• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V17 (Core 23529) ★ OS 2.02 (NEW)

Status
Không mở trả lời sau này.

Acer_3690

có bạn nào biết cách bỏ chữ pdaviet o màn hình today đi không?chỉ cho mình với.

nokiafulls

Mình dùng rom của bác PQ từ PDA mà ra, để vậy có sao đâu hả bro. Mà khi chạy manila nó cũng có hiện nữa đâu

lebinh__hung

để cái chữ nhìn nó pro, có nguồn gốc hẳn hoi, vả lạ dùng của người nào thì để đó chứ che dấu đi làm gì hả bạn, ít nhất cũng tôn trọng tác giả chứ.

lobodo

Bác Quang cho em hỏi bản V17 này đã tích hợp sẵn bản Radio nào ạ.cảm ơn bác.

Tức là nếu máy của bạn có một trong ba Radio trên thì chỉ số RAM là 576 MB . Bạn kiểm tra bản ROM ở máy ko phải các bản Radio trên thì sang phần UP Radio tìm một trong các bản đó và cài vào máy mình. Bản V17 ko tích hợp Radio nào cả .

PhamQuang

Manager
- ROM V17 tích hợp Radio 2.06.50.04, 2.06.50.23_3 hoặc 2.07.50.27_2 sẽ cho chỉ số RAM là 576Mb.

V17 không tích hợp Radio sẵn trong ROM đâu, chỉ gồm OS thôi.
Bài đầu mình đã viết rồi đó: V17 nếu máy có 1 trong 3 bản Radio trên, sẽ hiển thị RAM 576Mb.
Nếu ai chưa Update các bản Radio này, có thể tải Up riêng cũng được.

havans0n

Các bác dùng chương trình này (bản dùng thử 15 ngày OK) để down nhé. Em mất độ 20' là xong. Download Direct: http://senbit.com/download.htm
Xin lỗi bác Phạm Quang vì em post bài không đúng vị trí nhưng thấy anh em bức xúc quá về cái ông RS mà ai cũng muốn down nhanh về để up ROM mới cả.

<== Xin cảm ơn bác về cái khoản này nhé. em sẽ sử dụng cái này của bác xem thế nào. Cái rapid hôm đầu đúng là loay hoay mãi ko down đc. giờ thì ổn rồi. Thời gian mình có nhiều nên việc load nhanh hay chậm cũng ko thành vấn đề.( cứ vứt máy đấy thích lúc nào load xong thì xong hehe) thấy có vài người nói là ko down đc nên có chút ý kiến muốn giúp thôi. Có gì sai bác thông cảm.

lebinh__hung

ai mà load không dc thì reset Modem ADSL sẽ load dc ngay

Muốn load nhanh thì dùng chương trình fake IP sẽ load trên 100kb/s

up radio xong--> HR

up rom xong --> HR để nó xóa toàn bộ dấu vết của image của rom trước, chạy sẽ ngon lành

PhamQuang

Manager
Bác PhạmQuang ơi. Mỗi lần UPROM là phải HR lại à?

Nguyên tắc mỗi lần Up xong ROM mới là vậy, không chỉ với HD2 mà dòng nào cũng vậy bạn ạ.
Sau khi Update ROM xong thì hãy dùng tổ hợp phím cứng mà HR. Với HD2 là Volume DOWN + Volume UP + Nhấn POWER...
Chỉ có HR sau khi Update ROM máy mới chạy đúng theo ROM mới.

havans0n

Các bản ROM của bác PhamQuang đắt hàng quá. Chắc tất cả anh em nào dung HD2 đều góp mặt trong này hêt đây. Nghĩ thử xem đến lúc có win7 thì ko bít sẽ thế nào nhỉ? Bác PhamQuang nhớ tiếp tục share anh em sài với nhé. Mong lắm đấy hehe

havans0n

Nguyên tắc mỗi lần Up xong ROM mới là vậy, không chỉ với HD2 mà dòng nào cũng vậy bạn ạ.
Sau khi Update ROM xong thì hãy dùng tổ hợp phím cứng mà HR. Với HD2 là Volume DOWN + Volume UP + Nhấn POWER...
Chỉ có HR sau khi Update ROM máy mới chạy đúng theo ROM mới.

<== Cảm ơn bác Quang đã chỉ dẫn. Vấn đề này giờ em mới bít. để em thử xem thế nào.

quangbinhdtdd

Các bác cho hỏi radio rom 2.07.50.27_2 có khác gì với radio rom 2.07.50.27_2.7z không ạ,thanks?

lebinh__hung

Bác Quang ơi, các bản ROM của bác xài rất tốt nhưng có 1 vấn đề ở cái tự xoay màn hình, Bác có thể tạo 1 file .cab để chỉnh ON/OFF xoay màn hình không? Vì đôi lúc có 1 số trường hợp không cần xoay mà nó cứ tự động xoay thôi, hơn nữa tắt đi thì tiết kiệm pin một chút cũng đáng giá, khi nào cần thì mở lên cho nó xoay như vậy là quá hoàn hảo.

Cám ơn Bác trước!

benhtamthan

Pác Quang ơi, lại không thể cải Quick link 20 cho bản Rom này nữa rồi... Trở về bản 15F thôi.

Cảm ơn Pác

Status
Không mở trả lời sau này.