• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_hnw12_C5

hanoiwap

Super V.I.P

HD2_hnw12_C5
Bàn phím Swype,VnKeyb,HTC cho tiếng Việt (tiện dụng cho người có ngón tay to)

Chú ý Dùng driver của 2.10 nên chạy Android không bị méo tiếng

http://hotfile.com/dl/64248104/fb81204/HD2_hnw12_C5.rar.html

Chỉnh sửa cuối:

afriend

Ban ơi cho Mình hỏi chút :

_ Làm Sao thay thế chử PDAViet trên góc trái màng hình Home Thành tên khác vậy bạn .

myGenio

_ Làm Sao thay thế chử PDAViet trên góc trái màng hình Home Thành tên khác vậy bạn .

mình có thấy chữ PDAviet nào đâu nhỉ có mỗi chữ vnpdaROM , nếu cần thay chữ này thì bạn làm nhu sau: Menu->CooKie's Home Tab Editor->Micellameous setting--> kéo thanh cuộn xuống tận hàng cuối chọn hàng chữ Custom operator text, sau nhập tên mà bạn thích rồi softresrt lại máy là ok thôi.
@hanoiwap,thank bác trở lại cũng lâu ko có thấy cook kiếc gì, nhân tiện bác cho em cái bàn phím nga-viet-anh nha,thank bác trước.

hanoiwap

Super V.I.P

Làm như bên dưới
mình có thấy chữ PDAviet nào đâu nhỉ có mỗi chữ vnpdaROM , nếu cần thay chữ này thì bạn làm nhu sau: Menu->CooKie's Home Tab Editor->Micellameous setting--> kéo thanh cuộn xuống tận hàng cuối chọn hàng chữ Custom operator text, sau nhập tên mà bạn thích rồi softresrt lại máy là ok thôi.

Về vấn đề
@hanoiwap,thank bác trở lại cũng lâu ko có thấy cook kiếc gì,.....

Bởi vì ROM của tôi không được ai để ý dùng thử và góp ý nên cũng nản.Chỉ làm để dùng chứ ít khi post lên

Chỉnh sửa cuối:

alanlee

Bởi vì ROM của tôi không được ai để ý dùng thử và góp ý nên cũng nản.Chỉ làm để dùng chứ ít khi post lên[/SIZE][/FONT]

Mình cũng hay thường up ROM, lúc mua được con HD2 thì các build bản ROM của bác đã cũ, hơn nữa, thấy bác không ra build mới mình lại nghỉ bác bận việc khác ( như kính thưa các loại giao diên bộ gõ chẳng hạn :D v.v...).

Mỗi người đều có ý thích riêng của mình, nhưng mình nhận thấy ngoài bản ROM mượt, trôi chảy thì trau chuốt cho giao diện và cả icon be bé xinh xinh thay cho bộ icon gốc nhàm chán cũng hấp dẫn dân up ROM lắm lắm :D vì thực tế dân chơi PDA đâu phải ai cũng có điều kiện ( về thời gian, trình độ...) tạo riêng build ROM cho xì tai của cá nhân mình đâu. ( cá nhân mình cũng đã từng rất thích giao diện GTX của bác đó nhưng do build đó hơi cũ nên...đến nay vẫn chưa thử X_X ).

Vì vậy, mình và có lẽ nhiều bạn nữa rất cám ơn những anh em đã vô tư cống hiến cho cộng đồng ( đương nhiên là có cả bác nữa =D> ) . Rất mong bản ROM của bác trong tuơng lai gần, chân thành cám ơn bác lần nữa vì những đóng góp của bác :p

Thân.

afriend

Bạn Nào cho mình hỏi chút , Mình đang sài ROM HD2_hnw09C5 của bạn hanoiwap .

_ Có chút vấn đề là khi mình Bật chế độ lock màng hình của soft Co0kie's Home Tab Editor => Lockscreen Settings => Enable CHT Lockscreen => thì lúc này khi khóa màng hình thì 2 phần lockscreen của Windows và cả Soft Enable CHT LockScreen Nằm chồng lên nhau , Muốn mở khóa phải mở khóa cả hai .

_ nhưng mình chỉ muốn sài LockScreen của Soft Co0kie's Home Tab và Bỏ Hẳng cái Khóa màng hình của Windows giờ có cách nào khắc phục không mấy bạn , giúp với nhé .

_ ah Có cách nào đổi lại nhạc chuôn của Tin Nhắn khi Gửi đến không ? Mình muốn trở về nhạc chuôn mặc định của HTC Leo nhạc chuông của bạn hanoiwap ROM HD2_hnw09C5 hơi nhỏ ko thích lắm ^^ .

minhlc1958

Active Member
Bởi vì ROM của tôi không được ai để ý dùng thử và góp ý nên cũng nản.Chỉ làm để dùng chứ ít khi post lên

Bạn đừng nói thế vẫn có nhiều dùng đấy chứ. Nhưng gà như tớ thì có dám ý kiến ý cò gì hiiiiiiiii
Thanks bác nhiều

Last edited by a moderator:

hanoiwap

Super V.I.P
@hanoiwab sao em thấy nói là EVRus mà em cài vào chỉ thấy Nga_Anh thôi chứ ko có việt, vào trong Options ko thấy có chỗ nào set vietnames cả.

Trong bàn phím tiếng Anh,nhấn ABC (tắt T9),khi nhấn và giữ e sẽ được é è ẻ ẽ ẹ....
các chữ ê,ă,ư,ô,â,ơ nằm dưới cac phím w,s,j,l,z,m(Cách bố trí như các bàn phím Resco,SPB Keyboard.....của tôi)

Chỉnh sửa cuối:

myGenio

TRong bàn phím tiếng Anh,nhấn ABC (tắt T9),khi nhấn và giữ e sẽ được é è ẻ ẽ ẹ....
các chữ ê,ă,ư,ô,â,ơ nằm dưới cac phím w,s,j,l,z,m(Cách bố trí như các bàn phím Resco,SPB Keyboard.....của tôi)

ko gõ dc các kí tự ổ ,ồ,ố chỉ có mỗi Ô trong hàng L là gõ dc, em đang test thử tiếp anh ạ. hàng O củng có kí dc kí tự ko hiển thị . nói chugn các nguyên âm ahy bị hiện tượng có cái hiện cái ko anh ơi.

hanoiwap

Super V.I.P
ko gõ dc các kí tự ổ ,ồ,ố chỉ có mỗi Ô trong hàng L là gõ dc, em đang test thử tiếp anh ạ. hàng O củng có kí dc kí tự ko hiển thị . nói chugn các nguyên âm ahy bị hiện tượng có cái hiện cái ko anh ơi.

Chú ý:Bạn phải nhấn ABC để tắt T9 mới được