• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_78 - OS 3.14 & BUILD 21686 (HTC), MANILA 2018_UPDATE 20/12/2010

VUHEO

ROM này chạy rất mượt nhưng hơi hao pin và wireless có vẻ yếu hơn các bản khác.
Flash hơn một ngày chưa thấy bug gì cả.
-----
Rom chay rất mượt mà, giao diện đẹp.
Mình cài thêm một số chương trình ít thôi và CHT khi đọc sách bằng Freda với những sách có dung lượng lớn thì báo không đủ bộ nhớ, vọc một ngày thì camera cũng not enough memory.
Không làm gì, để nguyên thì cứ 1 giờ hết 2% pin
Với lại góp ý bác tí về sắp xếp các icon trong các folder: ai lại xếp calender, calculator, Adobe Reader, worldcardMobile vaò trong tool, đó là dụng cụ của dân văn phòng thì cho vào office có vẻ hợp lý hơn. giống như Opera thì lại đem gởi vào Multimedia cùng GoogleMap. dùng FileExplorer chỉnh lại theo ý mình thì lúc chạy được, lúc báo lỗi - căng nhất chỗ này.

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Hình ảnh minh họa V_64_21681:

Chỉnh sửa cuối:

dzungo

- Theo khách quan thì em thấy mấy V Rom của man PhamQuang chạy nhanh hơn Rom của anh DucLong nhưng Rom của anh thì đẹp hơn nhiều ạh... \-/
Với cái ngày tháng sao ko bản Rom nào em thấy anh chỉnh ngày tháng định dạng theo kiủ VN dd/mm/yy hết vậy :D
Thanks V64 !

freeman_trang

Đang download về nhưng cũng lưỡng lự vì từ trước tới nay, dùng bao nhiêu máy mà qen với mùi vị ROM của chú Quang rùi! Mong sớm có bản COM2 V64

DucLong

Super V.I.P
ROM này chạy rất mượt nhưng hơi hao pin và wireless có vẻ yếu hơn các bản khác.
Flash hơn một ngày chưa thấy bug gì cả.
-----
Rom chay rất mượt mà, giao diện đẹp.
Mình cài thêm một số chương trình ít thôi và CHT khi đọc sách bằng Freda với những sách có dung lượng lớn thì báo không đủ bộ nhớ, vọc một ngày thì camera cũng not enough memory.
Không làm gì, để nguyên thì cứ 1 giờ hết 2% pin
Với lại góp ý bác tí về sắp xếp các icon trong các folder: ai lại xếp calender, calculator, Adobe Reader, worldcardMobile vaò trong tool, đó là dụng cụ của dân văn phòng thì cho vào office có vẻ hợp lý hơn. giống như Opera thì lại đem gởi vào Multimedia cùng GoogleMap. dùng FileExplorer chỉnh lại theo ý mình thì lúc chạy được, lúc báo lỗi - căng nhất chỗ này.

Tôi để qua đêm pin chỉ mất 3% như vậy biết chắc bạn để chương trình chạy ngầm tron máy rồi, nên dùng Task Manager tắt các chương trình không dùng đến.
Riêng các Icons có một số cái tôi sẽ sắp xếp lại tuy nhiên Opera, Gôgle Map thì nằm trong Multimedia là hợp lí rồi.

dienluc510

Bản V64 này chạy tương đối tốt, tuy nhiên mình thấy cảm ứng không được nhạy bằng các bản trước. Không biết có chỉnh độ nhạy thêm chút ít nữa được không ?? có Mem nào biết xin mách dùm (ko dám nhờ trực tiếp bác Long sợ bác ấy bận).

DucLong

Super V.I.P
Bản V64 này chạy tương đối tốt, tuy nhiên mình thấy cảm ứng không được nhạy bằng các bản trước. Không biết có chỉnh độ nhạy thêm chút ít nữa được không ?? có Mem nào biết xin mách dùm (ko dám nhờ trực tiếp bác Long sợ bác ấy bận).

Cảm ứng rất nhạy đấy, bạn dùng tâm đầu ngón tay chỉ khẽ chạm màn hình là nó nhảy ngay.

Bản này A.long ko đưa CHT vào lun ah`,hix.trc kia sài Rom cua bác Quang,máy e cài CHt hay bị lỗi,nên e ko cài nữa,Thấy A.Long mỗi lần Build Rom đều đưa CHT vào sẵn lun,nên rất là khoái
Bây h thì tiêu rùi,nhưng e cũng phải thử thui,nếu cài CHT mà vẫn lỗi nữa thì e sẽ quay lại V60 cho lành.Tks!

DucLong

Super V.I.P
Bản này A.long ko đưa CHT vào lun ah`,hix.trc kia sài Rom cua bác Quang,máy e cài CHt hay bị lỗi,nên e ko cài nữa,Thấy A.Long mỗi lần Build Rom đều đưa CHT vào sẵn lun,nên rất là khoái
Bây h thì tiêu rùi,nhưng e cũng phải thử thui,nếu cài CHT mà vẫn lỗi nữa thì e sẽ quay lại V60 cho lành.Tks!

Bây giờ có co0kie 2.0 rồi nên mình để vậy cho mọi người tự cài. Ai thích bản nào cài bản đó.
Thứ tự cài như sau:
1/ Cài Co0kieHome Tab (cài xong không cần softReset, cài vào thẻ nhớ cho nhẹ máy).
2/ Cài Co0kie.
Xong softReset.

Cho e hỏi?
Sau khi e Up Rom V64 xong,e quay lại Up Rom V60(dow sẵn trong máy),sao nó lại ko có CHT zậy?trước khi Up Rom V64 e sài V60,vẫn có CHT mà,cái này thì thật là khó hiểu.bac' nào biết xin chỉ dẫn cho e.Tks!

DucLong

Super V.I.P
Cho e hỏi?
Sau khi e Up Rom V64 xong,e quay lại Up Rom V60(dow sẵn trong máy),sao nó lại ko có CHT zậy?trước khi Up Rom V64 e sài V60,vẫn có CHT mà,cái này thì thật là khó hiểu.bac' nào biết xin chỉ dẫn cho e.Tks!

Bản V_60 đâu có tích hợp Co0kie, chắc bạn dùng bản nào khác. khi up rom nếu tích hợp Co0kie sẵn thì đâu có mất được.