• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ROM_ Ext BLUESEA

minhchi20

đang dùng thử bản V16 của bác Hải, cảm ứng mượt, icon đẹp, chưa thấy lỗi gì. Thanks bác

xemtynhi

Có ai tìm thấy cái Marketplace ở đâu k chỉ với , hoặc k có cách nào để cài vào đc k xin chỉ dùm .... :(
tk's ALL .........................

myGenio

Có ai tìm thấy cái Marketplace ở đâu k chỉ với , hoặc k có cách nào để cài vào đc k xin chỉ dùm .... :(
tk's ALL .........................

bác ơi đây là box wm mà bác , muốn có market bác wa bên Android chứ bác.mà từ 2.1 -->2.2 đều có market rồi mà bác.

myGenio

Blue Sea v16 Build 21916.5.0.95 - Android Support

Change log:

Blue Sea v16 : Chủ thớt khuyên dùng

Update to Build 21916.5.0.95
OS 3.14 TMOUS_Manila 2018
Android support
Các chỉnh sử hệ thống của A66 series - Các phần mềm quen thuộc của BlueSea series.
Green is good thame

Bản BlueSea v16 tích hợp Multi boot Androids - Hỗ trợ nhiều Build trên 1 thẻ nhớ. Đơn giản đổi tên folder Android thành tên gì đó "xxxx" và sửa 1 dòng trong file Starup.txt từ set cmdline "rel_path=Android" thành set cmdline "rel_path=xxxx"

http://www.megaupload.com/?d=9QYIDVGY

bác cho em hỏi giả dụ em có 2 bản android SC và matts chẳng hạn nếu em đổi tên của sc thì chỉ có sc chạy, nếu em muốn matts thì e đổi tên matts ( chưa đổi lại tên của sc) thì cái gì sẽ sảy ra cái nào dc boot đây, hay là lại phải đổi ngược cho một bản mình ko cho boot( hoi bất tiện nhỉ.

hilaryteri

bác ơi đây là box wm mà bác , muốn có market bác wa bên Android chứ bác.mà từ 2.1 -->2.2 đều có market rồi mà bác.

Hix, Android có Market còn WM có Markketplace chứ!
Thường thì chợ ứng dụng của WM còn chán lắm nên các KTV cook rom bở bớt đi cho nhẹ máy! Chỉ có bản Cook của bác Quang là còn Marketplace thôi!

caothanhhai

bác cho em hỏi giả dụ em có 2 bản android SC và matts chẳng hạn nếu em đổi tên của sc thì chỉ có sc chạy, nếu em muốn matts thì e đổi tên matts ( chưa đổi lại tên của sc) thì cái gì sẽ sảy ra cái nào dc boot đây, hay là lại phải đổi ngược cho một bản mình ko cho boot( hoi bất tiện nhỉ.

Mỗi thằng một tên, chẳng phải dổi gì cả, khi bạn bấm vào ứng dụng Multi boot thì sẽ biết có bao nhiêu Android và muốn chạy bản nào.

caothanhhai

Hix, Android có Market còn WM có Markketplace chứ!
Thường thì chợ ứng dụng của WM còn chán lắm nên các KTV cook rom bở bớt đi cho nhẹ máy! Chỉ có bản Cook của bác Quang là còn Marketplace thôi!

Đúng vậy, chợ của Winmo có gì đâu, các ứng dụng bạn đều phải có sẵn rồi chứ ... nếu muốn cài thêm thì cài ngoài là ok , bạn seach google nhé,lâu rồi không biết bỏ file cab đó đi đâu ,,,,

timbangai123

Sao mấy bản Rom này không thấy để mấy thông số như Rom version hay Radio version như của bác Phạm Quang nhỉ, mình nghĩ bác chủ nên chụp hình cái trang Software infomation ra để mọi người biết chứ, vì hiện nay số lượng người dùng HD2 của Tmobile củng nhiều mà,số up nhầm Rom củng không ít,(một chút góp ý, có gì mong chủ thớt bỏ qua). Thanks.

vaga_pro2006

bản v16 thường xuyên bị treo ở màn hình khởi động,mà hình trắng có chữ HTC màu xanh ở giữa ấy :|

myGenio

Mỗi thằng một tên, chẳng phải dổi gì cả, khi bạn bấm vào ứng dụng Multi boot thì sẽ biết có bao nhiêu Android và muốn chạy bản nào.

em vẫn chưa hiểu lắm, trong thẻ sd của em có hai bản Android khác nhau mà sao khi khởi động xong thì ko thấy menu boot mà nó khởi động ngay vao wm.

caothanhhai

bản v16 thường xuyên bị treo ở màn hình khởi động,mà hình trắng có chữ HTC màu xanh ở giữa ấy :|

Chưa bao giờ bị như bạn ????

em vẫn chưa hiểu lắm, trong thẻ sd của em có hai bản Android khác nhau mà sao khi khởi động xong thì ko thấy menu boot mà nó khởi động ngay vao wm.

Đúng rồi, vào Win trước sau đó vào Start là có ứng dụng Dualboot. Bạn có thể đặt shotcut ra today cho dễ.
Mình không để boot lúc khởi động là để các bạn khởi động Win cho hoàn chỉnh và cho các bạn không thích Android cungz dùng được

minhchi20

Bản V16 này em test cả ngày hôm nay thấy rất tốt, chỉ có phần kết nối wifi hơi yếu 1 chút.

myGenio

Chưa bao giờ bị như bạn ????

Đúng rồi, vào Win trước sau đó vào Start là có ứng dụng Dualboot. Bạn có thể đặt shotcut ra today cho dễ.
Mình không để boot lúc khởi động là để các bạn khởi động Win cho hoàn chỉnh và cho các bạn không thích Android cungz dùng được

oài khi giới thiệu bác cho em vài dòng về cái Dualboot trong menu thì em đỡ phải thắc mắc. thank bác.

doquangduc

Well-Known Member
Có bác nào bị như em là bản V16 này thỉnh thoảng bật lên thì màn hình đen sì, Tròng khi các phím cứngvẫn sáng không, phải tháo nắp ra chọc mới lên được không vậy.? Thank. EM bị liên tục Bác Hải ơi.

caothanhhai

Có bác nào bị như em là bản V16 này thỉnh thoảng bật lên thì màn hình đen sì, Tròng khi các phím cứngvẫn sáng không, phải tháo nắp ra chọc mới lên được không vậy.? Thank. EM bị liên tục Bác Hải ơi.

Bạn thử HR hoặc Up lại đi chứ mình chưa gặp lỗi đó lần nào luôn

dienluc510

*** Hình ảnh minh họa bản RomBlue Sea v16

[/CENTER][/QUOTE]
Bác Caothanhhai ơi, cái đồng hồ analog bản này quá xấu, anh cho em xin cái đồng hồ khác đẹp đẹp một chút được không, ít ra cũng được như đồng hồ bản Blue Sea 03 chứ ! thank's!

caothanhhai

*** Hình ảnh minh họa bản RomBlue Sea v16

Bác Caothanhhai ơi, cái đồng hồ analog bản này quá xấu, anh cho em xin cái đồng hồ khác đẹp đẹp một chút được không, ít ra cũng được như đồng hồ bản Blue Sea 03 chứ ! thank's!

Đồng hồ là cái quá dễ, để phần cho bạn tự vọc chứ ....