• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.
sao mình làm tới bước Applying patches...là cứ vậy hoài....k chạy tiếp đc nữa,hic
N82 V35.0.002, xài bản 1.03
mong anh em chỉ giúp

cũng có thử rùi...2.04 lun...cũng tới bước này thì cứ chạy hoài,chả bít sao. Trước đây máy mình V31, hack bằng bản 1.02 rất nhanh. Tại đem sửa ở NokiaCare,nó úp lên V35 lun...giờ k hack dc,k hiểu...hix

mckenzise

cũng có thử rùi...2.04 lun...cũng tới bước này thì cứ chạy hoài,chả bít sao. Trước đây máy mình V31, hack bằng bản 1.02 rất nhanh. Tại đem sửa ở NokiaCare,nó úp lên V35 lun...giờ k hack dc,k hiểu...hix

N82 V35 hoàn toàn hack dc với HelloOX . Bạn thử lại bản 2.01 hay 2.02 đi . Mình cũng hack con 82 mình bằng bản 2.01 đó .

SAOVIETmobile

Ver 31.023 có ai Hack được không ? Mình Hack By Phoniex nhưng Flash xong vẫn i chang ( Rất nhiều người bị như mình )
Thank all

acura

Cách này có hack được cho E71 không bạn?
Mình đã Sign Helo 2.03 trên trang Opda xong và đã Hack thành công E71 Firmware 500.21.009 RM-346 rồi.
Cài các ứng dụng vào không bị báo là chứng chỉ hết hạn nữa.
Thank bác BuuPhucCT và các anh em nhé

Đã hack đc N82 V35.0.002 bằng bản 2.03,cần format dt và thẻ trước khi hack.
Vậy sau này khi format máy lại thì fai hack lại nữa k ta?bạn nào bít tư vấn dùm

mckenzise

cho em hỏi có hack đc 6700 slide ko

Hack đc rồi bạn . Dùng gói flash của bạn hoanghai đó .

@ thk mem hoanghai2908 !

Ver 31.023 có ai Hack được không ? Mình Hack By Phoniex nhưng Flash xong vẫn i chang ( Rất nhiều người bị như mình )
Thank all

Model gì vậy bạn ?

Đã hack đc N82 V35.0.002 bằng bản 2.03,cần format dt và thẻ trước khi hack.
Vậy sau này khi format máy lại thì fai hack lại nữa k ta?bạn nào bít tư vấn dùm

Hack N82 kô cần format dt hay thẻ chi đâu , bạn format chi mất dữ liệu uổng vậy .

Muốn format mà kô cần hack lại thì bạn dùng X-plore vào C:\sys\bin di chuyển đến file installserver.exe bấm phím 6 chọn Read-only là xong .

Hack N82 kô cần format dt hay thẻ chi đâu , bạn format chi mất dữ liệu uổng vậy .
Muốn format mà kô cần hack lại thì bạn dùng X-plore vào C:\sys\bin di chuyển đến file installserver.exe bấm phím 6 chọn Read-only là xong .[/QUOTE]

Tại vị hack mấy lần mà k đc,nên lần này format sạch sẽ lun thì ok,hjhj.
Còn về chuyện format lại mà k cần hack lại,sao có bạn chỉ là: chép file installsever.exe từ C/sys/bin vào đường dẫn: Y/sys/bin (mình tự tạo) ?
Mình hỏi thêm: vậy thì khi mình format lại thì có cần cài cái gì k?

mckenzise

Tại vị hack mấy lần mà k đc,nên lần này format sạch sẽ lun thì ok,hjhj.
Còn về chuyện format lại mà k cần hack lại,sao có bạn chỉ là: chép file installsever.exe từ C/sys/bin vào đường dẫn: Y/sys/bin (mình tự tạo) ?
Mình hỏi thêm: vậy thì khi mình format lại thì có cần cài cái gì k?

Vì mấy dòng máy này file instalserver.exe (file hack) là quan trọng nhất nên chỉ cần read-only nó là đủ ,format vẫn kô mất hack . Những thứ khác thì đa phần phải cài lại vì sau khi cài nó chia làm nhiều thư mục lắm ,tìm từng đường dẫn để read-only thì ....

Bạn vào C:\sys\bin read-only cái installserver.exe thử đi rồi format lại vào x-plore sẽ thấy ổ Y và installserver nằm trong đó .

hj .bạn cho mình link đc ko tìm hoài không thấy

Qua đây nè bạn : LINK

dinhhuan

xin tham khảo ý kiến của các bạn:máy mình đang xài E63,mới vừa format lại ,và cài lại hello2v202 đã sign sử dụng lúc trước,nhưng khi chạy phần mềm này thì đến dòng unpacking files thì dừng ở đó luôn,có cách nào khắc phục không các bạn ??

mckenzise

xin tham khảo ý kiến của các bạn:máy mình đang xài E63,mới vừa format lại ,và cài lại hello2v202 đã sign sử dụng lúc trước,nhưng khi chạy phần mềm này thì đến dòng unpacking files thì dừng ở đó luôn,có cách nào khắc phục không các bạn ??

HelloOX đa phiên bản mà , bạn xài 2.02 kô đc thì chuyển qua 2.01 hay 2.03 thử xem .

nguoimaanhy

tại sao tui cài xong vào heloo nó cứ unpacking files... hoài vậy mấy bạn?? lúc trước tui cài nhanh lắm mà, giờ format lại sao hack hết được rồi???

adinadin

Sao con E66 của mình thực hiện tới apply patching là đứng wài lun. đợi hết 1 đêm ko si nhê gì !? Mình đã thử cài ROMPatch thủ công cũng không được, cài không được cả khi đã sign file ROMPatch. Mod có ROMPatch cài được cho con E66 v410.21.010 của mình không. Hoặc có cách nào khác để hack không? Help..

* Thực ra là máy của ba mình, vốn thích hay vọc.. hư ròi cho mình sửa.. nãn.. Lúc trước mới mua về mình đã hack thành công ròi, nhưng không biết ba mình xài sao dữ liệu trong thẻ nhớ toàn biến thành files rác, mất sạch dữ liệu. Đành fải ngồi format máy và thẻ nhớ cài lại từ đầu.. đến bước hack thì ....thôi ròi....

Các mod júp mình nhé... tkssssss

Status
Không mở trả lời sau này.