR dù chưa cài gì nhiều soft,....
Vấn đề nguồn gốc hàng cũng được tranh cãi nhiều trên các diễn đàn trên thế giới. Tất cả vì lợi nhuận mà.

Với các vấn đề các bạn nêu ra, với máy của mình, nguồn hàng EUROPE, không hề gặp phải bao giờ, lạ đúng không?
Chụp hình bt, không bị hồng, chưa bao giờ có hiện tượng treo máy (nếu ko phải cài soft hoặc game ko tương thích), tự SR hay HR như các bạn nêu ra. Gọi nói chuyện hàng chục phút cũng chẳng sao cả.....

tnh1011

Hiện nay trên thị trường, do HD2 đang rất được ưa chuộng, có khá nhiều HD2 nguồn gốc khác nhau, chưa hẳn hàng có trong tay đã là hàng chất lượng tốt.
Ví dụ: có những lô máy chụp hình không bị hồng bao giờ, có những máy bị hồng kể cả Up các ROM mới nhất, có những máy hay bị SR hay tự HR dù chưa cài gì nhiều soft,....
Vấn đề nguồn gốc hàng cũng được tranh cãi nhiều trên các diễn đàn trên thế giới. Tất cả vì lợi nhuận mà.

Với các vấn đề các bạn nêu ra, với máy của mình, nguồn hàng EUROPE, không hề gặp phải bao giờ, lạ đúng không?
Chụp hình bt, không bị hồng, chưa bao giờ có hiện tượng treo máy (nếu ko phải cài soft hoặc game ko tương thích), tự SR hay HR như các bạn nêu ra. Gọi nói chuyện hàng chục phút cũng chẳng sao cả.....
vậy có cách j để biết máy có chất lượng tốt trước khi mua ko a.....:((

conaidayem

Chú Quang, ở mỗi ROM của chú cháu đều thấy: Tích hợp chỉnh sửa Manila của tác giả Steve0007 (XDA), có thể thay đổi hình nền cho tất cả các Tabs.
Chú Quang cho cháu hỏi link tham khảo trên xda được không chú, và cho cháu hỏi có file cab cài chỉnh sửa này vào không?
Cháu cám ơn chú nhiều!

hieund7x

Máy mình nguồn EUROPE, không bị lỗi hồng ảnh, nhưng lúc mới mua về dùng ROM gốc bị rớt sóng (do bản Radio cũ) buồn mất 2 ngày và phải dùng 3 sim để thử sóng. Lên web tìm hiểu và sau đó up các bản ROM và Radio (bây giờ đã tích hợp sẵn trong rom) giờ chạy rất nuột. Sau này dùng windows mobile 7 thì chắc sẽ rất tuyệt, vì win7 thấy quá ổn.

khoalinh

Chào anh Quang,anh có thể giúp tôi xem S/N:HT9CFNW06884 này của HTC HD2 là của vùng nào được không,tôi rất cần bản Rom ship của nó ,khi mua nó là 1.48.707.2 wwe,nhung khi tôi tải các bản rom ship của Asia mới về đều không up được.Muốn up rom ship mới nhưng không biết nó ỏ vùng nào để dow...Bác làm ơn trả lời giúp tôi được không(tôi không muốn dùng rom cook).cám ơn anh nhiều.

nhiepchinh

Việc nhận xét Rom này đơ hay gì gì đó thì nên test khi vừa HR xong, dùng thử không cài thêm phần mềm 1 thời gian
hoặc post các phần mềm đã cài vào máy để còn biết nguyên nhân do xung đột phần mềm hay do Rom.
Máy cài cả đống phần mềm vào rồi xung đột treo máy rồi đổ cho lỗi rom là không đúng.

Tôi dùng chẳng thấy sao hết, máy chạy ầm ầm.

Mình không có ý định đổ lỗi cho rom, quay lại v07 nếu chạy tốt chỉ để khẳng định máy của mình chưa bị làm sao về phần cứng. Mình sẽ test v07 thêm một thời gian nữa. Mình chỉ cài thêm 6 phần mềm đã chạy rất tốt ở các rom cũ. Lưu ý là 2 lần đứng máy của mình đều liên quan đến việc sử dụng tai nghe bluetooth (hoạt động rất tốt ở các bản rom trước, truy cập danh bạ rất nhanh, sóng khỏe). Việc pin hao nhanh hơn các bản rom khác mình có cảm nhận thấy, pin chỉ chạy được 1 ngày.

tdqnet

Bác atungbk nói đúng, sorry bác PhamQuang. Nhưng đúng là với người dùng chưa quen mà để biểu tượng không có chữ thì cũng hơi khó ạ (cả các chức năng khác, word... em thấy hình như cái bar bên dưới cũng dùng nhiều biểu tượng nên nhiều lúc phải dò thử xem nó là cái gì).
Cái call forwarding em vẫn dùng tốt trên E71 nên chắc không phải do nhà mạng bác ạ.

jennydontcry

Bản này dùng thử thấy pin hao nhanh quá bác ạ,ngoài ra tìm ko thấy phần Task Manager hoặc muốn chỉnh Close programe by tab X button cũng ko thấy

Exec2007

Tôi Up bản này không thể khởi động máy được, luôn ở tình trạng khởi động và treo luôn, không hiểu do máy hay do Rom, máy tôi mới mua có SN là HT9CDNW00833, không hiểu có phải là máy rởm dựng lại không nhỉ, trước đây nó dùng bản ROM HTC_Asia_WWE_1.48.707.2_Radio_Signed_15.28.50.07U_2.05.51.05_2 vẫn chạy bình thường, chỉ sau khi UP bản Rom này mới bị như vậy.

vpxbom

pin hao hơn rom sip thì đương nhiên.đó là diều không thể tránh.
còn các vấn đề nhận cược gọi bình thường.mình nghe người yêu gọi dến 40p không vấn đè gì.bỏ ra khỏi tai màn hình tự sáng.bấm nút đỏ là ok.
bấm nút power 2s thì chưa gặp.bạn reset lại đi.xem thử có đc không?

Thanks bạn đã trả lời, bây giờ mới online được.Hard reset cũng không ổn, nhưng sau đó tôi hardreset và bỏ thẻ nhớ (8G) thì máy hoạt động bình thường (đủ các chức năng).
Có thể vấn đề là driver của thẻ nhớ chăng?

Exec2007

Tôi đang tải bản 1.66.707.1_Radio 2.06.51.07 WWE (Asia) để up thử xem sao, kết quả sẽ báo cáo các bác biết để tham khảo

Exec2007

Tôi mới UP lại bản bản ROM HTC_Asia_WWE_1.48.707.2_Radio_Signed_15.28.50.07U_ 2.05.51.05_2 thấy lại chạy tốt chắc bản ROM V12 (Core 23518) ★ OS 1.66.707 này không hợp với máy của tôi rồi

PhamQuang

Manager
Tôi mới UP lại bản bản ROM HTC_Asia_WWE_1.48.707.2_Radio_Signed_15.28.50.07U_ 2.05.51.05_2 thấy lại chạy tốt chắc bản ROM V12 (Core 23518) ★ OS 1.66.707 này không hợp với máy của tôi rồi

Làm gì có chuyện ROM này ROM nọ không hợp với máy của bạn? Vô lý quá đấy !!!
Bạn kiểm tra xem đã chạy HSPL tốt hay chưa và thử tháo thẻ nhớ ra, HR lại máy sau khi Up ROM xem sao nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.