• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V18C2 (Core 21891) ★ OS 2.07.531

Status
Không mở trả lời sau này.

stone0_0heart

Nghe nhạc thì IP đúng là một trời một vực so với HD2, âm thanh HD2 đảm bảo phải gọi con Sl45 bằng sử tổ, còn xem phim HD thì xem lại, IP hoàn toàn không có cửa so với HD2 bác à.

nghe nói n900 sài memo cũng hay, có tiền sẽ làm em này chứ sài n97 chán òm. em thì khi nào nghe nhạc sài sl45, sang nữa là sharp, chụp hình và quay video thì Hd2 cũng thuộc hàng xuất sắc so với cái cam 5.0 của nó.

Thực ra thì chơi thì cứ chơi thôi, chứ chụp ảnh chắc chẳng bao h mình dùng tới mấy cái điện thoại!! Nhiếp ảnh mà chụp bằng đt chắc không khá được, chỉ để chụp nhanh thôi!!! Chứ chụp ảnh thì dùng con máy dSRL của mình mới hài lòng, nghe nhac thì nghe bằng bộ "home theatr! điện thoại chỉ để up ROM của bác Quang + xài từ điển và vài tiện ích nhanh nơi công cộng thôi chứ thưởng thức nghệ thuật thì chán lắm!!!

kanguru

Member
Cảm ơn bác Quang, mình thích Start nằm trên hơn nên sẽ up lại cái này.
Cảm ơn và chúc các bác năm mới nhiều thắng lợi.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Cảm ơn bác Quang, mình thích Start nằm trên hơn nên sẽ up lại cái này. Nhân tiện các bác cho hỏi là nếu đang là ROM ship 1.66 mình up radio 2.08 thì có nâng RAM lên 576 không vậy.
Cảm ơn và chúc các bác năm mới nhiều thắng lợi.

Nếu chạy ROM 1.66 mà Up Radio 2.08 không có RAM 576Mb đâu.
Chỉ có các ROM có OS 2.02, 2.05 hay 2.07 mới có RAM 576mb mà thôi.
ROM 1.66 có thể Cook lại và thay các Driver, nhưng như vậy sẽ chạy không hay nữa.

stone0_0heart

Hd2 chỉ ghét mỗi cái là "rung" liền mạch, rất mong bác Quang khắc phục được điều này cho các Rom sau! khi có cuộc gọi đến cho nó rung theo bản nhạc hay rung "đứt mạch" ra 1 chút, chứ nghe kiểu rung mặc định thế này "đau lòng" quá bác ơi! có cảm giác nó đánh trực tiếp đến pin rùi từ pin nó đánh tiếp đến motor rung của máy! Nhân dịp năm mới chúc bac cùng toàn thể anh em PDAVIET có 1 sức khỏe dồi dào như hổ, hoàn thành tốt mọi kế hoạch đã đạt ra!!! riêng bác Quang thì build thêm nhiều "ROM" hay cho anh em!!!!!!!!!!!!!!!!!^^ HAPPY NEW YEAR!!!!!!!!!!!!!!

Chúc Xuân Canh Dần

Đầu Xuân hạ bút chúc giang san

Một Tết yên vui hạnh phúc tràn

Tống cựu: Trâu đi lìa vất vả

Nghinh tân: Cọp tới hưởng giầu sang

Quanh năm khỏe mạnh thân như Hổ

Suốt tháng oai phong tiếng tựa Dần

Mưa thuận gió hòa trên nước Việt

Người người no ấm mãi an khang!​

Chỉnh sửa cuối:

ATOM

Các bác dùng ROM này cho ý kiến với.
mình dùng ROM này thấy PIN mau hết kinh khủng, nạp đầy 100% vậy mà chỉ dùng được từ 8h đến 20h là còn 5%
(nghe gọi tc khoảng 10', duyệt web 30',xem Phim 30')
Mọi cái dùng tốt ko gặp truc trặc gì, PIN ko nóng.

phamthaitl

bạn dùng pin hao nhanh thế mà không nóng mới là có vấn đề đó.bản này tuy pin hao hơn rom sip.nhưng không đến nỗi nhanh như của bạn.chắc bạn chạy nhiều ứng dụng quá mà không tắt nó đi.

Status
Không mở trả lời sau này.