• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX 1.03 (New Updated) Hacking for OS 9.1/9.2/9.3/9.4

Status
Không mở trả lời sau này.

quangmai911

Các bạn ơi! Giúp mình với. Con 5800 lúc trước mới mua FW v11 sử dụng cách sign soft (key cert) với các hướng dẫn của các bác bình thường. Cài soft thoải mái luôn. Nhưng vừa mới up FW tại NOKIA Care hôm qua về thì không còn cài soft như xưa được nữa. Tất cả các file soft mình cài trên FW trước đem cài vào FW mới này đều báo Expire hết. Dùng cách hack phone helloOX 1.03 theo hướng dẫn thì khi mình sign với Cert của OPDA, rồi cài vào máy nó cũng báo Certificate Expire! Bực mình quá không biết làm sao. Đang giận mình vì đã up FW. Giúp mình với, xin cảm ơn các bạn nhiều lắm.

hai_vuong

Trước đây mình cũng bị tình trạng giống các bạn (với N95). Nhưng mà bây giờ thì ok rồi.
Ngày trước hack theo bản helloOX đầu tiên, đễn Apply patches... là toi ngay. Khắc phục:
- Cài lại mapdrive (vì chạy HelloOX ở phần đầu nó dùng xong là remove mất roài).
- Chạy lại HelloOX
Kết quả => OK liền.

Còn với bản HelloOX 1.03 này thì mọi việc đơn giản hơn. Vì cái code mapdrive nó nằm sẵn trong HelloOX rồi. Nên khi bị lỗi ở phần Apply patches... thì chỉ việc Cancel và chạy lại HelloOX lần nữa thôi, chứ không cần phải manual install ROMPatcher như các bác hướng dẫn.

Mình đã Hack OK cả 2 bản HelloOX nhưng thấy thích bản 1.03 hơn, vì nó tiện lợi hơn và khắc phục lỗi game N-GAGE.

P/S: N95 đã hack => N-GAGE chạy vù vù =D>=D>=D>
Ae test thử với các máy khác. Nếu hack ngon lành rồi thì chỉ cần nhớ quay lại Thanks mình một phát thoai.
N95-1 hack thành công cách này rất good.Thank pro:D

nhocbon

có bác nào có helox 1.3 mà đã sign roi ko....hay là có bác nào sign dùm cho nokia n76 imei:353954012385218

Status
Không mở trả lời sau này.