• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

HuynhThanh

nó không thông báo lỗi gỉ cả, nhưng theo em là lỗi ở phần cài modo, lúc Hello đang chạy thi tự nhiên xuất hiện yêu cầu: "Do you want to install Modo", bấm "có" thì nó chạy tiếp và kết thúc = dòng thông báo: ".... you can install me now".
hix ... mà kô xong rồi, đời máy của em là: 100.21.110

Bạn dùng cái helloox 1.03 để hack bạn nhé! Mình vừa hack cho ông anh con E63 F.W 100 nè! Chạy trên thẻ nha bạn!

datoimaydau

7. Tùy chọn Cài đặt Modo (không giới hạn quyền truy cập quản lý tập tin của leftup)
khi hiện cái đó chọn yes no vậy

tuinepa

Cứ thử các cách đã có đi bạn, ở đây không có các cao thủ, và cũng chẳng có máy như bạn để Hack đừng chờ đợi mỏi mòn bạn à. Không được ở các bản này thì ta lại chờ các bản sau, cứ thế mà làm sẽ có lúc thành công.

hack bản 2.0 chưa bạn thử xem nó báo thế nào

:) chào mọi người, mình cũng đã thử dùng helloOX 2.0 thử hack i8910 rùi nhưng ko thành công :(. mình vẫn đang chờ phiện bản kế tiếp chắc là dc! thanks...

BuuPhucCT

Well-Known Member
:) chào mọi người, mình cũng đã thử dùng helloOX 2.0 thử hack i8910 rùi nhưng ko thành công :(. mình vẫn đang chờ phiện bản kế tiếp chắc là dc! thanks...

Bản 2.1 mới ra nữa kìa. Lỡ rồi bác test luôn đi xem sao.

datoimaydau

mấy bạn ơi cho mình hỏi:
cái leftup với cái modo để làm jì có thể xóa đi đc ko
còn trong ROMPatcher thì để như thế nào
cảm ơn

BuuPhucCT

Well-Known Member
mấy bạn ơi cho mình hỏi:
cái leftup với cái modo để làm jì có thể xóa đi đc ko
còn trong ROMPatcher thì để như thế nào
cảm ơn

Cái MODO nó có tác dụng này:modo 50 là cái modo đặt biệt giống như x-plore bản all files opda đó, có thể thấy cả private + cho phép chỉnh sửa.
Còn vào rompatcher thì bạn chỉnh thế này nhé:
-> Options -> Patch -> Apply

BuuPhucCT

Well-Known Member
vậy cái modo đó có tốt như x-plore ko
có thể xóa nó để cài x-plore đc ko

Cái tính năng của nó là mở các thư mục private thôi chứ nó đâu có tính năng quản lý file đâu. Bạn hỏi gì mà ngộ vậy ta:|

datoimaydau

thì mình hem bít mà với lại thấy mấy bạn xài x-plore ko àk
vậy cứ để nó vậy ha
mà bạn chưa trã lời là có xóa đc ko

BuuPhucCT

Well-Known Member
thì mình hem bít mà với lại thấy mấy bạn xài x-plore ko àk
vậy cứ để nó vậy ha
mà bạn chưa trã lời là có xóa đc ko

Mình cài xong cứ để nguyên hết đừng đụng gì tới nó cả. Chỉ cần vào Romptcher patch rồi là xong. Cài PM thoải mái là đươc.

datoimaydau

ùk ậy thì mình yên tâm rùi
jờ mún cài jì cũng đc àk
hehe cảm ơn các bạn đã giúp mình nha

binhseu

Cho mình hỏi phát, trc kia mình hack bằng HeloOX1.03, đến đoạn applying thì Cancel, ra ngoài cài Modo, xong vào copy file installsever.exe vào c/sys/bin là ok. H chuyển sang cách hack này thấy đc cái tiện lợi hơn, nhưng ko hiểu sao khi vào c/sys/bin mình ko thấy cái file installsever.exe đâu, hay cách này chỉ cần apply cái file installsever.rmp là ok thôi à, có thể tìm file installl...exe cho OS9.3 vứt vào c/sys/bin rồi xóa cái install....exe.rmp kia đi đc ko ? ko hiểu mỗi chỗ đấy :D

DHL

Em ko tài nào hack đc con NOkia E52 mói mua :(( Có bác nào làm đc rồi thì hướng dẫn em với ạ :-X

Hoden

Super V.I.P
Cho mình hỏi phát, trc kia mình hack bằng HeloOX1.03, đến đoạn applying thì Cancel, ra ngoài cài Modo, xong vào copy file installsever.exe vào c/sys/bin là ok. H chuyển sang cách hack này thấy đc cái tiện lợi hơn, nhưng ko hiểu sao khi vào c/sys/bin mình ko thấy cái file installsever.exe đâu, hay cách này chỉ cần apply cái file installsever.rmp là ok thôi à, có thể tìm file installl...exe cho OS9.3 vứt vào c/sys/bin rồi xóa cái install....exe.rmp kia đi đc ko ? ko hiểu mỗi chỗ đấy :D

không cần chép j nữa cài ứng dụng không báo lỗi cert nửa thì xong.khỏi kiểm tra j cả

HuynhThanh

Em ko tài nào hack đc con NOkia E52 mói mua :(( Có bác nào làm đc rồi thì hướng dẫn em với ạ :-X

Bạn đã sử dụng hết 2 cái helloox trên chưa? Nếu vẫn không được thì chỉ có cách ngồi chờ update thui bạn à!

binhseu

Mình để install xong, vào cài toàn hiện lỗi File Corrupted.

4mat hack lại bằng Helo1.03 ko vào rom app install...rmp ko được, ra uninstall đi cài bản v2.01 vào, máy h gặp hiện tượng khởi động lại máy siêu chậm, để ấn được *#7370# cần gần 1 phút, mà lại ko 4mat được, ko biết gặp vấn đề j...... điên

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình để install xong, vào cài toàn hiện lỗi File Corrupted.

4mat hack lại bằng Helo1.03 ko vào rom app install...rmp ko được, ra uninstall đi cài bản v2.01 vào, máy h gặp hiện tượng khởi động lại máy siêu chậm, để ấn được *#7370# cần gần 1 phút, mà lại ko 4mat được, ko biết gặp vấn đề j...... điên

Bác hack máy nào mà bị lỗi vậy?:-?

th4ngdk

báo cáo là e65 Fw mới nhất chưa hack đc bằng cách này. Dừng lại ở bước Unpacking File > cancel lại rùi làm lại cũng ko đc. Test by me, trước đã hack đc bằng bản hello OX 1.03
ok

Status
Không mở trả lời sau này.