• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

jul12st83

Có cách nào hack được vĩnh viễn không vậy, em hack thành công trên Nokia 5320 Express Music 3.14 nhưng mà khi khởi động lại máy thì lại phải rompath lại ah...

Kojiro

Super V.I.P
Có cách nào hack được vĩnh viễn không vậy, em hack thành công trên Nokia 5320 Express Music 3.14 nhưng mà khi khởi động lại máy thì lại phải rompath lại ah...

Thì trong RomPatcher bạn chọn apply file installserver xong rồi chọn add to auto là xong mà. Còn hack vĩnh viễn là 4mat ko mất chứ kop phải tắt máy ko mất nhé :D

khoa123

Posted via Mobile Device hjhj thì em spam tí thuj muk,em test trên n82 ùj,okj lắm,tạj ON trên dd k cóa nõt thanks

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình đang dùng con máy 5320 v4.13 chạy HelloOX2.sí thì máy báo chứng chỉ bị lỗi vậy làm sao mà hackphone được đây

Bạn SIGN nó chưa. nó là UNSIGN nên phải sign thì mới cài được.;;)

Mr_Tommy

ko ai trả lời dùm tôi cái ah. Tự động hoàn toàn nghĩa là mình ko cần chép file installserver vào ổ C như các phương pháp hack khác ah :O

kuli

N82 FW 31 hack bằng cái này được không vậy các bác....?:-??

BuuPhucCT

Well-Known Member
N82 FW 31 hack bằng cái này được không vậy các bác....?:-??

Bạn SIGN rồi test thử sẽ biết liền mà. File đã có sẵn rồi thì thoải mái mà test thôi. cách này là đơn giản và hiệu quả nhất đó.;;)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Nó có hack được cho 5800 XM ko hả ban FW v30 mới nhất nghe

Cái này bạn qua topic bên S60V5 thử hỏi xem sao nhưng hình như là được đấy.Mình thấy có người báo là đã hack thành công. bạn test thử là biết liền mà. không được thì gỡ ra thôi là xong.;;)
ôi Tải hơn 200 lần mà thank có mấy cái.:(

khanhdt1

các anh ơi phải sign bằng CER và Key của máy hay cái CER và key trong file đính kèm ạh!!!! cái này em kém lắm!!!!!!!!!!

BuuPhucCT

Well-Known Member
các anh ơi phải sign bằng CER và Key của máy hay cái CER và key trong file đính kèm ạh!!!! cái này em kém lắm!!!!!!!!!!

Bạn nên xin cái k3y và CER mới thì OK hơn còn cái k3y và CER kèm theo cùi bắp lắm.

giangvungtau

xin lỗi vì mình còn gà nên ko biết.nếu muốn sign cái file hello 2.0 đó thì phải vào đâu vậy???mình ko biết gì về cái này??có cần fải lấy số Imei của điện thoại ko hay chỉ là file hello 2.0 thôi????

Kojiro

Super V.I.P
xin lỗi vì mình còn gà nên ko biết.nếu muốn sign cái file hello 2.0 đó thì phải vào đâu vậy???mình ko biết gì về cái này??có cần fải lấy số Imei của điện thoại ko hay chỉ là file hello 2.0 thôi????

Phải dùng số IMEI để đang ký có file cer, hướng dẫn tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=63179 hoặc http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=59511
Sau khi có file cer thì bạn sign file HelloOX trên trước khi cài vào máy để hack.

audir8

N96 v30.033 đã hack được rồi, cách này đơn giãn hiệu quả vô cùng
tiếp tục phát huy nghe bạn=D>

Status
Không mở trả lời sau này.