• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 -Tmobile màn hình đen thui?

880373

Mình up Radio v2.06.51.07 cho em HD2 -Tmobile. up xong không khởi động lại được nữa.màn hình đen thui. cắm sạc pin không thấy báo gì, nhấn và giữ nút nguồn + vonlum cũng không đưa về bootload được.
xin các bác giúp em với.
em xin cảm ơn

matmeo41087

X_XChia buồn với bác radio gốc của Tmobile đã là 2.10 bác giảm xuống 2.06 nó liệt sĩ là cái chắc rồi

nam222

Bác lại không đọc kỹ trước khi úp rồi . Chỉ còn cách tìm mấy bác sữa chữa có JTAG -box thôi.

camhoi

Bình tĩnh nèo. Bác thử theo cách 1. Tháo pin 2. thử đưa về bootloader xem sao. Nếu pin hết thì mược đế sạc sạc thử xem sao (hi hi nhỡ đâu pin chết) 3. dùng task 29 format lại rùi chạy lại rom mới xem sao.

880373

Bình tĩnh nèo. Bác thử theo cách 1. Tháo pin 2. thử đưa về bootloader xem sao. Nếu pin hết thì mược đế sạc sạc thử xem sao (hi hi nhỡ đâu pin chết) 3. dùng task 29 format lại rùi chạy lại rom mới xem sao.

bác ơi dùng task 29 format lại là như thế nào ạ.xin bác hướng dẫn cụ thể cho e với. e gà lắm, còn nước còn tát bác ạ.e cảm ơn bác

Hix, sao lại down Radio của máy xuống >.<
Anh Bình có nói mình rằng, nếu em nghe gọi bình thường, sóng siếc okay thì đừng động chạm vào cái Radio của nó...
Radio gốc của con Leo1024 mình là 2.14.50.04

lungtungbeng

Nếu còn đưa máy về bootloader được thì vẫn còn hi vọng. Chứ không thì chẳng thể nào format bằng Task 29 được đâu bác ạ. Bác thử mang máy qua các trung tâm bảo hành của HTC làm dịch vụ xem họ có thể nạp lại OS vào máy không.

silentnight1987

Một điều cơ bản nhất mà bạn lại mắc sai lầm thì....Rất nhiều bài hướng dẫn cụ thể, note cũng có mà nhiều bạn vẫn nhầm quá.

trinh12345

chia buồn, lại còn đụng đến cái x.xx.51.xx nữa chứ, cứ 51 là phải tránh xa bác ạ.

IamT

Thêm 1 bác chết vì thiếu hiểu biết.
Mong cho bác repair dc e nó.

PhamQuang

Manager
Mình up Radio v2.06.51.07 cho em HD2 -Tmobile. up xong không khởi động lại được nữa.màn hình đen thui. cắm sạc pin không thấy báo gì, nhấn và giữ nút nguồn + vonlum cũng không đưa về bootload được.
xin các bác giúp em với.
em xin cảm ơn

Máy của bạn là HD2 T-Mobile mà bạn đem Radio của HD2 up vào đương nhiên nó tắt ngúm là đúng rồi, vì địa chỉ ghi Radio của chúng hoàn toàn khác nhau.
Điều này đã quá nhiều ghi chú và nhắc nhở.
Máy mà không còn vào Bootloader được thì tất cả các công cụ hiện tại có trên forrum đều không cứu được đâu.
Chỉ có các trung tâm dịch vụ hoặc thợ sửa chữa họ có trong tay công cụ kỹ thuật có thể ghi lại Radio và các thành phần liên quan may ra mới cứu được.

caonha

Chia buồn cùng bác, chết vì thiếu hiểu biết :-?, rút kinh nghiệm lần sau nhé bác! Chúc bác sớm cứu được máy.

dunglavie

Xin chia buồn với bác chủ thớt, cũng chỉ tại không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng thôi. Các bác ấy đã hướng dẫn và khuyến cáo rất cẩn thận mà lại còn đưa lên phần chú ý rồi. Bác Quang đã kết luận thế này thì lại mất tiền rồi còn gì nữa. Cho em nó đi viện thôi.

880373

Máy của bạn là HD2 T-Mobile mà bạn đem Radio của HD2 up vào đương nhiên nó tắt ngúm là đúng rồi, vì địa chỉ ghi Radio của chúng hoàn toàn khác nhau.
Điều này đã quá nhiều ghi chú và nhắc nhở.
Máy mà không còn vào Bootloader được thì tất cả các công cụ hiện tại có trên forrum đều không cứu được đâu.
Chỉ có các trung tâm dịch vụ hoặc thợ sửa chữa họ có trong tay công cụ kỹ thuật có thể ghi lại Radio và các thành phần liên quan may ra mới cứu được.

em cảm ơn bác. chắc là em để em nó làm đồ lưu niệm thui, quyết mua con nokia 1200 dùng cho lành. khi nào có tin vui gì cứa được em nó bác send cho em với nhé.chúc bác khỏe

ancola66

Super V.I.P
em cảm ơn bác. chắc là em để em nó làm đồ lưu niệm thui, quyết mua con nokia 1200 dùng cho lành. khi nào có tin vui gì cứa được em nó bác send cho em với nhé.chúc bác khỏe
".......1. Máy phải được chạy HSPL 2.08 hoặc 2.1 tốt nhất là trước khi chạy HSPL thì vào Bootloader kiểm tra SPL là bao nhiêu để chọn đúng HSPL (2.08 hoặc 2.1)
2. Nếu Up ROM SHIP (Rom+Radio) thì phải chọn đúng bản cho T-Mobile (
Radio không được dưới 2.08)
3. Nếu Up riêng Radio cũng không được up Radio dưới 2.08 và phải up Radio trước khi up rom (Trong trường hợp up rom Cook)
......."
Tôi đã viết rất rõ cảnh báo với các máy T-Mobile trong Topic đính :

HƯỚNG DẪN UP ROM CHO HD2 _ NÊN ĐỌC KĨ TRƯỚC KHI UP ROM"

* Dù sao cũng nhắc lại ở đây để các bạn khác CẨN TRỌNG :(