• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_70 - OS 3.14 & BUILD 21916, MANILA 2018_UPDATE 27/10/2010

lungtung

bản này đã chuyển được các tab trong sense chưa Đức Long? fix lại cái time tin nhắn vì trên bản V53 cái fixtime không có tác dụng. Về autoinstall mình nghĩ Đức Long cũng nên xem lại 1 chút, trên các bản trước nó chỉ tự cài được cái coreplay và reso weather còn các phần mềm khác không tự cài, trong khi cũng foder autoinstall đó mình up thử rom của bác ancola66 thì nó tự cài hết.

dienluc510

Chào anh Long và các Mod !
sau khi Up và test bản V53 của anh em thấy việc kết nối GPS và InternetMobile (mạng mobifone) rất khó, phải RS 5-6 lần liền mới có thể kết nối GPS và Update Weather được, tại Tab Internet theo em anh bỏ hẳn trang download "Vietnam2.0" vì hiện tại đã có bản 3.0 với lại nếu ai có nhu cầu sử dụng chương trình này thì tự download về cài. Nếu có thể được thì anh cho thêm cái giao diện trong suốt vào phần này

thì đẹp hơn. Vẫn đang test kỹ hơn - lại có bản V54 rồi bác ra ROM tốc độ chóng mặt, cảm ơn bác !

smile

E thik cai man hinh Home cua ban V52 (dep, sang, diu mat) voi cai dong ho vuong a Long oi....^^

hix,A.Long ơi?
mới chạy Rom V53 co 2 ngày ngon ngọt,tự nhiên bi h` nó dở chứng rùi
Nó tự động mất GPRS,change qua 3G rùi mở lại thì ok,còn ko thì đie lun
ah,ko bít co ai bị lỗi nay ko ta:
Alarm ở cái clock ngoài desktop cài nó ko có báo Sound và Rung.phải vào trong cài mới có,mà hình như chuông của 2 cái ko giống nhau
hình nhu là ở Desktop la chuông của máy,con ở trong là chuông của Rom,ko bit có dúng ko?
Ai bit chỉ dùm e hen.Tks!

dienluc510

Mình cũng thấy hay bị mất kết nối khôg biết tại Rom hay tại mấy ông Mobifone nữa, nhưng cứ khởi động lại máy thì vào mạng rất nhanh, có khi còn nhanh hơn cả ADSL nữa. Rất mong bác Long ngâm cứu giúp để đưa ra các bản ROM mới để cộng đồng PDAviet cùng thưởng thức !thank !

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Chào anh Long và các Mod !
sau khi Up và test bản V53 của anh em thấy việc kết nối GPS và InternetMobile (mạng mobifone) rất khó, phải RS 5-6 lần liền mới có thể kết nối GPS và Update Weather được, tại Tab Internet theo em anh bỏ hẳn trang download "Vietnam2.0" vì hiện tại đã có bản 3.0 với lại nếu ai có nhu cầu sử dụng chương trình này thì tự download về cài. Nếu có thể được thì anh cho thêm cái giao diện trong suốt vào phần này

thì đẹp hơn. Vẫn đang test kỹ hơn - lại có bản V54 rồi bác ra ROM tốc độ chóng mặt, cảm ơn bác !
Mấy tab internet bạn có thể tự add hay remove mà riêng làm trong suốt hình nền bạn có thể tải file cab về cài.

E thik cai man hinh Home cua ban V52 (dep, sang, diu mat) voi cai dong ho vuong a Long oi....^^
Bạn vào Menu/Set Wallpaper rồi chọn hình nền có sẵn trong máy đưa ra thôi.

hix,A.Long ơi?
mới chạy Rom V53 co 2 ngày ngon ngọt,tự nhiên bi h` nó dở chứng rùi
Nó tự động mất GPRS,change qua 3G rùi mở lại thì ok,còn ko thì đie lun
ah,ko bít co ai bị lỗi nay ko ta:
Alarm ở cái clock ngoài desktop cài nó ko có báo Sound và Rung.phải vào trong cài mới có,mà hình như chuông của 2 cái ko giống nhau
hình nhu là ở Desktop la chuông của máy,con ở trong là chuông của Rom,ko bit có dúng ko?
Ai bit chỉ dùm e hen.Tks!
GPRS hay 3G mấy ngày hôm nay các mạng đều bị cập chờn, mình đã thử vài vị trí khác nhau tại TP.HCM và thấy là do mạng chập chờn chứ không phải do ROM.

dienluc510

Mấy tab internet bạn có thể tự add hay remove mà riêng làm trong suốt hình nền bạn có thể tải file cab về cài.

Trong Tab Internet các trang đều có thể Add hoặc Remove nhưng riêng trang "Vietnam2.0" thì khi vào Menu/Add Favorite Shortcut thì nó hiện lên biểu tượng cái khóa nên không Remove được anh Long ạ !

a.Long ơi sao Rom V54 ở màn hình Desktop trên góc trái ko có chử Star như mọi khi zay?chỉ khi nào Ấn vô góc đó thì nó mới hiện,con ko thì nó đen thui

lungtung

Trong Tab Internet các trang đều có thể Add hoặc Remove nhưng riêng trang "Vietnam2.0" thì khi vào Menu/Add Favorite Shortcut thì nó hiện lên biểu tượng cái khóa nên không Remove được anh Long ạ !

Bạn ấn vào nó rồi kéo nó xuống dưới cùng là xóa nó đi được đó

Các bạn cho mình hỏi, trong phần tin nhắn có secure box, cái này nếu muốn tin nhắn gửi đến chạy luôn vào đây có được không, tức là không cần mình di chuyển vào đó mà nhân tin cái là nó vào đó luôn

DucLong

Super V.I.P
a.Long ơi sao Rom V54 ở màn hình Desktop trên góc trái ko có chử Star như mọi khi zay?chỉ khi nào Ấn vô góc đó thì nó mới hiện,con ko thì nó đen thui
Nút start của build này nằm ở dưới bên trái còn cái task bar thì được ẩn để khi cần thì bấm nhẹ vô để truy cập quản lí cho nhanh.

Nút start của build này nằm ở dưới bên trái còn cái task bar thì được ẩn để khi cần thì bấm nhẹ vô để truy cập quản lí cho nhanh.

nếu e muốn nó hiện lên hay thêm vào đo vài cái icons có được ko?e thấy nó đen thui nhìn ko bắt mắt lăm nên mun thay đổi 1 chút.
phải nói là Build này chạy tốt ghê.cảm ứng rất mượt.nhiều chức năng,nhưng khổ 1 cái là ko biết sài mấy cái chức năng đó,bùn ghê
Tks!

mr_tran183

mod Long ơi! hình như các ROM của mod ko có cái task manager và cái album thì phải. em tìm mãi mà ko thấy

lungtung

Đức Long không build rom theo kiểu com 2 nhỉ, com 5 có 1 số phần mềm không ấn được nút ok cho nó

DucLong

Super V.I.P
mod Long ơi! hình như các ROM của mod ko có cái task manager và cái album thì phải. em tìm mãi mà ko thấy
Có task manager bình thường đấy. Bạn bấm nhẹ góc phải trên cùng nó hiện ra ngay.

Đức Long không build rom theo kiểu com 2 nhỉ, com 5 có 1 số phần mềm không ấn được nút ok cho nó
Build 23689 này là dòng mới, để đưa được vào HD2 mất khá nhiều công sức đấy. nó là một nhánh của LG Electronis, không phải của COM 5 đâu.

nhandata

Đang dùng ROM V52 của anh DucLong, rất vừa ý về mọi mặt hoạt động cùa máy.
Nhưng chì khi mở file .ppt (Micosoft PowerPoint) dung lượng >40m được chừng 14-16 trang thì bị hiện ra : "Can't open. There ín't enough storage memory. End any running programs that you aren't using, and then try again." Sau khi OK thì chương trình PP thoát ra luôn. Làm sao bây giờ, xin anh cho ý kiến.
Có phài máy HD2 TMobile chỉ mở được những file nhỏ mà thôi? (đã thử cà Office 10 lẩn Offfice 6, thử cả trên ROM cùa anh PhamQuang, trong khi đó các file nầy vẫn đọc được trên PPC HP Ipaq 212 (trừ những file >60m thì Ipaq 212 cũng xuất hiện như vậy) ). Hay tại hạn chế của Office mobile? Nếu ROM tăng PP lên >20m có giài quyết được không?
Cảm ơn các anh đă tạo dựng rom ngày một tốt hơn.

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Đang dùng ROM V52 của anh DucLong, rất vừa ý về mọi mặt hoạt động cùa máy.
Nhưng chì khi mở file .ppt (Micosoft PowerPoint) dung lượng >40m được chừng 14-16 trang thì bị hiện ra : "Can't open. There ín't enough storage memory. End any running programs that you aren't using, and then try again." Sau khi OK thì chương trình PP thoát ra luôn. Làm sao bây giờ, xin anh cho ý kiến.
Có phài máy HD2 TMobile chỉ mở được những file nhỏ mà thôi? (đã thử cà Office 10 lẩn Offfice 6, thử cả trên ROM cùa anh PhamQuang, trong khi đó các file nầy vẫn đọc được trên PPC HP Ipaq 212 (trừ những file >60m thì Ipaq 212 cũng xuất hiện như vậy) ). Hay tại hạn chế của Office mobile? Nếu ROM tăng PP lên >20m có giài quyết được không?
Cảm ơn các anh đă tạo dựng rom ngày một tốt hơn.
Nó báo như vậy là không đủ bộ nhớ. Khi bạn muốn dùng các ứng dụng yêu cầu bộ nhớ lớn nên vào Task Manager đóng bớt các ứng dụng đang chạy ngầm trong máy. Riêng set paperpool lên cao hơn máy chạy sẽ mượt hơn nhưng lại ăn ram hơn đấy.

mr_tran183

Có task manager bình thường đấy. Bạn bấm nhẹ góc phải trên cùng nó hiện ra ngay.

nhưng mà cái album để xem ảnh thì ko thấy mod ạ. mỗi lần xem ảnh lại phải vào pictures&videos. xem ảnh trong đó ko hay bằng xem trong album

DucLong

Super V.I.P
nhưng mà cái album để xem ảnh thì ko thấy mod ạ. mỗi lần xem ảnh lại phải vào pictures&videos. xem ảnh trong đó ko hay bằng xem trong album
Bạn xem nhanh nhất là trên tab Manila còn không vào picture@video trong Multimedia đó.