• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HD2-ROM][WWE] LEO - My Menial - COM2/COM3/COM5

myGenio

Có lẽ bạn muốn nói đến phần mềm HDWall trên xda. Vì bản ROM đã build-in CHT 1.8, trong đó có tùy chọn wallpaper mode. Bạn sử dụng CHT Editor 1.8 để chỉnh trong phần Misc... Settings. Tìm hiểu thêm HDWall trên XDA, d/l ver mới nhất và sử dụng thêm bộ patch HDWall của Co0kie xem sao nhé.

Nhưng sao phải sử dụng HDWall trong khi đã có CHT 1.8?

Em cũng gửi bài lên XDA và dc hướng dẫn và làm dc rồi ạ,thank a lot. Nhưng sao phải sử dụng HDWall trong khi đã có CHT 1.8? em cũng chẳng biết nói sao vì em thấy nó đẹp thì cũng bon chen chút thôi vì mê nó rồi:D cũng như nghiện đẹp nên em mê ngay rom của anh mặc dù là first version your.anh coi HD Wallpaper của e:

một hình trong bộ HD wallpaper . chắc anh hiểu .Em vẫn đang test tiếp ver mới của anh.thank again.

Chỉnh sửa cuối:

t2008

Đúng là trước đây, khi chọn wallpaper, HD2 sẽ convert hình đã chọn thành file jpg (nhưng có đuôi img) có độ phân giải nhỏ nên bạn sẽ thấy hình xấu hơn HDWall. Nhưng CHT1.8 đã sửa vụ đó rồi, nên bạn có thể quên HDWall đi.

myGenio

có thêm một vấn đề nhỏ nữa là khi cài ct dùng phím cứng volume cho camera ko hiểu sao báo là thành công rồi mà ko tìm thấy nó ở đâu trong programm,bác coi giúp nha.

t2008

Bạn gởi file cab/exe của chtrinh cài đặt đó cho tôi xem thử.

ptg8011

Thanks bác nhiều! Mới up thử rom của bác được 1 ngày, nuột & chưa thấy lỗi gì. Chúc bác vui, khỏe !

t2008

Đã update new ROM 04/07/2010 COM2 build 21908, COM3 build 23126, COM5 build 23569 ở bài 1

myGenio

Chắc sau thời gian nghỉ ngơi bác lại cooking cho anh em thưởng thức . thank bác thật nhiều.

t2008

Chẳng nghỉ được đâu :p. Có build 1 số bản ROM COM3 trước đó (23123, 23125) nhưng không hoàn chỉnh lắm nên tôi cho đi luôn.

toibo

Bác t2008 ui! bác chơi bộ icon trong suốt đi bác ợ, chứ e thấy cái bộ icon vừa rùi nhìn rối wa. ROM bác e thích nhất khoản tiết kiệm pin và ăn ram ít khi chạy ứng dụng. nhưng e thấy bác rộng rãi cái khoản tích hợp ứng dụng quá. có cảm giác thừa do nhiều ứng dụng giống nhau. làm 1 bản nhẹ nhẹ đi bác. khoảng 160-170Mb và free ram khi khở động khoảng 35% là tuyệt đấy bác.
Lúc trước xài i900 e cùng xài rom bác. Cảm ơn bác t2008 rất nhiều nhá! Với lại bác phải chơi cái avatar thương hiệu của bác chứ! Chúc bác lun khỏe!

t2008

- Bạn muốn bộ icons trong suốt nào? Bạn có sẵn thì send cho tôi xem thử. Đừng nói xài Dinik's icons nhé, him đã có rule về các icons của him nên tôi không tiện cho vào ROM.
- Những soft nào theo bạn là giống nhau? Hình như chỉ có mỗi jocob EndKey là có chức năng tương tự (và nhiều hơn tí) so với HTC EndKey, tôi cho cả 2 vào để xem mọi người thích em nào. Các shortcuts trong Connections folder và Profiles... là để dùng với Voice Speed Dial (ra lệnh bằng giọng nói). Phải sai bảo cho HD2 nó làm việc chứ :D

tintin09

Mới dùng ROM của bác nhưng mình rất ấn tượng vì khá tiết kiệm pin và ứng dụng phong phú, nếu kết hợp được với Dinik icons thì tuyệt quá. Nếu có thêm lựa chọn nào tương tự thì bác build cho anh em nhé. Rất mong có thêm nhiều Rom mới của bác,
Thanks & Best regards,
TinTin09

t2008

Có 1 lỗi nhỏ ở phần SMS đ/v bản SYS COM3 23128 : không chọn được số từ Contacts có sẵn để gởi tin nhắn. Bạn nào đã up bản ROM COM3 build 23128 và sử dụng Windows Mobile SMS mặc định của ROM thì d/l bản vá lỗi về cài vô nhé.

WM SMS fix cho COM3 build 23128

t2008

Có lẽ COM5 không còn được MS đầu tư phát triển tiếp. Vẫn dậm chân tại chỗ với build 23569. ROM ngày 12-07 không có thay đổi gì nhiều so với bản 04-07 nên tôi không build tiếp COM5.

Bạn dùng thử COM3 xem sao. Các bản ROM test của HTC cũng đã sử dụng COM3 rồi đấy.

myGenio

ok, đang testing, chưa phát hiện nhược điểm nào cả.nói chung là ấn tượng đó.